ผู้เขียน หัวข้อ: [HG OO] OO Gundam 7 Sword/G  (อ่าน 4487 ครั้ง)

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
[HG OO] OO Gundam 7 Sword/G
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 06:52:38 PM »
พักนี้ไม่ค่อยมีเวลาทำโมเลยครับ ตัวนี้อาจไม่เรียบร้อยนะครับไม่ถนัดกับพวก1/144 :iconcry: หน่ะครับ เป็นของเพื่อนที่ฝากเอามาให้ทำหน่อย เอาเป็นว่าไปดูงานเอาเลยละกันครับ :iconwink:

Action เล็กๆ

OO Raiser 7 Sword

ถ่ายคู่กับเพื่อนพ้อง

สีที่ใช้นะครับ
น้ำเงิน-Cobalt blue ของไกอา
ขาว-White
โครงใน-Steel + Silver
แดง- Red
เหลือง Yellow+ส้ม
ปิดด้วย Semi-glosss

ขอบคุณทุกท่านที่ติชมนะครับ :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 06:56:20 PM โดย nase »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: [HG OO] OO Gundam 7 Sword/G
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:47:38 PM »
งานสีสวยมากเลยครับ เนียนใสสะอาดตา ตัดเส้นหน้าไปนิด+ยังไม่ค่อยเนียน
แล้วก็ปืนยังมีรอยผ่ากลางรึป่าว พอดีไม่ได้เล่นไลน์นี้ ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ

แต่โดยรวมแล้วดูดีมากครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
Re: [HG OO] OO Gundam 7 Sword/G
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:39:22 PM »
โดยรวมสีสวย พ่นเนียนแล้วว :iconnasty:

จุดติก็ตามที่หลังไมค์ไปเน้อ  :iconwinks:

-----------------------------------

เธอๆ เค้าคลอดงานกันละนะ รอดูของเธออยู่นะ เธอว์ว์ว์
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 10:57:50 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ nutt_t

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
  • รักด๋อยจังเลยยย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:51:44 PM »
^
^
^
เค้ามีแต่งานกากๆอ่ะเธอว์ จะดูมั๊ย ถ้าอยากดูเดี๋ยวจัดให้เลย :iconhihi:

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ไหนว่าไม่มีเวลาทำไง แล้วเจ้านี่โผล่มาได้ไง   :iconpale:

มาเม้นท์งานโมดีกว่า สีสวยเรียบเนียนดี ถ้าจะติก็ตรงตัดเส้นใหญ่ไปนิด ใช้ปากกาซากุระ 0.5 ชิมิ

ตรงกล้ามแขนขวาไม่เนียนนะ มีรอยเหมือนตัดเส้นไปแล้วเส้นขาด แล้วตรงเอาปากกาลากเส้นต่อตรงจุดเดิม มันเลยเป็นจุดใหญ่ๆอ่ะ

แล้วก็บางจุดพี่ว่ามันยังตัดเส้นเพิ่มได้ แต่ถ้าเราชอบแบบนี้ก็ไม่ว่ากัน นานาจิตตัง

ปล.พี่ว่าตัดเส้น 1/144 นี่มันยากเหมือนกันนะเนี่ย เพิ่งได้จับ Stargazer 1/144 ตัดเส้นแทบไม่เอาอ่าวเหมือนกัน  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 11:19:12 PM โดย nutt_t »