ผู้เขียน หัวข้อ: SD Wing Knight Zero อัศวินจากกันดั้ม Force  (อ่าน 4111 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Wing Knight Zero อัศวินจากกันดั้ม Force
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 02:43:51 PM »
SD Wing Knight Zero อัศวินจากกันดั้ม Force

ทำสีเสร็จแล้วครับ กับ SD Wing Knight Zero

หลังจากที่เอาไปลงใน WIP ก็มีแต่การทำสีครับ ไม่ได้โมดิฟายอะไรเพิ่มเลย
งานนี้ใช้สีของ Mr.Color เกือบทั้งหมด และทาด้วยพู่กันครับ ตัดเส้นด้วย GundamMarker
สีที่ใช้ สีขาว สีดำ สีน้ำเงินเบอร์ 80 สีเขียวเบอร์ 64 และสีทองของ Gaia ครับ

มีใช้สติกเกอร์เก่าแป๊ะอยู่ ตรงส่วนสีทองของเขา กระโปง และเท้าครับ

ผ้าคลุมด้านหลังครับ เพราะผ้าคลุมนี้แหละครับ ทำให้ผมจับเจ้านี้มาบินเล่นบ่อยๆ
ผ้าคลุมตัดมาจากผ้ากำมะหยี่สีแดงครับ

ติดกับหลังด้วย นิตโต้ ติดง่าย แกะง่าย

ตั้งท่าให้สมเป็นอัศวินซักหน่อย เสียดายที่เจ้าพวกตัวนี้ขยับน้อยไปหน่อย

หน้าเต็มๆ TAT ผมทาสีออกมาไม่เรียบเท่าไหร่เลยครับ

พาวิงไนท์ซีโร่บินเล่นครับ เหอะๆ ต้องบอกตัวเองระวังสีถลอก

บินไปบินมาก็ได้เจอกับ นางฟ้าครับ

เห็นไสตล์เดียวกัน คงจะได้มีโอกาสเก็บลายละเอียดแล้วก็ทำสีครับ

เอามายืนคู่กัน ขนาดกำลังดีเลยครับ เอามาเล่นด้วยกันได้พอดี

ภาพของ วิงไนท์ซีโร่ มุมต่างๆ

ก็จบแล้วครับ ตัวนี้กลายเป็นทำสีให้สวยแล้วเล่นเลยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ

กลับไปดู WIP เล่นๆได้นะครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=22122.0

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
Re: SD Wing Knight Zero อัศวินจากกันดั้ม Force
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 09:16:54 AM »
 :iconvsign: เก็บราบละเอียดต่างได้เรีบร้อยมากๆเลยครับขอชมเลยเเต่สีขาวตรงด้านหน้าของหมวกดูหนาไปหน่อยครับ :iconjoy: