ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ติดค้างไว้ VF-1J Millia แต่ไหงไม่เงาแวบดังใจนะ  (อ่าน 3362 ครั้ง)

ออฟไลน์ Demon

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
มีคนเอากล้องมาคืนแล้วครับ ก็จัดการถ่ายรูปซะ (แต่ไหงฝีมือถ่ายถึงแย่ลงนะ)
 VF-1J Millia ลำนี้ แปลงมาจาก VF-1J   ก็จัดการเปลี่ยนจากสีน้ำเงินเป็นแดงแค่นั้นล่ะ  :iconfreak:
สีที่ใช้ก็สีกระป๋อง Layland ยกเว้นรองพื้นด้วย สีรองพื้นพลาสติกของ TOA เพราะถูกกว่าของ Layland  :iconnasty:
สีแดง Layland-Vermilion (ถ้าสะกดไม่ผิดนะ)
สีขาว Layland-Flat White
สีดำ Layland-Tranpalent Black พ่นสีเงินก่อนแล้วทับด้วยสีดำ

ตัวนี้ตั้งใจทำแบบสีเงาแว๊บๆ ตอนแรกจะซื้อ compound มาขัด แต่พอเจอราคา โอ้โห ไม่ไหวอ่ะ
มองไปมองมา เจอครีมขัดสีรถ อืม เอามาลองวิชาหน่อยแล้วกัน ที่สำคัญมันมีติดบ้านไว้อยู่แล้ว เหอะๆ ไม่เงาดั่งใจ  :icondisapp:
ไม่เป็นไร มีเงินค่อยซื้อ compound มาขัดก็ได้ ชิ

ดูรูปเลยแล้วกันครับ โม้มาเยอะแล้ว

ทำกาวหกใส่   :icondizzy:  แก้ไม่ถูกล่ะครับ Part ใสซะด้วยสิ เลยไม่ติดกาวซะเลย ใครรู้วิธีช่วยทีครับ

จะทำสีเงาๆ แต่ไหงกลายเป็นลูกชุปซะงั้น  

แถมครับ เพิ่งมาถึงวันนี้สดๆ ร้อนๆ กับสมาชิกใหม่

อะไรหนอ....ราคาพันกว่าเยน

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

1/100  valkyrie VF-1S Revoltech Transformable
ได้มาจาก HLJ ตอนลดราคา แต่ว่าคงเอาตัวนี้มาตัวเดียว เพราะสำหรับผมรู้สึกว่ามันเปราะบางมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2011, 10:05:13 PM โดย Demon »

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
Re: ที่ติดค้างไว้ VF-1J Millia แต่ไหงไม่เงาแวบดังใจนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 02:36:21 AM »
ลำนี้ สวยถูกใจเลยครับ ทำสีน้ำเงินสิครับจะได้คู่กัน  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ Acid

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
Re: ที่ติดค้างไว้ VF-1J Millia แต่ไหงไม่เงาแวบดังใจนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 06:15:51 AM »
ชิ้นใสเป็นรอยเหนื่อยหน่อยนะครับ :iconsweat: 
ต้องขัดกระดาษทรายไล่เบอร์ 400 800 1200 
จบด้วย compound ถึงจะใสเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 08:12:11 AM »
งานสวยดีครับ ถึงจะแลดูเงาไปสักนิด ถ้าหากว่ามีเครื่องสีน้ำเงินของแม๊กซ์
เอามาตั้งคู่กันละก็จะเพอร์เฟคมากเลยครับ

ทั้งแมกซ์ และ มิลเลีย ผมว่าเป็นคู่รักสุดคลาสสิค ระหว่าง มนุษย์ กับ ชาวเซนทราดี
โดยที่ทั้งคู่เป็น นักบินฝีมือดีของทั้งสองฝ่าย แต่ดันมาพบรักกันในเกมเซนเตอร์
ในระหว่างที่มิลเลีย ผ่านกระบวนการ ไมครอนไนเซชั่น หรือเรียกกันง่ายๆ ว่าย่อส่วนนั่นละครับ
เพื่อเข้ามาปฏิบัติภารกิจภายในยานมาครอส

สุดท้ายก็ตกลงแต่งงานกัน และ มิลเลีย ก็ย้ายฝั่งเข้าร่วมเป็นนักบินของฝ่ายมาครอส
ออกรบกับเซนทราดี

ในมาครอสภาคแรก ทั้งคู่มีลูกด้วยกันหนึjงคน และพาลูกขึ้นเครื่องออกรบด้วยทุกครั้ง
สุดยอดจริงๆ ครับ
ขอบคุณที่ทำโมมาให้ได้ชมกันนะครับ  :icongift:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2011, 08:39:42 AM โดย Strike Freedom »