ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่พ่นคับ[gundam exia repairII SD]  (อ่าน 4007 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiENaMiTE

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
มือใหม่พ่นคับ[gundam exia repairII SD]
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 09:58:09 PM »
สวัสดีคับพี่ๆTG ทุกคน วันนี้ผมเอางานพ่นชิ้นแรกมาโชว์  :iconlol:

เปน gundam exia repair2 แบบ sd คับ เสร็จเมื่อวานนี้เองไม่ได้ตัดเส้นเข้มมากนะคับหมึกหมด :iconsweat:

ผมใช้รองพื้นของ tamiyaสลับกับ pylac เบอร์ 1000 คับ

สีที่ใช้มี

mr.color-3 red
           TOA-07 red
           gundammarker-green

ดูรูปเลยดีกว่าคับ :iconsmile:

เชิญติชมได้เลยครับ

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: มือใหม่พ่นคับ[gundam exia repairII SD]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 08:04:04 AM »
สำหรับตัวแรกใด้ขนาดนี้แจ่มครับ  พยายามทำเยอะๆงานจะสวยขึ้นเรื่อยๆ
ปล   ตัดเส้นยังเลอะๆนะ  สีขาวนี้ทำสีหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
Re: มือใหม่พ่นคับ[gundam exia repairII SD]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 08:19:32 AM »
 :iconsmile: เท่าที่ชมรูปสึกว่าสีขาวไม่ได้ทำสีน่ะครับ ดูโดยรวมเเล้วทำสีไม้สวยดีน่ะครับกับผลงานชิ้นเเรกครับ สู้ๆ :iconwink:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 09:09:37 AM »
สู้ๆนะครับท่าน ครั้งทำได้ดีมากๆเลยครับ
รอชมผลงานชิ้นต่อๆไปนะครับ