ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2544150 ครั้ง)

ออฟไลน์ oorx

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -4
วันนี้ไปสะพานเหล็กมา ร้านป้า มี HI NU EVO แล้วน่ะครับ ผมได้มา 15xx-16xx บาทครับ :iconvsign: ป้าแกบอกว่าหลังจากนี้อาจจะแพงขึ้นน่ะ :iconcry:

1600 นี่มันโมจีนราคาโมแท้แล้ว....

จริงๆยังมีอีกเยอะ  แต่แผงสีขาวมันขาวออกใสมาก ถ่ายเลยไม่ติด  ไม่งั้่นจะเล่นให้หนักกว่านี้อีก   :iconfreak:
ส่วนตัวผมได้มา 13XX น่ะ  ถ้าราคา 16XX กำตังไปเล่น Armored Core ดีกว่าครับ  :iconlol:

แล้วแต่บุคคลนะครับ  ถ้าแฟนอามูโร่ก็ซื้อเลย  แต่ถ้าเฉยๆ เก็บตังเพิ่มไปซื้อ FA ยูนิคอร์น หรือ ชินันจูแท้ดีกว่า

ไนติงเกลนี่ก็อีกตัว ถ้าแพงมาก กำตังไปซื้อ Nineball Seraph ดีกว่าวุ้ย ล็อตรีเดือน 3 พอดี
ออกไม่กลัว  กลัวม่ายออก.....  

พอดีผมลองเช็คราคาในเน็ตแล้วอ่ะครับ ถ้าบวกค่าขนส่งกับค่ารอ แล้วมันต่างกันไม่มากเลยตัดสินใจซื้อเลยอ่ะครับ  

เสียดายช่วงที่ราคา13xx เหมือนกันครับผมดันไม่สั่งซื้อไป

Edited by K:
หากต้องการจะอ้างถึง กรุณาลบรูปออกด้วยนะครับ เพื่อไม่ให้เป็นการโพสท์รูปซ้ำๆ หลายๆ รูปโดยไม่จำเป็น จะได้ไม่เปลืองแบนวิดท์หรือพื้นที่การโหลดข้อมูล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2012, 01:20:12 AM โดย K »

ออฟไลน์ suragod

• Like: -10
Re: *New* [
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 10:17:52 AM »
หาก Hinu Evo ราคา 16xx จริงผมกำตังไปซื้อ MG Bandai ตัวที่ชอบ เลยดีก่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2012, 11:15:19 AM โดย NeoX »

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 11:53:33 AM »
อ่า.....Zoid พี่จีนก๊อปไปแล้ววววว ดูสิร้านไหนนำเข้ามาจะแตกไลน์ไปเล่นซะหน่อย ฮุฮุ

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• Verified User
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 02:13:45 PM »
หาก Hinu Evo ราคา 16xx จริงผมกำตังไปซื้อ MG Bandai ตัวที่ชอบ เลยดีก่า

จริงไอ่ซื้อ Nu แท้ดีกว่า
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ freedom02

• **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 07:52:02 PM »

เนื้อพลาสติกถือว่าดีคับ ต่อง่ายไม่ต้องออกแรงมากเหมือนของ TT
ข้อต่อถือว่าแน่นกำลังดี

เพิ่งหัดรีวิวนะคับ ภาพไม่ค่อยชัด แสงก็ไม่ได้จัด
รวมๆแล้วถือว่าตัวนี้ผ่านคับ
ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

ออนไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 08:04:47 PM »
^
^
^
รอ Zoid ไดโนเสาร์ละกัน หมา ๆ แมว ๆ ไม่ค่อยถนัด

ออฟไลน์ expolog198

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -14
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 09:19:26 PM »

เนื้อพลาสติกถือว่าดีคับ ต่อง่ายไม่ต้องออกแรงมากเหมือนของ TT
ข้อต่อถือว่าแน่นกำลังดี

เพิ่งหัดรีวิวนะคับ ภาพไม่ค่อยชัด แสงก็ไม่ได้จัด
รวมๆแล้วถือว่าตัวนี้ผ่านคับ

ต่อไวมากเลยครับ ^__^ ขอบคุณที่เอามาบอกเพื่อนๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2012, 10:11:11 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 09:24:03 PM »
ของผมซื้อมาดองไว้ก่อนดูแผงแล้วก็งานดีราคาโอเคเลยครับได้มา5XXคุ้มราคาดี

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:01:29 AM »
..epyon ค่ายใ่หม่ daban เตรียมจะออกและ

ของ momoko ปล่อยข่าวมาข้ามปียังไม่มีวี่แววเลย

ถ้างานค่าย daban นี้ OK พอกันนะ ..ไม่ง้อ momoko ละ

..แต่เอาจริงๆ งาน momoko ก็ไม่สม่ำเสมอเลย ออก D style มาก็ไม่ค่อยจะเนี๊ยบ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 02:13:14 PM »
เเจ้งทุกท่านหน่อยครับ
เรื่องราคา คุยกันตั้งแต่วันที่ 4 ซึ่งผ่านมา 2-3 หน้าแล้วนะครับ ใน reply นี้
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=23017.msg193394#msg193394
ในเมื่อคุยกันรู้เรื่องแล้ว และเห็นด้วยแล้ว ดั้งนั้นไม่มีความจำเป็นต้องขุดขึ้นมาพูดหรือต่อยอดกันอีก

ขอล้างกระทู้เล็กน้อย ถ้าจำนวนกระทู้ท่านใดหายไปไม่ต้องตกใจนะครับ
เห็นทีมงานบางท่านเข้ามาแก้ไขและ edit บาง reply ของบางท่านไปเยอะ ทั้งเรื่องราคาของร้านต่างๆ (แต่ถ้าราคาที่แปลงค่าเงินมาจากแหล่งคงอนุโลมให้)
และเรื่องใหม่คือการ "อ้างถึง" ถึงเรพที่มีรูปเยอะ ลองไปอ่านหน้าแรกดูครับ
พิมพ์อย่างมีเหตุผลบ้าง กระทู้โมจีนไม่ใช่กระทู้เพ้อเจ้อดราม่า หากไม่เข้าใจรบกวนอ่านที่หน้าแรกอีกครั้งครับ

จึงเเจ้งมาเพื่อให้รับทราบครับทุกท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2012, 02:15:33 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ b5202256

• *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 06:49:07 PM »
เอ่อ...อยากรู้นะครับว่าตอนนี้มี Zoids copy ของค่ายไหนบ้างอะครับ หรือมีแต่ค่าย BT แล้วตอนนี้ออกมากี่ตัวแล้วครับ ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 06:59:41 PM »
^
^
^
ก็อปงานของ Kotobukiya ครับ 
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ i3utterfly

• *
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 08:27:12 PM »
เอาภาพ Nightingale ของ RC Model มาฝากครับ (truster ชิ้นตรงไหล่เป็นโลหะด้วยครับ :iconlike:)
ภาพเยอะเกินไปรึเปล่าเอ่ย(ถ้าเห็นไม่สมควรก็ลบได้นะครับ)  :iconshy:

ครับไม่ได้เปิดดูให้ดีก่อนขอโทษทีนะครับ
V
V

ก่อนอื่นขอบคุณก่อนครับที่นำมาให้ชมความอลังการของมัน อลังการจริงๆๆๆ
แต่... ถ้าได้เข้ามาอ่าน ติดตามกระทู้อย่างสม่ำเสมอ จะได้ว่า เคยมีคนเอามาโพสแล้วครับ...
เอาเป็นว่า ถ้ามีมาอีกรบกวนขอเป็นรูปเดียวพอแล้วกันนะครับ แล้ว แนบลิ้งค์ที่มา ของ ข่าวสาร เพราะ เพื่อนๆ สมาชิกบางท่าน เนทไม่แรงอาจทำให้การแสดงผล ไม่ดีเท่าที่ควร... ขอบคุณครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2012, 09:19:33 PM โดย i3utterfly »
เกิดในที่ ที่ดี นั้นดีแน่ เกิดในที่ ที่แย่ ก็ดีได้ เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหน ก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 08:57:21 PM »
ยังไงก็ฝากถึงเพื่อนสมาชิกทุกๆ ท่านด้วยแล้วกันนะครับ เรื่องการโพสรูป ขอกำลังดี พองาม เพราะเพื่อนๆ บางท่านเนทไม่แรง อาจทำให้ การแสดงผลไม่ดีเท่าที่ควร และ การโพสตอบนั้น ขอให้เป็นไปในทางเดียวกันครับ อย่างที่ได้ชี้แจงไว้ที่หน้าแรกแล้วครับ..

ออฟไลน์ kimuji

• *
  • Like: -16
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:55:59 PM »
เอ่อ...อยาก รู้นะครับว่าตอนนี้มี Zoids copy ของค่ายไหนบ้างอะครับ หรือมีแต่ค่าย BT แล้วตอนนี้ออกมากี่ตัวแล้วครับ ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ  :iconwish:

ออกมา 4 ตัวแล้วครับ
1. command wolf - STK (ในไทยมีขายแล้ว)
2. command wolf lc&rc baad ver. - STK
3. shield liger - BT
4. ligerzero schneider - STK
 :iconvsign:

ออฟไลน์ b5202256

• *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:16:51 PM »
เอ่อ...อยาก รู้นะครับว่าตอนนี้มี Zoids copy ของค่ายไหนบ้างอะครับ หรือมีแต่ค่าย BT แล้วตอนนี้ออกมากี่ตัวแล้วครับ ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ  :iconwish:

1. command wolf - STK (ในไทยมีขายแล้ว)
2. command wolf lc&rc baad ver. - STK

ขอบคุณครับ แล้วเจ้า  command wolf - STK (ในไทยมีขายแล้ว) มีขายที่เวปไหนมั่งหรอครับ แนะนำทีครับ พอดีดูใน kritmodel ยังไม่เอาเข้ามาเลยครับ

ออฟไลน์ kimuji

• *
  • Like: -16
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:32:39 PM »

ขอบคุณครับ แล้วเจ้า  command wolf - STK (ในไทยมีขายแล้ว) มีขายที่เวปไหนมั่งหรอครับ แนะนำทีครับ พอดีดูใน kritmodel ยังไม่เอาเข้ามาเลยครับ

เจอที่ตลาดมืดอ่ะครับ

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:03:40 PM »
ขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากได้ deathscythe (ตัวธรรมดา ไม่ใช่ปีกดำ)
งานไหนดีกว่ากันอ่ะคับระหว่าง TT กับ MOKO
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ tomtomyo

• **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:24:28 PM »
ส่วนตัว ผมว่าโมโมโกะครับ แต่ไม่มีนักบินน่ะ TT จะมีนักบิน พอดีผมมีทั้งสองยี่ห้อ โมโมโกะงานจะสวยกว่า แต่โมจีนก็คือโมจีน

ออฟไลน์ Driverhigh

• *
  • Like: -52
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 01:45:34 AM »
ใครที่มี zoid ทั้ง วูฟ และ เสือ คอนเฟิร์มทีครับ ขนาดต่างกันป่าว เพราะราคาค่อนข้างต่างครับ

(อยากรู้จริงๆ)