ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2533835 ครั้ง)

ออฟไลน์ b5202256

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
คืออยากจะเห็น Review เจ้าตัวนี้อะครับ GHD 1/100 (MG) MK2 RX-178 Mk-II 2.0 Titans ว่าเนื้อพลาสติกมันเป็นยังไง ก่อนที่จะตัดสินใจซื้ออะครับ

ออฟไลน์ note18692

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
จัดไปคับ ผมมีต่อดิบ ลองดูคับ ตัวนี่ต่อดิบอย่างเดียวครับ ยังไม่ได้ทำสีทำใจอยู่คับ
เืนื้อพลาสติกก็มาตรฐาน GHD ลอดูคับ

Uploaded with ImageShack.us

NoteZa

ออฟไลน์ b5202256

• *
  • Like: -3
ขอบคุณครับ คุณnote18692 เนื้อพลาสติกก็พอไปวัดไปวาได้อะครับ ที่ว่าคุณnote18692 ทำใจนี่คือเนื้อพลาสติกมันแย่มากเลยหรอครับ ?

• *
ก็ตามสไตร์ GHD อะคับเนื้อมานไม่ได้แย่มากหรอกครับ แต่เนื้อพลาสสติกมานบาง ถ้าเคยต่อ โม ในตระกูล GHD น่าจะพอรู้คับ แต่ถาทำสี ผมว่าโดนเลยครับ
NoteZa

ออฟไลน์ dodopoya

• *
  • Like: -25
Zoid จีน ในภาพสวยดีแฮะ แต่ผมว่ามันสวยเกินที่จะเป็นการต่อดิบนะ  :icondizzy:

ส่วนในเรื่องของพลาสติก GHD ผมขอให้ย้อนไปในวัยเด็ก นึกถึงของเล่นแถมขนม ตามร้านค้าหน้าโรงเรียนครับ อารณ์เดียวกัน

ถ้าต่อดิบอย่างเดียวผมว่าอย่าไปยุ่งกับมันเลย ลำบากตัวเองป่าวๆ

แต่ถ้าจะเอามาอัพเลเวลในการปรับแต่ง ทำสี พูดได้คำเดียวว่าเวลอัพกระฉูดครับ เหมือนเอา็ hero Lv.1 ไป last shot Rohan แล้วเวลอัพยังไงยังงั้น  :iconlol:

ออฟไลน์ expolog198

• *
  • Like: -14
GHD ส่วนใหญ่จะมีพวกที่เกินเป็นเส้นมาเยอะ แถมบางมั่กๆ ของผม Freedom Extra แขนหักทั้งสองข้างเลย  :iconcry: ส่วนเจ้า Titan สีน้ำเงินก็ยืนไม่ค่อยจะอยู่  :iconangry:
สรุปเลิกคบ GHD มานานละจ้า  :icongift:

ออฟไลน์ suragod

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -10
ดูฝรั่ง Review Freedom GHD ฮาดี ขนาดฟังไม่ออกนะเนี่ย http://www.youtube.com/watch?v=bUtOwd2moUg

ออฟไลน์ dragonballyu

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -13
ขอสอบถามเพื่อนที่มี TT 1/100 Akasuki สีทอง อยากรู้ว่างานป็นงัยบ้าง มีรูปด้วยก็ดีครับ ยังงัยรบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ :iconjoy: :iconshy2:

ออฟไลน์ ittirin

• *
  • Like: -62
ขอสอบถามเพื่อนที่มี TT 1/100 Akasuki สีทอง อยาก รู้ว่างานป็นงัยบ้าง มีรูปด้วยก็ดีครับ ยังงัยรบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ :iconjoy: :iconshy2:
  งานดีครับใช้ได้เลย

ส่วน GHD ผมลองมา 2 ตัว crossbone full cloth / wing Zero Custom งานไม่ค่อยดีครับ ทั้ง 2 ตัวอุดมไปด้วยกาวตาช้าง....!!!???!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:01:06 PM โดย ittirin »

• *
ขอสอบถามเพื่อนที่มี TT 1/100 Akasuki สีทอง อยาก รู้ว่างานป็นงัยบ้าง มีรูปด้วยก็ดีครับ ยังงัยรบกวนด้วยครับ

TT 1/100 Akasuki มี 2 ล๊อตนะคับ แนะนำให้เก็บล๊อต ที่ 2 เพราะเนื้อสีทองจะสวยกว่า งานจะระเอียดกว่าล๊อคแรกมาก
สั่งเกตง่ายๆๆคับ ล๊อตแรก โลโก เปน TT  ล๊อต2  โลโก เป็นภาษาจีน
ผมมีของล๊อต2 เอามาให้ดูเป็นตัวอย่างการตัดสินใจคับ

NoteZa

ออฟไลน์ Snowman777

• *
  • Like: -5
เอเปี้ยน ราคาประมาณเท่าไรแล้วตอนนี้มีทั้ง DABAN และ MOMOKO เลยใช่ไหมครับ ทั้งสองยี่ห้อนี้แตกต่างกันยังไงครับทั้งด้านราคาและเนื้องาน  แล้วตอนนี้ที่สะพานเหล็กมีทั้งสองยี่ห้อเลยรึเปล่า...ครับรบกวนผู้รู้ตอบทีขอบคุณครับ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:15:22 PM โดย Snowman777 »

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
เอเปี้ยน ราคาประมาณเท่าไรแล้วตอนนี้มีทั้ง DABAN และ MOMOKO เลยใช่ไหมครับ ทั้งสองยี่ห้อนี้แตกต่างกันยังไงครับทั้งด้านราคาและเนื้องาน  แล้วตอนนี้ที่สะพานเหล็กมีทั้งสองยี่ห้อเลยรึเปล่า...ครับรบกวนผู้รู้ตอบทีขอบคุณครับ......

ผมขอตอบเรื่องราคาเเล้วกันครับ  DABAN = 4XX บาท  MOMOKO = 5XX บาท ครับ ส่วนเรื่องเนื้องานรอท่านที่ต่อเเล้วทั้งสองยี้ห้อมาตอบเเล้วกันครับ ส่วนสะพานเหล็กเท่าที่ทราบ มีเเต่เอเปี้ยนของ DABAN ครับ

ออฟไลน์ aewman99

• *
  • Like: -300

ตอนนี้ราคาเอเปี้ยนของ DABAN ที่จีนลดลงมาเหลือครึ่งเดียวแล้วนะครับ แต่ราคาของ Momoko ยังคงที่อยู่ที่ราคาเต็ม แต่มีดีที่แถมแส้เป็นชิ้นใสสีส้มมาให้ด้วย

ภาพเปรียบเทียบของ Momoko กับ DABAN ประกอบการตัดสินใจ ด้านซ้ายเป็นของ Momoko ครับ(ภาพเยอะมวาก)

จากภาพจะเห็นได้ว่างานของ Momoko ในรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ ร่องลายต่างๆจะชัดเจนกว่าของ DABAN อยูพอสมควร

ขอขอบคุณ ท่าน alanshearer09 ที่เอื้อเฟื้อนำภาพมาลงให้ชมเปรียบเทียบที่บอร์ดแห่งนึ่ง

ขอบคุณแหล่งที่มาของภาพจากเว็ป DACHONG ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 02:48:25 PM โดย aewman99 »

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
 Akasuki  น่าซื้อมากครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
Epyon momoko ในที่สุดนายก็มา 555 กล้าออกมาชนผมก็กล้าซื้อมาชน เหมือนกันครีบ
ขอตัวไปสั่งก่อนล่ะกันครับ 555 :iconjoy:
ปล. ทำไมหน้าdaban มันหล่อกว่าฟ่ะ  :icondisapp:

ออฟไลน์ edgeins

• *
  • Like: 0
ลายละเอียดชัดกว่า สีพลาสติกดีกว่า แต่ daban แถมคนขับนะเออ

พูดปลอบใจตัวเองชัดๆ   :iconfreak:  :iconfreak:
Ed_ Gein

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
momoko ออก Mg OO raiser มาชนกับ daban เลยดีกว่า  :iconlol:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ขอบคุณที่เอาภาพมาให้ดู  momoko งานดีกว่าระดับนึงเรยเเฮะ.... :iconsmile:

ออฟไลน์ king_monkey

• *
  • Like: 1
เพิ่งเคยเห็นงานของเจ้า Momoko ยอมรับเลยว่าร่องลึกชัดเจนจริงๆ  :iconwish: :iconwish:
มาสังเกตุอีกที ดาบัน คอยาวกว่า :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:25:01 PM โดย king_monkey »

ออฟไลน์ coffeemate

• *
  • Like: 4
 :iconwish: :iconwish: รู้สึกดีใจนิดๆที่ฟมรอโมโมโกะ :iconhihi: :iconhihi: