ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2542392 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
รอของmomokoดีกว่า
Sail To The New World

ออฟไลน์ dragonballyu

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -13
ขอบคุณทุกท่านมากครับผมเกี่ยวกับ อะคาซึกิ ผมมาตอบช้าไปหน่อยอย่าเพิ่งว่ากันนะครับ
เด๋วจะหาว่าตั้งคำถามไว้แล้วหาย
ได้ดูความเห็น รูปและวิธีการเลือกงาน ขอบคุณทุกท่านเลยนะครับ :iconlike:

ออฟไลน์ dodopoya

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -25
ของ โมโมโกะ สวยกว่าตามความคาดหมาย

แต่ไม่แปลกใจ เพราะ โมโมโกะ เค้าทำ แม่พิมพ์ใหม่ เลยทำให้มีความคมชัดในแบบของตัวเอง

แต่ก็มีอีกอย่างที่มือใหม่โมจีนควรรู้ไว้ด้วยนะครับ ว่าโมจีนของ โมโมโกะ ถ้าจะเอาไปทำเป็นอะไหล่ ไม่สมควรเด็ดขาด เพราะ โมโมโกะ เค้าทำตัวโมให้พวก ข้อต่อหรือจ๊อยต่างๆ ไม่ตรงกับของแท้ จะเหลื่อมกันอยู๋นิดหน่อยครับ

ส่วนตัวรอดูราคาอีกนิดดีกว่า กลัวใจ เดี๋ยวจะเป็นแบบ deathscyt  :iconcry:

ส่วนตัวคิดว่าราคาในไทย 6xx แน่นอนครับ เพราะราคาจีน โมโกะแพงกว่า ดาบันเรียกกว่าประมาณ 40-50% (ดาบัน 4x - โมโม 6x) ดังนั้นราคา 5xx นี่ ถ้ามีคนขายจริงๆ จัดหนักเลยครับ ถูกมั่กๆ

ออฟไลน์ Snowman777

• *
  • Like: -5
  :iconlike: ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบเลยครับสรุปเอเปี้ยนงานของ MOMOKO จะดีกว่าและมีแส้สีส้มแถมมาด้วยแต่ของยังไม่เข้าไทยต้องสั่งจองตามเวป และราคาจะแพงกว่า :icondisapp:ส่วนตัวแล้วก็คงรอของ MOMOKO น่ะครับ แล้วถามเพิ่มหน่อยนึงครับ MG OO RAISER ตอนนี้ที่มีข่าวก็มีแต่ของ DABAN ใช่ไหมครับ...โมจีนตอนนี้มีหลายยี่ห้อจังงานก็ไม่ต่างกันมากแถมแต่ละตัวโดนๆทั้งนั้น...ชอบปล่อยของตรงกันอีก  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 06:11:56 AM โดย Snowman777 »

• *
OO Raiser คาดว่าคงจะมีแค่ ดาบัน เจ้าเดียวนะครับที่ทำตอนนี้

โมโมโกะ คงจะปล่อย ไลน์ Wing ให้ครบมากกว่า ซึ่งตัวต่อไปของ โมโมโกะ คาดว่าจะเป็น Shenlong ค่อนข้างแน่ครับตามภาพใบต่อที่เคยหลุดมา

ออฟไลน์ ibaoak

• *
  • Like: -2
มีใครพอจะทราบข้อมูลเจ้าตัวนี้ไหมครับ เห็นแล้วใจละลายเลย :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Driverhigh

• *
  • Like: -52
^^^
MG ลิโป้ ของมังกรขาวครับ เห็นว่างั้น

buggy

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากๆสำหรับภาพเปรียบเทียบครับ หลายคนคงคาใจอยู่ว่าของ MOmoko กับ Daban ใครดีกว่ากัน
เท่าที่ดู momoko ดีกว่าจนเห็นได้ชัดเลยทีเดียว

ส่วนตัวเลยไม่ค่อยกล้าเล่น OO raiser ของ Daban เลยแฮะ

ออฟไลน์ coffeemate

• *
  • Like: 4
ผมว่าถ้ายังไม่มีค่ายไหนออก oo raiser มาชนกีนdabanก็ยังเป็นตัวเลือกที่ไม่เลวเลยนะคับ เพราะเท่าที่ดูมา dabanเป็นรองแค่ momoko เท่านั้นละคับ

ถ้า momoko ไม่ออก oo ผมก้เลือกdabanคับ แล้วmomoko ก็คงออกภาควิงอีกยาวเลย  :iconvsign: :iconvsign:

• *
ใช่ครับ ดาบันตอนนี้เป็นรองแค่ โมโมโกะ เท่านั้น

ดังนั้นถ้าจะซื้อ OO Raiser ของดาบันผมว่าเป็นทางเลือกที่ดีเลยครับ เพราะดูแล้ว โมโมโกะ คงไม่ออกค่อนข้างแน่ เพราะคงจะตามไลน์วิงให้ครบซะก่อน

ขอให้มั่นใจได้กับยี่ห้อ ดาบัน เพราะเนื้อพลาสติกสีขาวของพี่แก ขาวมากกกกกกกก จนสีกระป๋องสีขาวพอพ่นแล้วดูเหลือไปเลยครับ ขาวโอโม่  :iconlol:

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
 :iconvsign: เจ้าเต่าฟ้ามีภาพหน้ากล่องเเล้วครับ ราคาเเรงเอาเรื่องเลยที่เดียวครับ 125 หยวนครับท่านใดชมเเล้วขออภัย :iconwink:

http://item.taobao.com/item.htm?spm=11023sV0.1-3uuKD.b-1JPqSa&id=14304859122

:iconvsign: :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
^
^
^

เจ้าเต่านี่ที่สะพานเหล็กวันนี้เห็นบางร้านมาแล้วนะครับ  แต่ลืมถามราคา กลัวเสียตัง 555

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
  :icondisapp: มาเร็วจริงเลยท่านใดไปพานเหล็กฝากถามราคามาเเจ้งเพื่อนๆกันบ้างน่ะครับ ขอเเบบ 8XX-9XX ประมาณนี้นะครับไม่ต้องบอกตรงๆก็ได้ครับ จะได้เป็นข้อมูลตัดสินใจครับ  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 09:28:44 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ edgeins

• *
  • Like: 0
ดีนะที่เป็นสีฟ้า ถ้าออกเขียวอีดนิดนิดนี้ Gamera ชัดๆ   :iconsweat:
Ed_ Gein

ออฟไลน์ i3utterfly

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
ไม่ธรรมดาจิงๆโมจีนค่ายนี้ ผลานน่าติดตามมาก ไม่ได้ก๊อบใครมาด้วยใช่ไหมครับ ผมไม่เคยเห็นเลยนะมีค่ายไหนทำเรซิ่นมาก่อนไหมเอ่ย
เกิดในที่ ที่ดี นั้นดีแน่ เกิดในที่ ที่แย่ ก็ดีได้ เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหน ก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี

ออฟไลน์ usanarak

• *
  • Like: 0
  • จะส่องล่ะนะ พวกแก ย๊ากๆๆๆ
^
^
^
เจ้าเต่าฟ้า นอนอยู่ร้านหน้าเบียร์นะครับ
วันนี้เห็นตั้งอลังการมากแต่กล่องไม่ใหญ่มากนะครับ
ส่วนราคาไม่ได้ถามมา เพราะรีบๆเดิน  :icondisapp:
เอาเป็นว่าบอกพิกัดว่าอยู่ที่ร้านหน้าเบียร์ละกัน  :iconvsign:
อิอิ รูปจิ๊วแย้ว 555

• *
เต่าฟ้าเป็นผลงาน original ของ MC Model ครับ

แต่ไม่ใช่งาน Original 100% เท่าั้นั้น เพราะถ้าดูดีๆมันเป็นการนำจุดเด่นของกันดั้มแต่ละตัว มาดัดแปลงให้เป็นโมตัวใหม่ครับ

แต่สำหรับผมแล้วถึงมันจะก๊อปมาก็จริง แต่ไม่ได้เป็นการก๊อปมาทั้งดุ้น ดังนั้นมันถือเป็นงานต่อยอดครับ

ดังนั้นถ้า mc model ยังทำไลน์นี้ออกมาเรื่อยๆผมคงตามเก็บทุกตัวแน่ๆครับ เพราะผมชอบงานต่อยอด ย้ำว่าต่อยอดไม่ใช่งานก๊อป 100%

ออฟไลน์ momotarosam

• *
  • Like: -3
มีรีวิวจากเว็บ www.78dm.net มาให้ชมครับ

ลิงค์ครับ : http://bbs.78dm.net/forum.php?mod=viewthread&tid=162134

เครดิต : www.78dm.net นะครับ ^^

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
ดูแล้วเหมือนจับเอา เรดเฟรม บลุเฟรม ดิวนาเมส คิริออส กับ ดับเบิ้ลโอ มาผสานกันแบบลงตัว

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ตกลงมันชื่อ Earth Guardian EX รึ ไม่ค่อยเหมือนชื่อเลย เหมือนคำบรรยายสรรพคุณมากกว่า