ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548016 ครั้ง)

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34

โห ถึงเนื้อโมจะดี แต่เล่นออกแบบข้อต่อแบบนี้ก็ถอยล่ะคร้าบ
ทำสีมีกั้นกันอ้วกไปข้าง ถ้าต่อดิบขยับทีมีเผยอแน่ๆ

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
ดูรีวิวแล้ว โหดร้ายจัง  :iconsoul:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
ตั้งแต่เล่น Pla มา ไม่เคยรู้สึกโชคดีเท่าครั้งนี้เลย ที่ลังเลและไม่ได้กดซื้อ
ฮิ้ว.............. สบายใจ...............  :D

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
งานโหดร้ายมากๆ ข้อต่อแบบโมโบราณ 20 ปีที่แล้วเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ lordopp

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
 :iconsweat: นกน้อยทำผิดหวังแฮะ ตอนแรกก็ว่าจะเอาอยู่เหมือนกันนะเนี่ย -*-  เอวัง  :iconpale:

ออฟไลน์ mystic

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -4
  • I IOVE MS
สอบถามหน่อยครับ ใครซื้อ ZOIDS ตัวหมาขาว ยี่ห้อ STK มาแล้ว
ผมอยากรู้ว่างานดีมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ soranibrahim

• Like: 0
สอบถามหน่อยครับ ใครซื้อ ZOIDS ตัวหมาขาว ยี่ห้อ STK มาแล้ว
ผมอยาก รู้ว่างานดีมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ตัวนี้ OK ครับผม
รายละเอียดร่องลายลึกคมชัดดีมาก
ต่อสนิท รอยประกบแทบไม่มีห่าง

แต่เสียตรงข้อต่อ ไม่ค่อยแน่นหนานัก
พาลจะหลุดอยู่เรื่อยแต่โมเพิ่มนิดนึงก็ไม่มีปัญหาครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
ข้างในมันเป็นแบบนี้เอง ดีแล้วเรา สบายตัว

ออฟไลน์ EXILE

• *
  • Like: 2
ง่าาา เนื้อพลาสติกมันไม่ไหวเลยจริงๆ  :icondisapp:

แต่ก็อย่างว่าโมจีนมันของก๊อปนี่น่า หวังอะไรมากมายไปก็เท่านั้น  :iconjoy:

ออฟไลน์ tomtomyo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
น่าจะหนักกว่านั้นเพราะไนติงเกลมันไม่ได้ก๊อป RC ทำใหม่ ทำแบบ-ผลิต-เตรียมเน่า  :iconlol:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
 น่าจะเป็นพลาโมตัวเเรกของค่ายนี้รึเปล่า ถ้าตัวเเรกก็เเบบนี้ละ  จะให้คุณภาพเท่า MC คงไม่ไหว ต้องให้เวลาเขาพัฒนาหน่อยครับ

ใจเย็น ๆ  ส่วนตัวคงผ่าน  เพราะดูท่าจะเหนื่อย 555

ออฟไลน์ insiderz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • Who am i ?
ทำไมมันช่างโหดร้ายแบบนี้

ดีนะไม่ได้จองไว้

ออฟไลน์ mobminor

• *
  • Like: -3
  • manchester united fan
สภาพไนติงเกลตอนผ่าดูข้างในช่างน่ากลัวเหลือเกิน   เห็นแล้วไม่กล้าซื้อเลยครับ  :icondizzy:

ออฟไลน์ king_monkey

• *
  • Like: 1
เห็นภายนอกตอนแรกยังพอได้ แต่ภายในนี้ถึงกับ  :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ Mr.White

• *
  • Like: 5
ในที่สุดเจ้านกน้อยไนติ้งเกลก็เผยโฉมที่แท้จริง :iconsmile:
แต่สำหรับโมเดลเลอร์แล้วผมว่าก็น่าจะเป็นงานที่ท้าทายดีนะครับ
mr.white

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=bYbzsPm-Its[/youtube]

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เจ้าเต่าฟ้านี่มันมาจากซีรี่ไหนหรือครับ มาจากพวกอนิเมะ หรือเกมครับ หรือเป็นประเภทเดียวกับ 3 ก๊ก 1/144 จีนที่เคยออก แบบออริจินัลของพี่ตี๋เอง 

ส่วนนกน้อยนี่ ถ้าราคาหันไปสักครึ่งหนึงอาจจะดูสมราคากับสภาพนะ

ออฟไลน์ lordopp

• *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
เต่าฟ้าถ้าเข้าใจไม่ผิด เป็น Original ของ MC เองครับ มีข่าวแว่วๆมาว่ามี Story ของตัวเองแล้วด้วย

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
บอกข้อเสีย เจ้าเต่า AKO แล้วกันนะครับ

- ช่วงลำตัว จะมี joint ต่อกับเอว ตรงนี้อ่อนมาก ทำให้หุ่นตัวนี้แค่เหวี่ยงเอวก็ส่ายไปมาแล้วครับ ต้องเพิ่มความแน่นตรง joint ตรงนี้ก่อนครับ

- มือจับ หลุดง่าย แต่ที่หลุดง่าย เพราะ อาวุธของเจ้าเต่า ตัวนี้ หนักมากเกินที่มือจะถือได้ ถ้าหลุดง่ายมากก็เอาเทปใสพันให้แน่นไปเลยครับ

- ต้นขา หลวมๆหลุดง่าย เพิ่มความแน่นก็ดีครับ

- หัวไหล่ ถือดาบยักษ์หรืออาวุธที่แปลงจากดาบยักษ์ ทิ้งเอาไว้ซักระยะ ไหล่จะหล่นเอาได้ ย้ำว่า ต้องเพิ่มความแน่นตรงหัวไหล่ + ข้อต่อตรงแขนดีๆครับ เพราะไม่งั้น จับอาวุธไม่ได้เลย

------ effect part มีความหนาและหนักมาก การใส่เข้าไป เจ้าเต่าอาจถือไม่อยู่ได้ครับ

- ตรงข้อเท้า ชิ้นส่วนหลุดง่ายมาก ใส่แน่นๆดีนะครับ

- สติกเกอร์ตา ระวังหลุดง่ายเช่นกัน แนะนำว่า ใส่ น้ำยา setter ไปเลยครับแน่นดี (ถ้าไม่ทำสี)

- ข้อมือ ถือดาบยักษ์+Effect Part ไม่อยู่ หล่นหรือหลุดเพราะดาบหนักมากจริงๆ

อันนี้เป็นปัญหาเท่าที่เจอสำหรับผมครับ คนไหนไม่เจอปัญหาแบบนี้ก็ดีไป  แต่โดยรวมสวยคุ้มครับ

ออฟไลน์ Driverhigh

• *
  • Like: -52
เจ้าเต่าฟ้านี่มันมาจากซีรี่ไหนหรือครับ มาจากพวกอนิเมะ หรือเกมครับ หรือเป็นประเภทเดียวกับ 3 ก๊ก 1/144 จีนที่เคยออก แบบออริจินัลของพี่ตี๋เอง 

ส่วนนกน้อยนี่ ถ้าราคาหันไปสักครึ่งหนึงอาจจะดูสมราคากับสภาพนะ
http://www.youtube.com/watch?v=oQmyHiyN-xQ&feature=youtu.be
http://www.youtube.com/watch?v=l9g8BYiq2PA