ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2543835 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
ล่าสุด ผมใช้วิธี ทากาวช้างบางๆ 1 รอบพอแห้งก็ทาซ้ำอีกรอบแล้วเอาทิชชู่ไปซับๆแล้วดึงออกมา พอแห้งสนิทคราวนี้เสียบจ๊อยเข้าไปที่ขาของ Arche gundam GG ............... ล่าสุด ขาแข็งแรง โพสต์ท่าได้ตามปกติแล้วครับ อ้าขาทิ้งไว้ 3-4 ชั่วโมงสบายๆบนดิสเพลย์เลย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและเทคนิคครับ
ยินดีครับ ^^

ออฟไลน์ alanshearer09

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
BTmodel ออกตัวใหม่มาแล้วครับ
(รูปเป็นของแท้นะครับ ผมไปหารูปใหญ่ๆๆมาให้ดูกันเพราะรูปของจีนยังไม่มี)

http://item.taobao.com/item.htm?id=15548739290

ออฟไลน์ soranibrahim

• Like: 0
ว้าวๆๆ. :iconlove:.
รอตัวนี้อยู่เนี่ยแหละออกซะที ของ BT ด้วย งานคมมากๆ..
ว่าแต่เสือส้มตัวทีว่าจะออกก่อนหน้าไม่ออกซะทีแฮะ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
BT ตัวเก่าทำออกมาดีมากเรยในระดับโมจีน ตัวนี้คงไม่พลาด 5555

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51

รบกวนเพื่อนๆท่านใดมี Review ตัวนี้แบบเต็ม ช่วยแปะ Link ให้ผมหน่อยครับ  :iconwish: :iconwish:
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ crazyfeaw

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!
มีเพื่อนๆคนไหนลองสอยเจ้า MG Freedom ของ Momoko มาลองกันมั่งเอ่ย?
กำลังสนใจอยู่..เลยอยากได้คำแนะนำหน่อยว่างาน ok มั้ย?  :iconlike:

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
 :iconlove:ได้มาแล้วเพิ่งไปรับของมาเมื่อตอน11โมงเช้าได้เจอนาโรด้วยไปรับของที่เดียวกันเลยคุยกันมันส์ไปเลย 555
เห็นนาโรว่าจะรีวิวฟรีด้อม ตอนเย็นๆรอชมแล้วกันครับ
ส่วนผมสอยมาแค่ซากะ กับ ริวจินมารุ ครับเลยนำมาให้เพื่อนชมกันเล่นๆครับ
รูปกล่องซากะบางมากๆครับ :iconwish:

หน้าซากะหล่อมากขอบอก

ชุบทองมาได้เงาดี

แถมสีทองขวดเล็กๆเอาไว้แต้มจุดที่ตัดออกมาด้วยครับ

ริวจินมารุมีแพงทองมาให้ด้วยตามที่คาดครับ :iconnasty:

โดยส่วนตัวถูกใจทั้งสองตัวครับลองชมดูเป็นทางเลือกครับทุกท่าน :iconvsign:

ออฟไลน์ natale00

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
รบกวนเพื่อนๆที่รับ ใครเคยต่อ MG  Wing  EW  Ver. ของTT บ่างครับ งานดีไหมครับผม ไม่เคยเห็นใคร Review เลยนะครับ

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
ชากะที่สะพานเหล็กมายังครับผม สนใจอย่างแรงๆ

ออฟไลน์ Aultaisen

สน gemini อย่างเดียว
ออกมาให้ครับ 12 ราศี เลยนะ :iconwish:

ออฟไลน์ yodjib

• **
  • Like: 23
ชอบ ชากะ จริงๆ น่าตาคมมากเลยครับ มีสอยแน่ๆ :iconnasty:

ริวจินมารุ สงสัยโดนแน่ๆ ทั้งสองตัว :iconlol:

ออฟไลน์ coffeemate

• *
  • Like: 4
เห็นในห้องรีวิวแกะกล่องมี่ freedom momoko แล้ว ไม่ทราบว่าของเข้าไทยแล้วหรอคับ แล้วที่สะพานเห็ลกมีขายยังคับผม

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
ชากะ ถ้าต่อแล้วลบกวนรีวิวให้ดูทีนะครับ

ออฟไลน์ runjung99

• *

โมใหม่ฃอง MC

มาเพิ่มลิงค์ให้ครับผม
http://item.taobao.com/item.htm?id=17451140698

ทำไมต้องเป็น SD ด้วย

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
โอ้ ริวจินมารุ ถ้าต่อแล้ว เอามาให้ชมกันบ้างสิครับ อยากรู้ว่าของจริงจะสวยไหม

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60

โมใหม่ฃอง MC

มาเพิ่มลิงค์ให้ครับผม
http://item.taobao.com/item.htm?id=17451140698

ทำไมต้องเป็น SD ด้วย

ทำเป็นเล่นไปนา เจ้านี่มันใหญ่พอ ๆ กับ GN-arm แถมรายละเอียดดูจะเยอะกว่าอีก
.
.
.
.
แต่ถ้าออก 1/144 มาก็ซื้อแหละ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
ริวจินมารุต่อเเบบดิบๆครับ ขอโทษที่ครับไม่มีเวลาตั้งกระทู้รีวิวเเบบเต็มๆครับ รบกวนขอลงในกระทู้โมจีนเเล้วกันครับ  :icondizzy:

จุดที่ประกบไม่สนิทก็คือตรงหน้าอกครับส่วนที่เหลือรวมๆเเล้วผมสวยเลยนะ :iconwink:

ลองชมกันดูเล่นๆครับ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2012, 09:46:49 AM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ t_som

• *
ริวจินมารุ สวยดี  เสียดายตรงหน้าอกจริง ๆ น่าจะสนิทกว่านี้  :iconcry:

ออฟไลน์ Aultaisen

รอชม Gemini ต่อครับ :iconwish:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ริวจินมารุต่อเเบบดิบๆครับ ขอโทษที่ครับไม่มีเวลาตั้งกระทู้รีวิวเเบบเต็มๆครับ รบกวนขอลงในกระทู้โมจีนเเล้วกันครับ

อีกเดี๋ยวตาหมึก Butter-T คงอุดขัดสีทำเสร็จแล้วมั้ง  เห็นบอกจะทำสีแข่งกับไนติงเกลผมหนิ  ป่านนี้อาจจะกำลังถ่ายรูปเตรียมลงบอร์ดแล้วก็ได้ ระดับหมึกเทวะแล้วอาทิตย์เดียวอุดขัดทำสีเสร็จ เอาอยู่ :iconfreak:

แถมให้  เทียบกับโรบอททามาชี่

สวยกว่าโรบอททามาชี่นะ   แต่รอริวโอมารุแล้วกัน

Credit : 2CH

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/