ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2576172 ครั้ง)

ออฟไลน์ aiere

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3
Eyln = G-System

เพราะฉนั้นคาดการณ์ได้คร่าวๆว่าจะออกตัวไหนก็(น่าจะ)ไปดูใน Product List ของ G-System เอาได้
อย่างกษัตริยา/Xi นี่ก็ Transform มาจาก 1/72 ทั้งคู่

ส่วนตัวอยากให้ออก Sazabi Evolve หรือ GP-02A มากกว่า

ออฟไลน์ Jinfinite

• *
  • Like: 1
ผมว่า XI ลุงมีแววน่าจะทำ MG ออกมาจริงๆน่ะแหละ แต่จะออกเร็วช้านี้อีกเรื่อง

ซึ่งไม่รู้ว่าแกจะไปรีภาคชาร์เคาน์เตอร์แอคแทคก่อนด้วยมั้ย ถึงจะได้ฤกษ์ออก

ส่วนทาง elyn penelope  ผมคิดว่าก็น่าจะออกตามมานะ  แต่คงทิ้งห่างหน่อยเพราะตัว 1/72 เพิ่งเตรียมจะปล่อยเอง

ไม่ก็อาจดูยอดขาย Xi ระกอบ

สรุป  โดยส่วนตัวไม่ว่า จะทางลุง หรือ elyn ออกก็คงจะมีจุดเด่นเฉพาะด้านของตัวเอง

ทาง elyn น่าจะเน้นไปทาง detail ของเกราะต่าง

ทางลุง คงเน้นไปทาง Fram ชั้นนอก ชั้นใน ซึ่งทาง elyn น่าจะเน้นไปทางใช้โครงซ้ำ

ปล.ผมว่า จงอย บนเอา 1/72 penelope สั้นไปนะ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Eyln = G-System

แต่ในเฟสเขาปฎิเศษนะครับ บอกว่าไม่ใช่ G-System

ส่วนตัว  ออกอะไรมาก็โอเค แต่ตัวหน้าขอต่อเองแล้วลดราคาลงหน่อยเถอะ ถ้าไม่ชอบจริงควักตังไม่ลงจริงๆนะเนี่ย

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• *
ผมก็ฟังแหล่งข่าวมาอีกทีเหมือนกันนะ เรื่อง Eyln = G-System
ไม่ได้ถามเจ้าตัวเอง  :iconshy:

ออฟไลน์ eva-01

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
กษัตริยา ถ้าใครไม่ได้กะทำสี ผมว่าแค่ขัดตะเข็บออก และพ่นเคลียร์เงาแบบหนาหน่อยแล้วพ่นเคลียร์ด้านก็น่าจะช่วยได้นะครับ
ออกมาก็โอแล้วเพราะดูแล้วสีก็แยกมาดีอยู่

ออฟไลน์ BookZero

• **
  • Like: -18
มีร้านขายโมจีนที่ไหนใกล้ๆBTSหรือMRTไหมครับพอดีว่าช่วงนี้ไม่สะดวกไปสะพานเหล็กบ่อยๆแล้ว
ปล.เรดเฟรมกับUnicorn full armor งานดีไหมครับ

ออฟไลน์ 0EXIA0

• **
  • Like: 5

ปีกของ XC ครับสำหรับคนที่รับไม่ได้กับราคาของลุงบัน

ออฟไลน์ tonfd

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
1/100 กษัตริยา Elyn Hobby พอจะหาซื้อจากร้านไหนได้บ้างครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
ปีก RG จีนมันแผ่นเรียบๆเลยแฮะ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ mm3

• *
  • Like: 32

ออฟไลน์ BookZero

• **
  • Like: -18
Deepstrike 1/144 น่าสนแหะ รอดูงานจริง
มีร้านขายโมจีนที่ไหนใกล้ๆBTSหรือMRTไหมครับพอดีว่าช่วงนี้ไม่สะดวกไปสะพานเหล็กบ่อยๆแล้ว
ปล.เรดเฟรม งานดีไหมครับจะเอามาเป็นอะไหล่ของแท้น่ะครับพอดีมีส่วนที่หักเยอะอยู่ ซ่อมไม่ได้ด้วยสิ
ยังรอคำตอบอยู่นะคร้าบบบTT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2013, 10:32:24 PM โดย BookZero »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
เรดเฟรมงานดีครับ ถอยมาเป็นอะไหล่หรือประกอบโชว์ได้สบายๆเลยครับ ^^ ส่วนเรื่องร้านโมจีนแถว mrt bts ผมยังไม่เคยเจอนะครับ คิดว่าไม่น่าจะมี หรือลองติดต่อร้านค้าออนไลน์เห็นบางร้านก็ส่งตามสถานีรถไฟฟ้าด้วยนะครับ ลองถามร้านคุณบอย bboygundam ดูครับ เห็นว่าส่งที่btsตากสินด้วยนะครับ ไม่แน่ใจ :iconvsign:

ออฟไลน์ mixfo007

• *
ร้านขายโมตาม BTS MRT มีนะครับมีอยู่ร้าน ลองถามอากู๋ดูอะครับ ว่า ร้านขายโมที่BTS MRT จะมีอยู่นะครับเหอะๆ :iconjoy:

• *

ชุดแต่งใหม่ของกษัตริยา ... คาดว่าจะวางขายกันยานี้ครับ

ออฟไลน์ Aerries

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
ร้านขายโมตาม BTS MRT แนะนำว่าลองไปที่สถานีจตุจักรครับ

ด้านล่างโซนขายของจะมีร้านโมเดลอยู่หลายร้านเลยทีเดียว

ออฟไลน์ windwinter

• *
  • Like: 9
    • http://windwinter.exteen.com
ร้านขายโมตาม BTS MRT แนะนำว่าลองไปที่สถานีจตุจักรครับ

ด้านล่างโซนขายของจะมีร้านโมเดลอยู่หลายร้านเลยทีเดียว

เหงมีแต่ร้าน ขาย โมแท้ นะ  :iconpale: โมจีน นี้ไม่รุ้เหมือนกัน ว่ามีไหม ตามทาง bts กับ mrt  อะ :iconwinks:

ออฟไลน์ rirnef

• *
  • Like: 27
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ไม่ทราบว่าผมจะสามารถหา ใบประกอบของ qubeley ยี่ห้อ mc ได้จากไหนบ้างครับ ผมลองค้นหาจาก google ดูหลายครั้งแล้วก็หาไม่เจอครับ ใบประกอบของผมโดนน้ำเปื่อยเลย  :iconcry:
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

buggy

• บุคคลทั่วไป
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ไม่ทราบว่าผมจะสามารถหา ใบประกอบของ qubeley ยี่ห้อ mc ได้จากไหนบ้างครับ ผมลองค้นหาจาก google ดูหลายครั้งแล้วก็หาไม่เจอครับ ใบประกอบของผมโดนน้ำเปื่อยเลย  :iconcry:
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผมมีของอยู่ ถ้าหาไม่ได้จริงๆ เดี๋ยวถ่ายส่งไปให้ครับ pm มาละกันครับ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
ปีกแสงจีน นี่เกือบดีละ แต่มันน่าจะลงสีให้ทั้งแผ่นไปเลย มันเหลือใสๆอยู่ตรงปลายๆเยอะไปหน่อย ไม่งั้นจะสวยเลย :iconpale:

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ tonfd

• *
[Hobby Crazy] 1/35 RX-93-2 Hi-V Gundam Head Model Kit  ออกจำหน่ายยังครับ