ผู้เขียน หัวข้อ: Exia Repair III งานโม โมจีน TT ครับ ^^  (อ่าน 5162 ครั้ง)

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
Exia Repair III งานโม โมจีน TT ครับ ^^
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 12:01:30 AM »
ซ่อมกันอีกแล้วนะคุณเอียน 5555

เริ่มต้นตัวนี้เห็นจาก HJ แล้วชอบมากเลยครับ ประกอบกับจะทำ Exia อยู่แล้ว เลยจับมาทำซะเลย

ก็ไม่มีอะไรมากครับ โมไหล่ บิ้วเข่า บิ้วกระโปรงหลัง ตัดแขนให้สั้น พอกต้นขา แล้วก็งานโหดครับ บิ้วปืน

สีที่ใช้ก็ใช้ชุดเดียวกับ O Gundam ตัวก่อนครับ

โดยส่วนตัว ยอมรับเลยว่างานยังไม่เนียนเท่าไหร่ครับ รอยนู่นรอยนี่ สีเลอะ เพียบ

แต่ทำสีตัวที่ 2 ได้เท่านี้ผมก็พอใจละ

พล่ามมาเยอะ ไปดูรูปกันเลยดีกว่าครับ

รบกวนติชมหน่อยนะครับ ^^

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาดูครับ

Edit : ลืมบอกไปว่าเป็นโมจีนนะครับ

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: Exia Repair III งานโม โมจีน TT ครับ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 05:11:34 PM »
โมหลายจุดเลยนะนี้ แต่ที่โดนใจคือปืนนี้แหละถึงดูไม่ค่อยเนียนแต่ก็ถือว่าเก่งละสู้ๆๆ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: Exia Repair III งานโม โมจีน TT ครับ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 01:25:39 PM »
โหงานเสร็จแล้วนะครับ ตามดูผลงานมาตั้งแต่เป็นกระทู้ [WIP] Exia ReIII ละ
ความพยายามสูงมากเลย ตัว Exia โมออกมาผมว่าก็ดูดีนะ อาจจะไม่เหมือนต้นแบบซะทีเดียวแต่ว่าก็ OK ละ
ถ้าหาดีคอยหรือสติกเกอ มาติดเพิ่มหน่อยหน้าจะทำให้งานดูโดดเด่นมากขึ้นนะครับ

ตัวปืนที่โมใหม่ทั้งหมดก็ดูดีมากครับ ขอตินิดเดียวตรงเฟรมเขียวที่ปืนถ้าใช่พวกแผ่นพลาสติกใสแล้วไปทาสีเขียวหน้าจะดูดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2012, 04:13:38 PM โดย EvaNeverDie »

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 02:59:27 PM »
อุปกรณ์ไม่ค่อยพร้อมน่ะครับ ไม่รู้จะไปหาแผ่นใสจากไหน :iconcry:

ถ้าหาได้ก็อาจจะทำ ดิวนาเมสรีแพร์ด้วย 55555 (ชอบจังนะไอพวกซ่อมๆ)

แต่แค่นี้ค่าสีค่าวัสดุที่ใช้โมไปก็แทบจะซื้อโมแท้ได้ละครับ ดีคอลอีกคงแกลบกิน :icondizzy: