ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีปีเบ๊(ด้วยคน ) GNX 1/144 ถึงจะเป็นเบ๊แต่ก็เท่นะเออ  (อ่าน 5353 ครั้ง)

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
โมตัวนี้เสร็จนานแล้วขี้เกียจเอาลงเพราะสีมันจืดๆ(เอาใวัให้ QANTA ยำเล่น)พอดีเห็นคุณ naroki  ตั้งกระทู้ว่าสวัสดีปีเบ๊เลยขอแจมบ้างคงไม่ว่ากันเนอะ
สีที่ใช้เป็นสีที่เหลือจากพ่นโครงใน MG หลายตัวเอามาเทรวมกันเพราะฉะนั้นไม่ต้องสืบว่ามีอะไรบ้างจำไม่ใด้ :iconnasty:
 ทำสีง่ายมากใช้สีเดียวจบ   รองพื้นเสร็จพ่นคลุมทุกชิ้นด้วยสีที่ว่าจากนั้นส่วนที่ต้องการให้สีอ่อนก็เติ่มขาวเยอะหน่อยส่วนที่ต้องการเข้มเติ่มขาวน้อยหน่อยปิดงานเครียร์ด้าน layland
ดูรูปกันเลย

รูปน้อยไปหน่อยถ้าชอบกันเดี่ยวค่อยมาอัพเพิ่ม

ออฟไลน์ jinosaki

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
สีเรียบเนียนดีคับ สวยมาก :iconvsign:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
  สีสวยดีครับ ชอบๆ  :icongift:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
ไฮไลสวยมากครับ สีออกมาดูเข้มเเข็งบึกบึนทีเดียว

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ไฮไลท์สวยดีครับ เก็บงานได้เรียบร้อยมาก  :iconsmile:

ป.ล.  เปลี่ยนฉากหลังเป็นสีสว่าง  หรืออัดโคมไฟขึ้น  น่าจะถ่ายมาดูดีขึ้นนะครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
โอ้ย ให้ตาย

ทำซะ นึกว่าเป็น MG

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
ไฮไลท์สวยดีครับ เก็บงานได้เรียบร้อยมาก  :iconsmile:

ป.ล.  เปลี่ยนฉากหลังเป็นสีสว่าง  หรืออัดโคมไฟขึ้น  น่าจะถ่ายมาดูดีขึ้นนะครับ

กำลังมองหาฉากใหม่อยู่เหมือนกันจะลองนำไปใช้ดูขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ