ผู้เขียน หัวข้อ: Vf-1J นักบินอัจฉริยะ(เสร็จซะที)  (อ่าน 4253 ครั้ง)

ออฟไลน์ Demon

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
Vf-1J นักบินอัจฉริยะ(เสร็จซะที)
« เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 09:32:24 PM »
เป็นโม 1/72 ของ bandai กล่องที่ได้มาสามารถเลือกทำเป็น Gerwalk หรือ Fighter ได้แต่ต้องเลือกซักอย่าง
เลยเลือกทำ Fighter Mode _เพื่อเอาไปวางคู่กะที่รักของเค้า :iconvsign:

ใช้สีกระป๋อง ล้วนๆ
สีนำเงิน - TOA
สีขาว - Layland
สีดำ - Layland
ท่อไอพ่น - Silver metallic (TOA) ทับด้วย Black Tranparent (LayLand)
จบด้วย Clear เงา - Layland
ปิดงานด้วย Compound - Tamiya

ตัวนี้ทำตั้งแต่กันยายน หน้าฝนต่อด้วยน้ำท่วม เลยดองกันยาว
อุดขัด กับ บังพ่นเนี่ย เล่นเอาหมดพลังเลยล่ะครับ แถมตอนถ่ายทำติดกาวไม่ดีล้อหน้าหายไปอีกข้างซะงั้น  :iconcryout:
ชมกันเลยแล้วกัน
(มือใหม่ทำโมเดลเงาๆ ให้คำชี้แนะด้วยคร้าาาาบ)

ต้องอยู่คู่กันใช่มั้ย

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: Vf-1J นักบินอัจฉริยะ(เสร็จซะที)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 08:37:04 AM »
ผมจำได้ว่า คุณDemon ทำงานตัวนี้เอาไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว แอบลุ้นอยู่เหมือนกันครับว่าจะได้ชมกันเมือไหร่
แล้วก็สิ้นสุดการรอคอย ในวันนี้นี่เองครับ  :iconjoy:

1/72 Macross ตัวนี้ ผมเคยคิดจะลองซื้อมาทำดูเหมือนกันครับ แต่พอเห็นแผงต่อ การแยกสี และการ
ผ่ากลางซึ่งมีเยอะมาก ก็เลยต้องถอยครับ

คุณ Demon ทำ VF-1J ของแม็กซ์ ออกมาได้สวยงาม เรียบร้อยดีครับ ใช้สีกระป๋องก็สามารถสร้างสรรค์
งานสวยๆ ได้ขนาดนี้ผมถือว่าโอเคแล้วละครับ เพราะต้องอุดขัด บังพ่นกันแทบทุกจุดเลย

สำหรับล้อหน้าที่หายไปหนึ่งข้าง สามารถใช้ของ VF-25 แทนได้หรือเปล่าครับ เพราะสเกล 1/72 เท่ากัน
ถ้าหากว่าใช้ได้ก็ IM ที่อยู่มาให้ผม เดี๋ยวผมส่งล้อของ VF-25 ไปให้ครับ

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2012, 09:44:57 PM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: Vf-1J นักบินอัจฉริยะ(เสร็จซะที)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 09:56:46 AM »
 งามมากครับ เห็นเเล้วนึกถึง อนิเมเลย ขอบคุณที่ทำมาให้ชมครับ  :icongift:  :icongift:  :icongift:

ออฟไลน์ Yoon_A

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 01:41:02 PM »
คลาสสิกดีจริงครับ ไม่ค่อยเห็นคนทำผลงานแบบนี้เท่าไหร่

นิดนึง ถ้าฉากหลังเป็นสีขาวน่าจะทำให้ตัวเครื่องบินออกมาดูสวยกว่านี้

ขอบคุณที่ทำมาให้ชมครับ
อยู่ในโลกไซเบอร์ ทุกอย่างเป็นของเรา คึกคะนองจนลืมสำนวนมนุษย์ โพสต์อย่างไร้สติ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 07:49:45 PM »
คิดถึง.... โม.ที่มีแค่สองสี สีพลาสติก กับ สีโพลิแคป ........
แต่ตัวนี้มีแผงใสนี่หว่า

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 08:17:48 PM »
เนี้ยบมากครับ ปล.สีป๋องจงเจริญ

ออฟไลน์ Demon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 06:45:17 PM »
อ้างถึง
สำหรับล้อหน้าที่หายไปหนึ่งข้าง สามารถใช้ของ VF-25 แทนได้หรือเปล่าครับ เพราะสเกล 1/72 เท่ากัน
ถ้าหากว่าใช้ได้ก็ IM ที่อยู่มาให้ผม เดี๋ยวผมส่งล้อของ VF-25 ไปให้ครับ

ขอบคุณ ความเอื้อเฟื้อจากคุณ Strike Freedom มากครับ ทำให้ผมรุ้สึกว่าบ้านหลังนี้อบอุ่นในน้ำใจมาก  :iconsmile:
ส่วนล้อที่หายใปผมใช้ล้อหลังของ VF-1A 1:100 ซึ่งเข้ากันได้เกือบพอดี