ผู้เขียน หัวข้อ: (ส่งงาน TG Model Contest of Jan+Feb 2012. "All Around UC")ปีศาจสีขาว FA-93 HWS V GUNDAM 1/144 โมจีนยี่ห้อ MC  (อ่าน 9632 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconvsign:
    สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน วันนี้นำงานทำสี FA-93 HWS V GUNDAM งานของโมจีนยี่ห้อ MC มาให้ชมกันครับเป็นงานโมจีนที่ผมชอบอีกตัวหนึ่งครับก๊อปเรซิ่นมาได้ดีมากๆเลยครับ ส่วนเรื่องการทำสีนั่นก้ใช้สีกระป๋องพ่นโลดเลยคับ
ที่พ่นเป็นกระป๋อง สียี่ห้อ RED FOX,โกเบและเดย์แลนครับมีสีดังนี้ครับ
สียี่ห้อ โกเบ
1.สีเงิน เบอร์ 950
2.สีแดง เบอร์ 911
3.สีเหลือง เบอร์ 918
4.สีเทา เบอร์ 266
5.สีทอง เบอร์  928
สียี่ห้อ RED FOX
1.สีขาว เบอร์ 40(200)
จบงานด้านเคลีรย์ด้านของเดย์แลน์ครับ

ชมตัวโมกันดูครับ

ให้อาวุธหนักมาเพียบเลยครับโชว์อาวุธกะโล่ห์ใหญ่ๆ

ดีคอลให้มาเยอะมากๆครับผมยังใช้ไม่หมดเลยครับ

ดุ้นๆด้านหลังผมไม่ได้ตั้งใจโมแต่แรกครับแต่ผมทำสีผิดนิดหน่อยขี้เกรึยจแก้เลยโมใหม่เลยครับอาจดูแปลกตาไปบ้างน่ะครับ

ถือปืนโชว์ซักกะหน่อย

สำหรับผมหน้ามานหล่อดีน่ะถึงใครจะว่าหน้าลิงก็ชั่งเถอะ

จบแล้วครับท่าน :iconwish:
เชิญติชมกันได้เต็มที่เลยน่ะครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมครับ :iconlove:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2012, 09:52:20 AM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยมากๆเลยครับพี่นู   สีเนียนมากๆ
ปล.พี่นู ภาพที่มันดูเก่าใช้โปรแกรมอะไรทำหรอครับ แล้วใช้งานยากไหม

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
สวยมากๆเลยครับพี่นู   สีเนียนมากๆ
ปล.พี่นู ภาพที่มันดูเก่าใช้โปรแกรมอะไรทำหรอครับ แล้วใช้งานยากไหม

PhotoScape ครับใช้งานง่ายไม่ยากครับภาษาไทยด้วยอ่า พี่เลยลองใช้ดูครับพอทำรูปเเบบเก่าๆเเล้วออกมาดูสวยดีอ่า :iconwink:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
'งามคับอาเฮีย ตอนแรกเฉยๆ แต่ตอนเอามายั่วในเฟซล่ะอยากได้มากถึง 3 เท่า 555
Sail To The New World

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
ชอบดีคอลที่โล่อ่ะครับ แถมมาด้วยรึเปล่าอ่ะ  :iconwish:

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
งานสวยสะอาดตาดีมากครับชอบๆ เเต่ขอติซักนิดนะครับตรงสีของมิสไซตรงบ่าน่ะเพราะคู่สีเด่นมากเลยดูๆเหมือนกำลังทัดดอกไม้เลย ครับ :iconhappy:

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
พ่นสีกระป๋องใด้เนียนเหมือนใช้แอร์บรัชเลยเก่งมากครับ  :icongift:
ยังคงคอนเซ็พเดิมเลยนะครับ สีแปลกตา งานมาไว 

ออฟไลน์ LA101

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
  • Here Comes Char
คู่สีกิ๊ปเก๋ นำแฟชั่นมากๆครับ :iconlove: สวยมากจริงๆ  :iconlike: เหมือนกำลังทัดดอกไม้อย่างที่คุณ  saradin บอกจริงๆ  :iconsmile:

ออฟไลน์ GreenEyes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
เสร็จซะทีเนาะ ล่ำเีชียว  :iconlol:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
โอ้วว ในที่สุดก็เสร็จเสียที สุดยอดเลยครับพี่ สวยงามมมากๆเลย  :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
สวยมากๆเลยครับ อาวุธหนัก เกราะใหญ่ เท่ห์จริงๆครับ
สีเนียนมากๆ ชอบสีตามตัว ขาว ฟ้า ทอง มากๆครับ
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ tonman

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • yo yo yo
ชอบสีแบบนี้อ่ะพี่นุ แต่มันดูอึดอัดเนอะ อิอิอิอิ  :icondisapp: :icondisapp: :icondisapp: