ผู้เขียน หัวข้อ: โมบิลซุทเก่าๆ กับฉากเล็กๆ ครับ ^_^ อัพเดทรูปเพิ่มจ้า  (อ่าน 5857 ครั้ง)

ออฟไลน์ momokung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21

Happy new year ครับ เพื่อนๆทุกๆท่าน :) ขอให้มีความสุขตลอดปี 2555 นะครับ วันนี้ผม .... ขอนำเสนอผลงานประกอบ ทำสี ดัดแปลง โมเดลเล็กๆ น้อยครับ  เป็นการกลับมาทำพลาโมอีกครั้งในรอบ 20 ปี ==" โดยที่คุณหนึ่ง Sarawoot Waiphimai จากกล่ม GUNDAM KORAT ได้มอบหมาย RX - 78 -2 scale 1/144 (FIRST GRADE ปี 1999) กับ อีกตัว น่าจะชื่อว่า EGG ขนาด 1/144ไม่แน่ใจว่าจะ ใช่ชื่อนี้หรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ คุณหนึ่งเค้าเป็นคนมอบและบอกชื่อมาอีกที ซึ่งเป็นพลาโมยุคแรกเลยครับ เรียกได้ว่าโบราณวัตถุเลยก็ว่าได้ และต้องขอขอบคุณน้องที่น่ารักอีกท่านนึงครับ น้อง เบิร์ด ที่แบ่งปัน ชิ้นส่วน ให้ครับ ^^ งานชุดนี้ผมตื่นเต้นมากๆ เนื่องจากห่างกันพลาไปนาน และ มีเวลาในการทำน้อยถึงน้อยมากๆ  จึงทำให้ผลงานออกมาไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ หากมีโอกาสจะ หาเวลามาทำกันพลา  และ โมเดล + ไดโอราม่าแนว มิลิทารี่ มาร่วมสนุกกับเพื่อนๆอีกครับ........ติชมกันได้เต็มที่เลยครับ รับฟังทุกควมคิดเห็นครับ......

ส่วนเนื้องานก็มีดัดแปลงนิดหน่อย เช่นสะโพกของกันดั้ม ทำการผ่าตัดดัดแปลงใหม่เพราะ ต้องการให้ จัดท่วงท่าให้ได้ใกล้เคียงกับที่ต้องการ  และหุ่นอีกตัว สีส้มๆ ก็ทำการดัดแปลงบริเวณตา  และ ทำมือที่เป็นสว่านใหม่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2012, 09:12:07 PM โดย momokung »

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: โมบิลซุทเก่าๆ กับฉากเล็กๆ ครับ ^_^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 04:50:00 PM »
โมเดลดัดชุนนั่นเกรดอะไรอะครับ :iconlol:น่ารักอะ

คุณโน๊ตลงรูปเพิ่มอีกหน่อยจิ :iconsmile:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ underhiway

• *
  • Like: 5
  • อยากเล่นแต่ทุนต่ำ
Re: โมบิลซุทเก่าๆ กับฉากเล็กๆ ครับ ^_^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 04:59:39 PM »
สวยจริงๆนะครับพี่โน๊ต :iconwish:

ออฟไลน์ atomicfaster

• *
  • Like: 23
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 06:15:02 PM »
ลอยเนียนดีจังครับผมหาตั้งนานกว่าแกนมันอยู่ไหน :iconmeow:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 06:35:10 PM »
สวยมากๆลเยครับ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 06:46:32 PM »
โอ้ว สุดยอดไปเลย ทำฉากสวยๆออกมาได้ดีจริงๆ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 06:48:31 PM »
ไดโอออกมาได้เจ๋งมากๆเลยครับ ได้อารมกันดั้มภาคเเรกเลยจริงๆ สุโก้ย  :iconhappy:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 08:00:59 PM »
สวยสุดยอดเลยครับ คลาสสิคสุดๆ
:iconwish: :iconwish:

อยากเห็นภาพของกันดั้ม เพิ่มอีกอ่ะครับ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 08:41:25 PM »
 :iconvsign: ฉากสวยสมจริงมากๆเลยครับ ชอบมากเลย :iconwish:

ออฟไลน์ momokung

• *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 08:53:09 AM »
เพิ่มรูปแล้วนะครับ   ถ้าคืนนี้มีเวลาจะถ่ายเพิ่มเติมให้ครับ  ท่านวินัย....สำหรับดัชขุนด์เป็น  DG ครับ  DOG GRADE~ หน่ะ อิๆ

ขอขอบคุณท่าน Underhiway ,Atomicfaster,Mojojo_joe,dradongenesis ,saradin,Off-songwut,Zanu009   และทุกๆท่านที่ให้เกียรติ คลิ๊กเข้ามาชม มากๆครับและที่มาติชมให้กัน   :iconcryjoy:

หากมีโอกาสเหมาะจะหาเวลานำโมกันพลามาทำเป็นไดโอราม่าอีกครับ ให้เพื่อนๆได้ชมกันอีกครับ

ออฟไลน์ davidlee

• *
  • Like: 6
    • https://www.facebook.com/pages/Orz-Studio/301414636598500?ref=hl
สีสมจริงมากครับ ทำซะเหมือนไม่ใช้fgทำเลยครับ
แต่ผมว่าสว่านมันน่าจะออกไปอีกหน่อย
อยากลองทำแบบนี้บ้างจัง แต่อ่อนด้อยในฝีมือเหลือเกิน
FACEBOOK FAN PAGE

ออฟไลน์ NABULAR

• *
  • Like: -3
สวยงามมากครับ ชอบๆ ไว้มีผลงานคราวหน้าขอติดตามอีกนะคับ  :iconhappy: