ผู้เขียน หัวข้อ: Shin Musha TT ขาหัก มีวิธีแก้ไหม  (อ่าน 3957 ครั้ง)

ออฟไลน์ lagunanumbu

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • Blazing Phantom
Shin Musha TT ขาหัก มีวิธีแก้ไหม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 05:12:18 PM »
ตรงบริเวณข้อหัวเข่าของ Shin Musha หัก เพราะบิดออกจากแผงหนักมือไปหน่อย เลยทำให้ตรงข้อต่อที่เข่า ฉีกออกไปข้างหนึ่ง ไม่รู้ว่าจะแก้ไขด้วยวิธีไหนดี เพราะเจ้านี้ หยอดกาวช้างก็ยังหลุด แต่ยังดีที่อีกข้างยังสภาพดีอยู่ และประกอบแล้วยังตั้งได้ไม่มีล้ม แต่ไม่กล้าแอคอะไรมาก กลัวแผลเปิด :iconpale:

พอมีวิธีแก้ไขอะไรได้บ้างไหมครับ

รายละเอียด

ภาพไม่ชัดต้องขออภัย....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:03:56 PM โดย lagunanumbu »

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: Shin Musha TT ขาหัก มีวิธีแก้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 06:21:53 PM »
รบกวนขอลายละเอียดเพิ่มหน่อยน่ะครับ  ว่ามันหักยังไง อะไรตรงใหน ดูจากรูปแล้วมันงงๆอ่ะครับ

ลองไปโหลดใบต่อจาก Dalong แล้่วใช้ Paint เขียนเอาก็ได้ครับว่าหักตรงใหน  ตรงแกนหมุนที่ขา หรือตัวล็อคที่เข่า

http://www.dalong.net/review/mg/m110/m110_i.htm

ส่วนตัวนะครับ  ใช้กาวละลายอะครีลิกทาเอาปล่อยให้แห้งซักวัน  พอรับแรงได้ในระดับนึงน่าจะดีกว่ากาวช้าง เพราะโครงในของ TT หักง่ายอยู่แล้วครับ  แล้วเหมือนทากาวช้างไม่ค่อยจะอยู่ด้วย  เอากาวละลายอะครีริกทาเอาจะชัวร์กว่า  แต่จะให้ดี  เจาะรูฟังแกนลวดครับ สูตรครอบจักรวาล ถ้าหาลวดไม่ได้ เอาแท่งพลาสติกยัดเอาแทนลวดก็พอใหว

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ dodopoya

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -25
Re: Shin Musha TT ขาหัก มีวิธีแก้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:53:02 PM »
ถ้าหากาวละลายอคิลิคไม่ได้จริงๆตามที่ท่านบนบอก

ก็กาวช้างครับ ไม่ต้องสนใจรอยครับ เอาให้มันติดกันอยู่ก็พพอ

หลังจากนั้นใช้ อีพอคซี่ โปะเอาครับ แล้วรอซักพักให้เริ่มแข็งตัว แล้วเฉือนออกในกรณีที่พอกไว้เยอะ แต่ถ้านูนเกินออกมาไม่มากรอให้แห้งแล้วใช้ตะไบขัดส่วนที่เกินออก แล้วปิดท้ายด้วยกระดาษทราย แต่งให้เรียบได้ครับ