ผู้เขียน หัวข้อ: AMX-107SS ' BAWOO SABUSA '' นกพิราบสีขาวแห่งห้วงจักรวาล UC  (อ่าน 4488 ครั้ง)

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
AMX-107SS ' BAWOO SABUSA '' นกพิราบสีขาวแห่งห้วงจักรวาล UC
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 04:07:54 PM »
                           สวัสดีทุกคนนะครับ วันนี้ ขอส่งงานประกวด กับ เขา หน่อย อิ อิ  :iconlol:

ตัวนี้เป็น  bawoo ครับ ซื้อมาแล้วสีเขียวเป็นต้นไม้เลยจับ ทำสีดีกว่าทนกับความเขียว ขจีไม่ไหว   :iconpunch:

ส่วนโล่ ขัดดีเทลออกหมดเลยครับ เหลือแต่โล่จิงๆ

ส่วนหน้าโมใหม่ทำให้หน้าคล้ายๆกันดั้มครับ

ปืนของเดิม แต่โม ยืด ออกไป ให้ยาวขึ้น 3/4 นิ้ว

ท่อพลังงานด้านหลังโมใหม่ เอาของ  น้าจู  มาใส่ชั่วคราวครับ อิอิ ของเดิม สั้น เหมือนหัวเต่าไม่สะใจเท่าไร

โพสท่า จู่โจม  :iconlol:

โล่เรียบจิงๆครับ  ไม่เรียบเดี๋ยวสะท้อนบีมไม่ได้  :iconlol:

รูปนี้เท่ครับ  :iconlol:

เอาล่ะมาดู ตอนแปลงร่างกัน

กำลังลอยตัวเพื่อรอจังหวะ หุหุ

แยกเป็น.สองส่วน นะค้าบบบ  :iconwish:

บาวูทั่วไปจะแยกร่างครับ แต่เราไม่ใช่บาวู ธรมมดา  :iconshy2:

เพราะเราคือ  :iconpunch:

S A   B U   SA   !  :iconpunch:

BAWOO นะ  จ้าาาา  55555 :iconlol:

เหมือนวิงกันดั้มเลย

แล้วเจอกันใหม่กับผลงาน คราวหน้าครับ

ขอบคุณที่เข้ามารับชมนะครับ  เขียน แนะนำ ติ ได้ ตาม สะดวก นะครับ  :icongift:   :icongift:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2012, 10:14:41 AM โดย deathscythes »

ออฟไลน์ novel007

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
Re: AMX-107SS ' BAWOO SABUSA '' นกพิราบสีขาวแห่งห้วงจักรวาล UC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 04:37:12 PM »
สวยมากคร๊าบบบบ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ guide198

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
Re: AMX-107SS ' BAWOO SABUSA '' นกพิราบสีขาวแห่งห้วงจักรวาล UC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 07:36:27 PM »
ใช้อะไรขัดโล่อ่ะครับ เรียบดีจริง

• *
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 10:50:44 PM »
ใช้อะไรขัดโล่อ่ะครับ เรียบดีจริง
สวยมากคร๊าบบบบ  :iconcryjoy:

ขอบคุณที่เข้ามาชมผลงาน ครับ  :icongift:

ใช้กระดาษ ทรายเบอร์ 150 > 350 ทรายน้ำ > 800 > 1000 นะครับ ขัดบนกระจกเรียบๆ  หินอ่อน ก็ได้ครับ ก่อนขัด  อุด อีพอกซี่

ใต้โล่ บริเวณที่     ขัดแล้วจะเกิด รู ด้านบนก็เหมือนกันครับ อุด อีพอกซี่ ก่อนขัด

อันนี้เป็นรูปตอนแปลงร่าง มองจาก ด้านบน ปีกมันเล็กมาก  เลยเป็นนกพิราบ ถ้าปีกใหญ่ คงให้เป็น พญาเหยี่ยว ละครับ อิอิ  :iconlol:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 12:05:24 AM »
ทำสีนี้ก็ดูเป็นพระเอกดีเหมือนกันนะ รูปทรงหน้าตาก็ไม่ได้ร้ายมาก

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 12:16:52 AM »
ทำสีนี้ก็ดูเป็นพระเอกดีเหมือนกันนะ รูปทรงหน้าตาก็ไม่ได้ร้ายมาก

หุหุ อุ่นเครื่องไว้ ทำสี hi zaku กับ rickdom  พี่บอยนะครับ  ทำ โทน ขาว ม่วง เป้น  advance of z   team เลย  :iconlove:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 09:38:25 AM »
ชอบดีไซน์ร่างหุ่นอะ แต่ร่างยานยังขัดๆนิดหน่อย เคยกะเอามาทำฝูงบินของซีออนเหมือนกัน

ชอบปืนอะเลือกปืนได้สวยดี น่าจะมีสัญลักษณ์บนโล่เพิ่มจะได้ไม่ดูเรียบไปอะครับ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/