ผู้เขียน หัวข้อ: (ส่งกิจกรรมพิเศษ มาทำสีMobile Suit Gundam AGE กันเถอะ) SD AGE-1 HWS  (อ่าน 5488 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
        :iconvsign:สวัสดีครับวันนี้ นำงาน SD น่ารักๆ+แปลกๆมาให้ชมกันอีกแล้วครับท่าน SD AGE-1 
ร่าง HWS  ครับ และก็ส่งกิจกรรมที่ผมเองจัดขึ้นมาด้วยครับ ส่วนตัวโมก็โมปืนเพิ่มนิดหน่อยโดยนำปืนของตัวซอยด์กันสไนทืเปอร์มาติดเพิ่มครับ ส่วนสีเขียวเข้มๆที่เห็นผมได้พ่นสีลองพื้นดำลงไปก่อนครับแล้วค่อยพ่นสีเขียวตามไปทำให้ได้สีเขียวเข้มดุดันอย่างที่เห็นครับ

ส่วนเรื่องการทำสีนั่นก้ใช้สีกระป๋องพ่นครับ :iconsoul:
สีดังนี้ครับ
สียี่ห้อ โกเบ
1.สีแดง เบอร์ 911
2.สีเหลือง เบอร์ 918
3.สีดำ เบอร์ 910
4.สีเทา เบอร์ 266
สียี่ห้อ RED FOX
1.สีขาว เบอร์ 40(200)
สียี่ห้อเดย์แลน์
1.สีเขียวเข้ม เบอร์ L11
จบงานด้านเคลีรย์ด้านของเดย์แลน์อีกเช่นเคยครับ
ตัวโมครับปืนตรงกลางหลังผ่ากลางทั้งชิ้นครับเลยไม่ได้อุดขัดครับ

ขอบคุณสำหรับชุดแต่งข้อต่อโคโตที่พี่ไก่ให้มามากๆครับ ทำให้ชุดปืนขยับได้มากขึ้น
ปืนให่ญด้านหลังสามรถถอดมาถือยิงได้ครับ

ยิงๆๆๆๆๆ

แอบเนียนแปลงร่าง 555

จบแล้วครับท่านถ้ามีโอกาสจะทำ SD แนวแปลกตามาให้ชมกันอีกนะครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมครับติชมกันได้ตามสะดวเลยครับ
ปล.เชิญร่วมส่งกิจกรรมสนุกกันๆเยอะๆนะครับ :icongift:

ออฟไลน์ SDUINCON

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
Re: (ส่งกิจกรรมพิเศษ มาทำสีMobile Suit Gundam AGE กันเถอะ) SD AGE-1 HWS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 01:16:08 PM »
สวยมากๆเลยครับพี่นุ :iconcryjoy: ว่างๆ ผมจะมาเป็น ศิษย์ พี่ให้ได้เลย :iconvsign:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
Re: (ส่งกิจกรรมพิเศษ มาทำสีMobile Suit Gundam AGE กันเถอะ) SD AGE-1 HWS
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 11:00:38 PM »
เท่มากครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 11:10:12 PM »
จัดเอง ส่งเอง ไรแว้... :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 11:44:41 PM »
ติดอาวุธหนักได้โหดมากๆเลยครับพี่ สุดยอดดด  :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ plebg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 01:02:52 AM »
สวยดีครับ
ส่วนตัวชอบทำ SD เหมือนกัน แต่ช่วงนี้ไม่มีเวลาเลงานเยอะมากๆๆ

ออฟไลน์ kingkokping

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 02:05:17 PM »
สวยครับผม แนวคิดเจ๋ง HWS อ่ะ แต่ดูๆไป ทำไมอก เอ็กซ์เซีย มา ละ ครับ ท่าน 55+ Gen ใหม่ เหรอ

:iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 05:23:34 PM »
โมสวยรูปสวย น่ารักเชียวครับ

ออฟไลน์ guide198

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 07:26:38 PM »
กำลังจะทำถือปืนคู่อยู่พอดีเลย :iconlol:

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 09:30:50 PM »
โอ้วงามงามๆ มาอีกแล้ว คู่สีดูดุดัน มากครับ มากครับ คุณนุ

เห็นในเฟส ตอนทำเสร็จใหม่ๆ แค่ภาพเดียว

มาดูตอนโพสท่า เท่ห์มากครับ ชอบตรงโมใส่ จุดขยับมากเลย

ดูลงตัวดีครับผม

เดี๋ยว ไปหา AGE มาเล่นบ้างดีกว่า  :iconwish: