ผู้เขียน หัวข้อ: [ส่งงาน หมายศาลท้าดวล] BB 370 SD Knight Gundam ครับ  (อ่าน 5197 ครั้ง)

ออฟไลน์ digies13

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
[ส่งงาน หมายศาลท้าดวล] BB 370 SD Knight Gundam ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 01:09:18 AM »
ห่างหายจากการโพสผลงานไปนานมาก จริงๆก็ทำโมอยู่เรื่อยๆครับ แต่ไม่ค่อยมีเวลามาลง  จะโพสลง FB ซะมากกว่าเพราะสะดวกดี
สีที่ใช้ก็เป็นสีสเปรย์กระป๋องครับ  สี red silver darkblue  ของ TOA  รองพื้นพลาสติกของ KOBE สีทองใช้ของยี่ห้อ Bosny
ปิดงานด้วยclear เงา TOA ครับมาชมกันเลย

ทั้งตัวกันดั้มและม้า ก็ได้ไอเดียจากนี่แหละหรือจะว่าลอกก็ไม่ผิด  :iconlol:

ม้าลองเอามาโมเล่นตามเวบนี้ครับ[/size][/b]
http://tw.myblog.yahoo.com/g66-kuso/article?mid=6131&prev=6546&next=6053&l=f&fid=42

เกราะไหล่เอามาจากโมเหลือๆ  ส่วนเกราะที่แก้มสองข้างใช้หน้ากากของSDเล่าปี่

ปั้นขนแผงคอให้แหลมและเกราะที่คอให้สูงขึ้น ปั้นเกราะหน้าและก็ทำตาใหม่

ทั้งโซ่ที่คล้องม้า คริสตัล หาซื้อได้จากสำเพ็งครับ

คู่ปรับ Neo Black Dragon ซื้อจากเยาฮันมา 10กว่าปีแล้วครับตัวนี้

เปลี่ยนร่าง 

ชิ้นส่วนตรงกลางลำตัวก็ทำจากไม้โปร และ epoxy ครับ

ขำๆกันซะหน่อย

แกมันส่วนเกินแล้ว

จบแล้วครับ ติชมได้ตามสะดวก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 08:18:47 PM โดย digies13 »

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
Re: [ส่งงาน หมายศาลท้าดวล] BB 370 SD Knight Gundam ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 03:12:32 AM »
ติดคริสตัลใส่สีแดงแล้ว ดูสวยขึ้นทันตา

ตัวม้า ก็โมมาดีมากครับ แถมถอด มาเป็นท่อนล่างได้อีก เจ๋งมาก

ภาพสุดท้าย ทำไมดูเท่หว่า สลับท่อนล่างกัน ส่วนขา มันดูดีกว่าเดิม

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: [ส่งงาน หมายศาลท้าดวล] BB 370 SD Knight Gundam ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 09:32:17 AM »
ชอบตรงโมดิฟายใส่เม็ดๆสีเเดงใสตรงไหล่ดีคับ สวยใช้ได้เรย

ส่วนม้า  เด๋วจะไปทำตามบ้าง 555... :iconlol:

ออฟไลน์ Thanatos13

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
  • นกน้อยไร้สกุลมิอาจบินบนอากาศเทียบเท่าดั้งพญาครุฑ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 10:32:02 AM »
 :iconwish: :iconwish:
สวยมากครับ...ขนาดใช้สีกระป๋องยังเจ๋งเลย
ตัวม้าทำมาได้เนียนมากครับ...แต่ติดใจตรงอานม้ามันสูงไปหน่อยป่ะครับ..เวลาถ่ายข้างแล้วดูไม่สมดุล...
แต่ส่วนใหญ่เจ๋งเลยครับ...ยอดเยี่ยม
 :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:
ThanaTos 13

ออฟไลน์ Jabavox

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -11
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 11:06:36 AM »
ใช้สีกระป๋องพ่นใส่แอร์บรัซหรือป่าวครับ  ทำไมมันสวยจังเลยอะ  แล้ววิงก็สีกระป๋องด้วยหรอครับ

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 11:26:11 AM »
โหย ไอเดียการใช้คริสตัลดีมากครับ สวยดี
ม้าก็เท่ดีครับ
เสียดายตรงสีกระป๋องมันไม่ค่อยเงาอ่ะครับ ไม่งั้นแหล่มไปเลย

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 11:31:55 AM »
ชิ้นใสที่ไหล่กะอก หาจากไหนเหรอครับ

ทำซะโมดูแปลกตาขึ้นมาก

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 12:19:56 PM »
 :iconlove: พ่นได้สวยเนียนไปเลยอ่าครับชอบในไอเดียการโมดิฟรายสวยมากๆครับ :iconwish:

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 07:53:51 PM »
ใช้สีกระป๋องพ่นใส่แอร์บรัซหรือป่าวครับ  ทำไมมันสวยจังเลยอะ  แล้ววิงก็สีกระป๋องด้วยหรอครับ
พ่นจากกระป๋องเลยครับ   แต่วิงใช้ clear ด้านของ bosny ปิดงานแทน

ส่วนคริสตัลที่ใช้ ซื้อจากสำเพ็งครับ มีหลายขนาดหลายสีเลย  หรือจะใช้ cell phone ที่ใช้ติดปลอกมือถือแทนก็ได้ครับเพราะหาซื้อได้สะดวกกว่าตามร้านมือถือในห้าง ส่วนมากจะมี 

:iconwish: :iconwish:
สวยมากครับ...ขนาดใช้สีกระป๋องยังเจ๋งเลย
ตัวม้าทำมาได้เนียนมากครับ...แต่ติดใจตรงอานม้ามันสูงไปหน่อยป่ะครับ..เวลาถ่ายข้างแล้วดูไม่สมดุล...
แต่ส่วนใหญ่เจ๋งเลยครับ...ยอดเยี่ยม
 :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:
ผมใช้แผงโมที่เหลือ มาทำเป็นแกนยึดตัวม้ากับตัวโม จะได้จัดท่าตอนขี่ได้ง่ายขึ้น แต่ก็ดูสูงไปนิดเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 08:00:31 PM โดย digies13 »

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 09:33:27 AM »
ชอบม้ามากเลยครับ โมก็สวย ยอดมากครับ