ผู้เขียน หัวข้อ: Advanced Smultron Ahead สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหาร  (อ่าน 5123 ครั้ง)

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
สวัสดีครับ วันนี้ก็มานำเสนอผลงาน Ahead อีกตามเคยแต่ไม่มีเนื้อเรื่องนะครับ ผลงานอันนี้จะนำไปรวมรวมกับอีกผลงานอีกชิ้นตามที่ได้วางแผนเนื้อเรื่องในตอนต่อไปเอาไว้ ยังไงก็ขอฝากติดตามชมผลงานด้วยนะครับ

ปล.ตัวละครในเรื่องนี้ไม่เกี่ยวข้องกับบุคคลที่มีอยู่จริง ผู้เขียนเพียงแต่เอ่ยถึงจากความชอบส่วนตัวเท่านั้น

ความเดิมจากตอนที่แล้ว

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=25275.0

หลังจากที่ โฮเมอร์ คาตางาริ ได้สูญเสียลูกน้องคนสำคัญไปอีกคนคือ แมทธิว เลิฟ ทำให้เค้าตระหนักดีว่า หากผลการสู้รบยังคงเป็นเช่นนี้ต่อไปคงมีทหารสูญเสียอีกไม่น้อย แถมพวกอินโนเวเอตร์ยังปฏิบัติภารกิจล้มเหลวบ่อยครั้ง ทำให้เค้าต้องลงมาจัดการด้วยตัวเอง ด้วยการจัดตั้ง หน่วย คาตางาริ เพื่อออกไปจัดการกับพวก กันดั้ม ในขั้นเด็ดขาด

ประกอบด้วย 1.Commander Ahead ทำหน้าที่ ผู้นำฝูง โจมตีระยะใกล้ และระยะกลาง ผู้ขับ โฮเมอร์ คาตางาริ
              2.Advanced Smultron Ahead ทำหน้าที่ สนับสนุนการโจมตีระยะกลาง และระยะไกล  ผู้ขับ เคท ไบรโอนี่
              3.Kuranai GN-X III ทำหน้าที่ โจมตีระยะใกล้ และระยะประชิด ผู้ขีบ ฮิเดกิ โชโจ

เหมือนเดิมครับในเนื้องานเพิ่มเติมจาก แผ่นอะคริริก 0.5 มม. แผงรันเนอร์ สายไฟอีเลคทรอนิคจากของเก่า ท่อจากลูกอมจูปาจุปส์ และชิ้นส่วนจาก โพรวิเดนส์ กันดั้ม ของมังกรขาว

ด้านหลังบริเวณ บูสเตอร์ด้านท้ายใช้เป็นที่เหน็บอาวุธ เนื่องจากเอาไปเหน็บที่ต้นขาแล้วดูยังไงม่รู้

อาวุธประกอบด้วย

ไรเฟิลกับท่านั่งยิง

เพิ่มเซ็นเซอร์ที่หัวเข่า ในการเพิ่มระยะการมองเห็นที่ไกลขึ้น

จากชิ้นส่วนของ MG EZ-8

แอคชั่นกันมั้งยาวๆๆไปเลย

ท่านั่งบ้าง

อุปกรณ์ที่ทำเพื่อ ปิดแผลที่หัวไหล่ และชิ้นมือแบจาก GN-X

ขอบคุณเวปไทยกันดั้มที่เปิดพื้นที่ให้แสดงผลงานครับ และคอยรับชมตอนต่อไปได้ ส่วนตอน EP-03/2 รออีกหน่อยนะครับ กำลังแก้งานอยู่

และนี่ก็คือ โมบิลสูทเครื่องที่สาม ของหน่วย คาตางาริ คุเรไน จิงซ์ ทรี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 10:32:48 PM โดย AlterNaTive »
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
Re: Advanced Smultron Ahead สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหาร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 11:50:34 PM »
ตัวตนคือตัวตน ต้องค้นพบด้วยตัวตน    ผมหมายความว่า คุณ AlterNaTive  คงจะค้นพบ สไตลหุ่นของตัวเองเเล้ว ดีใจด้วยครับ ทำสีก็สะอาดเรียบร้อย ต้องเอามาเป็นแบบอย่างบ้างเเล้วครับ  อิอิ  :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: Advanced Smultron Ahead สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหาร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 10:50:06 AM »
สวยดีครับ โทนสีที่ใช้ทำผมว่ามันลงตัวดีครับ  มีบิทเป็นอาวุธด้วย

เดิมทีผมว่าอเฮดเป็นหุ่นที่รูปร่างแปลกเมื่อเทียบกับจิ้งIII เลยไม่คิดจะเก็บ แต่พอเห็นคุณAlterNaTive ทำอเฮดหลายแบบออกมานี่ เล่นเอาไฟติดเลย สงสัยต้องไปสอยมาสักตัวแล้ว

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 09:37:19 AM »
ชอบงานโมดิฟายแบบนี้จังครับ สวยงามเป็นตัวของตัวเองมาก :iconsmile:

• ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 06:54:39 PM »
ตัวตนคือตัวตน ต้องค้นพบด้วยตัวตน    ผมหมายความว่า คุณ AlterNaTive  คงจะค้นพบ สไตลหุ่นของตัวเองเเล้ว ดีใจด้วยครับ ทำสีก็สะอาดเรียบร้อย ต้องเอามาเป็นแบบอย่างบ้างเเล้วครับ  อิอิ  :iconvsign:

ขอบคุณครับ อยากบอกว่ามีบางจุดที่สีมันเป้นเม็ดๆๆอยู่บ้าง แต่ใช้มุมกล้องช่วยเอาไม่ให้จุดผิดพลาดนะครับ 555

สวยดีครับ โทนสีที่ใช้ทำผมว่ามันลงตัวดีครับ  มีบิทเป็นอาวุธด้วย

เดิมทีผมว่าอเฮดเป็นหุ่นที่รูปร่างแปลกเมื่อเทียบกับจิ้งIII เลยไม่คิดจะเก็บ แต่พอเห็นคุณAlterNaTive ทำอเฮดหลายแบบออกมานี่ เล่นเอาไฟติดเลย สงสัยต้องไปสอยมาสักตัวแล้ว

จริงๆๆ แล้วใน ซีรีย์ OO  มีหลายตัวที่น่าสนใจมากครับ เพราะหุ่นแต่ล่ะตัวดีไซน์มาแปลกตาดี

ชอบงานโมดิฟายแบบนี้จังครับ สวยงามเป็นตัวของตัวเองมาก :iconsmile:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 03:32:07 PM »
งานโมดิฟาย สวยได้ใจมากครับ ดูเท่มีไสตล์ดีครับ ชอบๆ

สายโมดิฟายเช่นกันครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:41:52 PM »
งานโมดิฟาย สวยได้ใจมากครับ ดูเท่มีไสตล์ดีครับ ชอบๆ

สายโมดิฟายเช่นกันครับ

ผมก็ไม่เชิงโมดิฟายหรอกครับ แค่ตกแต่งเพิ่มนิดหน่อยเท่านั้นเอง ผมว่าอย่างคุณ เdeathscythes นี่คือโมดิฟายจริงๆๆ เพราะทำโมที่ไม่สามารถขยับได้ให้ขยับได้ ถือว่าสุดยอดจริงๆๆ ครับ

ปล.เพิ่มชื่อผู้ขับ และภาพ โมบิลสูทเครื่องที่ 3 เพื่อตอนต่อไปแล้วครับ