ผู้เขียน หัวข้อ: Blade metallic Liger AB Bang Ver. (BT)  (อ่าน 3478 ครั้ง)

ออฟไลน์ thebeer

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 9
Blade metallic Liger AB Bang Ver. (BT)
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 10:59:04 AM »

เริ่มกันเลยครับ
วันแรกหลังจากทำสีประกอบได้แค่ส่วนหัวเองนะครับ

วันที่สองเริ่มเป็นตัวขึ้นมาหน่อย

วันที่สามเป็นรูปร่างละ

วันที่สี่ต่อเสร็จแต่หมดแรงครับ

วันที่5มาเก็บรายละเอียดหมายถึงส่วนไหนหลวมจับอัดกาวเทพลงเลย

แต่พยามลองปรับแสงไฟให้ถ่ายออกมาสวนหน่อย ใครถ่ายรูปเก้่งแนะนำได้นะครับ

สีที่ใ=hนะครับ
1.รองพื้นพลาสติกwin
2.รองพื้นcandy tone win
3.candy blue win
4.candy gold layland

งานตัวนี้ทางผมนั้นทำสีส่วนนอกเท่านั้นมิได้ทำทั้งหมดครับ

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)    9.5/10 ไม่ค่อยเจอรอยบุ่มซะเท่าไรครับ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                    7/10 บางที่ต้องตัดเดื่อย หรือบางจุดต้องออกแรงอย่างมากครับ โอ้ยนิ้วฉาน
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                           9/10 ถ้าไม่ตัดเดื่อยออกเวลาประกอบอาจจะมีรอยห่างแต่ได้กาวเทพชาวยไว้ก็ไม่เป็นไร
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                    10/10 ดี แน่นครับไม่คิดว่าเป็นโมจีนเลย           
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)    10/10 ดีครับลายครบ
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  10/10 ดีที่สุดเท่าที่เคยต่อต่อโมจีนมาเลยครับ
7.หน้าตา                                                        10/10
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                        -/- ไม่ใช่ครับเพราะดูมันเป็นแค่สติกเกอร์ครับ
9.ความเหมือน                                                  10/10 เพราะไม่เคยมีของแท้แต่ผมว่าเหมือนมากๆครับ
10.ความคุ้มค่า                                                  10/10 คุ้มค่าครับ
11. ความประทับใจ                                            10/10 งานนี้ดีครับถึงแม้จะเป็นซอยตัวแรกที่ได้ลุยงานมาครับ
12. เทคโนโลยี                                                 -/-

รวมๆ = 95.5/100   ลำบากแค่ตอนต่อเพราะชิ้นส่วนเยอะมากๆ  สายทำสีทั้งตัวงานนี้มีร้องแน่นอนครับ

ปล เดียวเย็นๆนี้จะถ่ายรูปมาเพิ่มให้ครับ ตอนนี้ขอทำงานก่อน (ตอนโพสแอบอู้งานอยู่)

แถมๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2012, 11:01:50 AM โดย thebeer »

ออฟไลน์ tumamtt

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
Re: Blade metallic Liger AB Bang Ver. (BT)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:12:01 AM »
รอดูีรูปเพิ่มครับ :iconsmile:

ผมชอบซอยพอๆกับกันดั้มเลยครับ ถ้ามีโอกาสต้องมีไว้ในครอบครองอย่างแน่นอน
Stand by me!

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: Blade metallic Liger AB Bang Ver. (BT)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:59:27 AM »
สีสวยดีครับ

ปล.กล่องนี้ชิ้นส่วนครบสินะครับ แล้วได้เช็คของที่ร้านมั้ยครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 04:50:44 PM »
ว่าจะรอพี่จีนทำน้องแรด มาเห็นตัวนี้บ่อย ๆ ชักเขวแล้วสิ