ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 239397 ครั้ง)

ออฟไลน์ SiEVE

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
wing ver.ka   กะ Wing mg อ่ะครับอันไหนน่าเล่นกว่ากัน   :iconnosebleed:

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
Cherudim ใหม่กว่า ออกแนวๆทหารมากกว่า เหมาะแก่คนที่ชื่นชอบแนวๆนั้น แต่1/100มัน...ไร้เอววววอ่ะ :iconcry:

แต่ไม่เป็นไร เพราะผมเก็บ1/144 เพราะฉะนั้นจะสอยทั้ง2ตัวเลย :iconnasty:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ maxnews

• *
มือใหม่ สอบถาม
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 10:01:40 PM »
ตอนนี้ผมอยากต่อ MG อะคับ เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยว่าเริ่มที่ตัีวไหนดี
หลังจากต่อ HG มาได้2ตัว :iconlol: ส่วนตัวแล้วอยากได้ Strike Freedom   :iconlove:

อยากถามวิธีที่เรียกว่าอุดขัด ทำยังไง
แล้วไอ้ที่เอาไว้อุดอะคับหาซื้อได้ที่ไหมคับ(อยู่เชียงใหม่)

ขอบคุณมากๆครับ :iconcry:

ออฟไลน์ Nellum

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
Re: มือใหม่ สอบถาม
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 10:02:47 PM »
ตอนนี้ผมอยากต่อ MG อะคับ เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยว่าเริ่มที่ตัีวไหนดี
หลังจากต่อ HG มาได้2ตัว :iconlol: ส่วนตัวแล้วอยากได้ Strike Freedom   :iconlove:

อยากถามวิธีที่เรียกว่าอุดขัด ทำยังไง
แล้วคุณที่เอาไว้อุดอะคับหาซื้อได้ที่ไหมคับ(อยู่เชียงใหม่)

ขอบคุณมากๆครับ :iconcry:
Rx-78-2 Ver.2 ครับเป็นการเปิดไลน์ MG ที่ดี
แต่เอาจริงๆ ชอบตัวไหนก็สอยมันเถอะครับ :iconlike:
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ ver0

• *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 12:57:07 AM »
เรื่อง ขุดขัด ไปดูในกระทู้ เทคนิคได้จ้า  :iconvsign:

ถ้าเปน อีพอกซี่ หาได้ตามร้านก่อสร้างทั่วไปคับ  :iconvsign:

pod

• บุคคลทั่วไป
เพื่อนคิดว่า serie oo จะมีทำ sd ตัวใหม่ออกมาไหมอะครับ
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 10:08:46 AM »
เห็นมีแต่ เอ๊กเซีย กะ ดับเบิ้ลโอ  มันจะทำ sd ไครีออส เวอร์ชิล กะ ไดนาเมส ออกมามั้ยอะ

ออฟไลน์ mimzzz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 3
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 10:12:41 AM »
อยากได้ตัวไหนก็ซื้อตัวนั้นครับ MG รุ่นใหม่ๆจุดขยับจะดีกว่ารุ่นเก่าๆอ่ะ

อุดขัดไปดูวิธีได้ใน้ห้องเทคนิค
ถ้าหาที่ซื้อพุตตี้ไม่ได้ เห็นเค้าว่ากันว่า ใช้กาวตราช้างได้อ่ะ ลองดูละกัน

ออฟไลน์ GaLaXyZ

• *
AKATSUKI จะมีวันที่ออกเป็นMGไหมครับ
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 02:04:55 AM »
รอMGมานานแสนนานกับตัวนี้ ตัวหลักๆตัวอื่นก็ออกเป็นMGเกือบหมดละขาดแค่Legend

ใกล้จะทนไม่ไหวจนอยากจะไปซื้อ1/100มาต่อแล้ว แต่กลัวมันจะออกMGมา

ถ้าอีกไม่เกิน4-5เดือนนี้ไม่ออกมาเป็นMGคงต้องสอย1/100เป็นแน่แท้

แล้วนี่เป็นตัวโปรดผมเลยด้วยในSEED

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: AKATSUKI จะมีวันที่ออกเป็นMGไหมครับ
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 02:41:15 AM »
- -

ถ้ามันจะมาเดี๋ยวก็มีข่าวเองแหละ แต่ตอนนี้ยังไม่มี และไม่น่าจะออก
seed+seed des มี่เป็นMG แค่ 4 ตัวเองมั้ง freedom,SF,IF,des ยังไม่เหนแววอาคัท
และรู้สึกในบอร์ดนี้จะไม่มีใครที่เป็นพนักงาน Bandai นะ ถามมาคงช่วยอะไรไม่ได้มากนัก :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 02:44:16 AM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ kaoru004

• *
ในส่วนของ bb ผมอยากให้ทำ เรดวอร์ริเออร์ บ้างอ่ะ :icondisapp:
เหงล่าสุดเปงเบอร์ 99 แล้วหายต๋อมไปเลย :iconcry:

ออฟไลน์ leonsigh

• *
  • ห้ามใกล้เพราะกำลังระเบิดตัวเอง
ระบายกับ MG 2ตัว
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 04:04:53 AM »
เนื่องจากว่า ไม่กี่วันก่อนเป็นวันเกิดแล้วจะซื้อ MG ให้ตัวเองซัก 2 ตัว( :iconcry: ไม่มีคนซื้อให้)

เจ้า2ตัวนี้ชื่อ

ZGMF-X20A Strike Freedom (Full Burst Mode) เอาซะเต็มยศเลย

กับ

ZGMF-X42S Destiny Gundam (Extreme Blast mode) เต็มยศเช่นกัน

หายากจริงๆ บางร้านขึ้นหน้าเว็บว่ามีแต่โทรไปถามดันบอกหมด(แล้วพี่จะขึ้นเว็บทำไมครับ) เกิดอาการงอแงในวันเกิดเลยครับ

เกิดอาการแค้นใจ ถ้าได้มาจะแก้แค้นโดยการต่อให้เสร็จ2ตัว

ออฟไลน์ loliconman

• *
Re: ระบายกับ MG 2ตัว
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 08:20:02 AM »
ผมคิดว่าที่มันหมดเป็นเพราะมันอยู่ในกระแสอยู่น่ะครับ ทางแก้คือต่อพวก โบราณๆ นอกกระแส จะยังมีเหลืออยู่
ต่อโมกันต่อไป จนกว่าจะสิ้นโลก

ออฟไลน์ jopanupong

• *
  • Like: -14
จะออกมาเหมือนเขาบ้างไหม??
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:08:45 AM »
ผมเห็นฐานของพวก ZEON  ออกมาแล้วอ่า

แต่อยากจาได้ฐาน Z.A.F.T.  ไม่รู้ว่า  ลุงบันจาเอาออกมาไหม

เพื่อน ๆ คิดว่า  จาออกมาไหมครับ???

ปล.  ความเห็นส่วนตัวของแต่ละคนนะครับ  ถ้าใครรู้ว่า  ออกหรือไม่ออกแบบแน่ ๆ  บอกได้เลยครับ

จาได้เก้บตังค์เตรียมไว้  หุหุ  อยากได้อ่า...   

ออฟไลน์ kerbaroz

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี
Re: AKATSUKI จะมีวันที่ออกเป็นMGไหมครับ
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:30:29 AM »
- -

ถ้ามันจะมาเดี๋ยวก็มีข่าวเองแหละ แต่ตอนนี้ยังไม่มี และไม่น่าจะออก
seed+seed des มี่เป็นMG แค่ 4 ตัวเองมั้ง freedom,SF,IF,des ยังไม่เหนแววอาคัท
และรู้สึกในบอร์ดนี้จะไม่มีใครที่เป็นพนักงาน Bandai นะ ถามมาคงช่วยอะไรไม่ได้มากนัก :iconfreak:

ละ Alie strike กับ Strike rouge ก็มี MG นิ

shingetter

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 10:48:51 AM »
ช่วงก่อนผมไปซื้อ   :iconwish:

ZGMF-X20A Strike Freedom (Full Burst Mode) กับ
ZGMF-X42S Destiny Gundam (Extreme Blast mode)

ต่อพ่นสีเสปร์ tamiya ตัดเส้นเรียบร้อยหมดแล้ว  :iconnasty:

ถ้ามันออก Strike Freedom (Full Burst Mode) แล้วมี option ปีกเรืองแสงมาอีกนะ
จะซื้อมาประกอบพ่นสีให้เสร็จแล้วเผาทิ้งให้หมดเลย  :iconfreak:

ออกมาหลายรุ่นแล้ว  น่าเบื่อเจงๆ ตังค์หมดตัวก็แบบนี้แหละ :icondizzy:

ออฟไลน์ bikemaster

• *
  • Like: -1
มีกันดั้ม
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 02:43:39 PM »
เท่าที่เห็น ผมเห็นหุ่น

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
Re: มีกันดั้ม
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 02:55:28 PM »

ออฟไลน์ Fin Funnel Xlll

• *
  • Like: -1
  • อิเคย์ ฟิน ฟันเนลลลลลลลลลล

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
อยากได้ MG Meteor ยูนิต  :iconfreak:
พี่เทพ Freedom จะได้ใหญ่คับตู้เเน่ๆ  :iconnasty:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 07:41:19 PM »
ช่วงก่อนผมไปซื้อ   :iconwish:

ZGMF-X20A Strike Freedom (Full Burst Mode) กับ
ZGMF-X42S Destiny Gundam (Extreme Blast mode)

ต่อพ่นสีเสปร์ tamiya ตัดเส้นเรียบร้อยหมดแล้ว  :iconnasty:

ถ้ามันออก Strike Freedom (Full Burst Mode) แล้วมี option ปีกเรืองแสงมาอีกนะ
จะซื้อมาประกอบพ่นสีให้เสร็จแล้วเผาทิ้งให้หมดเลย  :iconfreak:

ออกมาหลายรุ่นแล้ว  น่าเบื่อเจงๆ ตังค์หมดตัวก็แบบนี้แหละ :icondizzy:

โอ๊ะๆๆอย่าครับ พี่ผมขอเองดีกว่า... :iconlol: :iconlol:
Thailand only !!