ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 232121 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
ตอนนี้คงจะหวังอะไรไม่ได้มากแล้วล่ะครับ เพราะต้องผลิตตามกระแสนิยมไว้ก่อน เพราะช่วงนี้เศรษฐกิจทั่วโลกอยู่ช่วงขาลงอย่างหนัก

ถ้าพี่บันไดออกมามั่วๆ แล้วไม่มีคนซื้อ มีหวังบริษัทอยู่ไม่รอดแน่แท้

แต่ผมก็หวังอยากให้ออก MG Legend Gundam จะได้มาสู้กับ MG Infinite Justice Gundam ซะที

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
V2 Assult Buster - MG รออยู่นะลุงเมื่อไหร่จะเข็นออกมาซะที  :iconsweat:

ใจเดียวกันคับ
ผมแทบจะเอา Crossbone Gundam มาโมเฉือนเองอยู่ล่ะ (กล้าๆกลัวๆอยู่  :iconnasty:)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
    :iconwish:  ผมอยากให้ออก ไอ้หัวเเมลงสาบเป็น MG 1/100 ครับผม  :iconlove: รอนานเเล้ว

ออฟไลน์ kit01

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
  • ตูมีหลายหัว 555
เก่งจริงออก MG V กันดั้มสิ จะไม่ซื้อให้ดู  :iconfreak: แต่จะรอให้มันออกครบทุกร่างน่ะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ loliconman

• *
  • Like: 0
อยากให้ออก เครื่องบิน VF-1S ของโจ ฮิคารุน่ะครับ เพราะตอนนี้กำลังต่อเครื่องบินของมาครอสฟรอนเทียร์อยู่สองตัว ต่อยากพอควร ยังกะมาสเตอร์เกรด
ต่อโมกันต่อไป จนกว่าจะสิ้นโลก

ออฟไลน์ tetsunosuke

• *
พี่ K ครับ
 :iconvsign:

อยากถามว่าเจ้า Gundam Astray Redframe เนี่ยจะมีทำมาเป็น MG 1/100 มั่งไหมครับ

เห็นเดือน 3 จะออกมาเป็น  PG ดันไม่ออก MG ซะได้

ตอนนี้เลยว่าจะเก็บแค่ 1/100 ไปก่อนแต่ติดที่ไม่มีที่ไหนขายเลย เศร้าจริงๆ 

:iconcry:

ติดแหงก @ Kyoto

ออฟไลน์ suramate

• *
  • ใช้สีกระแป๋งKOBE
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยครับ

อยากให้ออก SD ตัวที่มีรายนามดังนี้ครับ

SD Cherudim gundam (นึกรูปร่างพอได้)
SD Arios gundam (คงท้วมน่าดูเลยตอนแปลงเป็นเครื่องบิน)
SD Seravee + SD Seraphim (เอ่ออ ไม่อยากนึกเลย)
SD Unicorn + SD Shinanju (ออกมาคงเท่น่าดูเลย)

มาเล่น SD กันเถอะ!!!
เช็คเบอร์ BB Gundam by BANDAI ได้ที่นี่ จิ้มเลย!!! http://raptorial.e50.163ns.com/museum/web/SDBB-1.htm?jdfwkey=9d8sp3

piston

• บุคคลทั่วไป
GUNDAM OO MG ออกมะไรใครรู้ช่วยบอกทีคับ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 10:14:36 AM »
GUNDAM OO MG ออกมะไรใครรู้ช่วยบอกทีคับ :iconwish:

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

Re: GUNDAM OO MG ออกมะไรใครรู้ช่วยบอกทีคับ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 10:17:04 AM »
 :iconvsign: คงจะอีกนานอะครับ เพราะลุงบันแก ขอเก็บเงินพวกเด็กเล็กๆ สเกลเล็กๆ ไปก่อน แล้วค่อยมาเก็บเงินพวกเด็กโตๆ  :iconcry:

ออฟไลน์ Nellum

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
Re: GUNDAM OO MG ออกมะไรใครรู้ช่วยบอกทีคับ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 10:23:22 AM »
เดี๋ยวก็ออกครับ มั้งนะ? :iconwish:
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ pkruthom

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 10:30:45 AM »
คงใกล็ๆจบSeason2คงจะได้เห็นMGต้นแบบของ

ออฟไลน์ takdoll

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 10:44:32 AM »
อยากให้ออก MG Exia มากกว่าอ่ะครับ ~

ไม่ก็ 00 7 Swords เลย ~  :iconlike:

But It Loves Me.

ออฟไลน์ pkruthom

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 10:54:53 AM »
ผมกลัวว่าจะออกตัวธรรมดามาก่อน
แล้วตัว7ดาบมันจะเป็นVer.2อ่ะซิ :icondisapp:

ออฟไลน์ LUCKY7

• **
  • Like: -13
  • สนใจมาร่วมธุรกิจยึดครองโลกกับเรามั๊ยครับ?
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 11:06:19 AM »
ตัวแรก Exia แน่นอนฟันธง  :iconhappy:

แต่ระวังเวอร์ชั่น trans-am ให้ดีล่ะ เดี๋ยวจะหลังหักแบบ HG :iconfreak:
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

After Sinanju Model
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 11:23:12 AM »
 :iconvsign: พี่น้อง TG คิดว่า หลังจาก Sinanju ออกมาเป็นโมเดลแล้วเนี่ย ใน

ออฟไลน์ Euphoria

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 11:28:04 AM »
น่าจะออกเมื่อลุงเอาss2มาย้อมขายครบทุกตัว

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
Re: After Sinanju Model
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 11:45:20 AM »
เชียร์ Kshatriya ด้วยครับ แต่ว่าปลายปีที่แล้วทาง Gundam.info เค้ามีการทำ survey ในงาน Hobby Show 48th โดยถามว่าอยาก
ให้ทำ MG ตัวไหนออกมาต่อจากSinanju แต่ผลที่ได้ผิดคาดครับ คนโหวด Delta Plus กันกระจายถึง 45% (ทำไมเยอะจังอ่ะ  :icondisapp:)
ก็ไม่รู้ว่า Bandai จะเห็นด้วยไหม ฮ่า ๆ แต่ส่วนตัวคิดว่า Banshee น่าจะมาก่อนนะครับเพราะมันง่ายกว่าเยอะ

MSN-001A1 Delta Plus  45.23%
MZ-666 Kshatriya        24.65%
RGZ-95 リゼル               9.83%
RX-0 2号機 バンシィ         6.93%
AMS-129 ギラ・ズール      4.33%
D-50C ロト                    2.58%
RGM-96X ジェスタ           2.21%
AMS-129M ゼー・ズール    2.17%
AMA-X7 シャンブロ          2.07%

Credit : http://www.gundam.info/content/255
           http://www.gundam-unicorn.net/ms/index.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 12:00:13 PM โดย luckytoffee »

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ Nellum

• *
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 11:47:27 AM »
ส่วนตัวผมก็คิืดว่าน่าจะแบนชีนะ
แต่เดลต้าพลัสมันงามจริงๆ  :iconnasty:
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ 13th

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 12:13:26 PM »
ผมเชียร์ Banshee นะคับ  :iconwink:

ว่าแต่มันมี destory mode เหมือน unicorn ป่าวคับ

ออฟไลน์ RedBeam80

• *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 12:16:38 PM »
เชียร์ Kshatriyaขอรับ ได้มาจะทำสีใหม่เป็นสีแดงยืนคู่กับน้องจู้ อิอิ  :iconnasty:
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน