ผู้เขียน หัวข้อ: Rx93 Nu-Gundam Ver.Damage ?  (อ่าน 3544 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigkung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
Rx93 Nu-Gundam Ver.Damage ?
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 01:16:31 AM »
กราบสวัสดีครับ ท่านสมาชิกทุกท่าน วันนี้กระผมมีงานมานำเสนอท่านเทพทั้งหลายอีกแล้ว พอดีได้เจ้า "นินิวมา" อยากลองวิชาดู ผลก็อย่างที่เห็น - -a

บางทีก็รู้สึกสงสารมันยังไงก็ไม่รู้ คราบเหลืองผมใช้สี อาคิริคเหลือง ผสมน้ำให้มันเจือจางแล้วก็เทสกับกระดาษก่อนเพื่อให้แน่ใจว่ามันบางแล้วจริงๆหลังจากนั้นก็ทาเลย ใช้พู่กันเบอร์ใหญ่ๆหน่อย แล้วสีมันจะไปเกาะตามขอบเอง ส่วนรอยรอบแผลก็ ใช้สีอาคิริคจุ่มสดไม่ผสมน้ำ ค่อยๆแต้มเอาครับ แล้วปิดด้วยเคียด้าน

บางคนสงสัย ทำไมต้องมาฟันกับ Gp01 ด้วย เหตุผลก็คือ sazabi ยังโดนดองอยู่ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะทำสีสดๆหรือจะทำเละดี  :icondisapp:

อันนี้ข้อมูลทางเทคนิคต่างๆ

ส่วนสูงถึงหัว 22.0 เมตร

ส่วนสูงรวม 27.9 เมตร

น้ำหนัก63.0 ตัน

เครื่องกำเนิดพลังงาน 2,980 kw

ระยะเซ็นเซอร์ 21.3 กิโลเมตร

วัถุดิบที่ใช้สร้าง กันดาเรี่ยม อัลลอย

อาวุธ vulcan gun x 2
beam saber x 2
beam rifle
hyper bazooka
beam cannon
missile x 4
fin funnel x 6

รับชมกันเลยครับ

ปล. Nu ตัวนี้โมจีนยี่ห้อ TT ครับ ได้มา 200 บาท เลยกล้าทำนี่แหละครับ แฮะๆ
แถมท้าย Gp01 หุ่นในดวงใจตลอดกาลของผม หล่อเหลือๆ อะ  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2012, 01:19:28 AM โดย bigkung »

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
Re: Rx93 Nu-Gundam Ver.Damage ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 08:48:44 AM »
สวยมากเลยครับ รอชม SaZaBi อยู่นะครับ  :iconhappy: