ผู้เขียน หัวข้อ: launcher sword strike 1/100 TT  (อ่าน 3989 ครั้ง)

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
launcher sword strike 1/100 TT
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 08:58:08 PM »
ฝึกทำสีตัวที่ 4 ครับ ใช้สีกันเซ่หมดเลย แอร์บรัชจีนครับ อันละ 7 ร้อยกว่าบาท โอริงขาดหมดแล้ว
แต่มันยังพ่นได้อยู่ งงๆเหมือนกัน ทินเน่อร์ของกันเซ่สูตร์แห้งช้าครับ (แห้งเร็วมันเปลือง)

พอใช้แอร์บรัชพ่นแล้วใช้สีกระป๋องไม่ลงเลย 55+
แอร์บรัชพ่นง่ายกว่าสีกระป๋องเยอะ สีไม่ฟุ้ง ไม่ค่อยเหม็นด้วย

ทำสีเสร็จเฉพาะตัวครับ อาวุธยังทำไม่เสร็จ เสร็จแล้วจะมา up อีกทีครับ

.....................................................
1. หน้าชัดๆครับ มีฝุ่นเกาะด้วย ตาใสๆครับ ไม่รู้จะทำสียังไง ว่าจะเอาสติ๊กเกอร์แปะเอา
ตรงตัวผมลองเอาเข็มเดินเส้นเอาครับ เส้นมันเล็กไป ถ่ายรูปมองไม่เห็นเลย

.....................................................
2.ด้านหลัง มืดๆนะครับ ไฟไม่ค่อยมี ทั้งไฟแสงสว่าง และไฟในการต่อ

3.ด้านหน้าครับ ใช้สีเมทาลิคผสมสีดำครึ่งๆ พ่นง่ายมาก ทีเดียวติดเลย สีน้ำเงินตรงกระโปรงลืมพ่นครับ 55+

4.จริงๆผมพ่นไฮไลท์หนักมากเลย แต่ถ่ายไม่ค่อยติด สีขาวผมเอาสีขาวเงา+สีเมทาลิคนิดหน่อยผสมครับ พ่นขึ้นเร็วมาก
สีขาวล้วนๆมันพ่นติดยากเปลืองสีอ่ะครับ ขวดตั้ง 80 -.-

5.ด้านหลังครับ  ผมลืมอุดขัดหลายที่เหมือนกัน แหะๆ

6.มันยืนไม่ค่อยอยู่ไม่รู้จะทำท่าอะไรดีครับ ไว้ต่อขาตั้งแล้วจะมาโพสใหม่

7.แถวตรง เส้นดำๆผมใช้ tamiya x10 + น้ำมันไฟแช็คครับ ตรงแขน กับตรงตัวที่เป็นสีขาว ผมเดินเส้นเอง เลยเบี้ยวไปมา

8.ด้านหลังอีกรุป เวลาใช้คีมตัด พลาสติกมันฉีกออกมาเลย ผมต้องอุดขัดตั้งหลายที่ จะเอามีดเฉือน ก็แหว่ง มือไม่นิ่งครับ

9.เรียกบอลเก็งกิ

10.ท่าสาวแตก

ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ เดี๋ยวทำอาวุธจะเอามาโพสเพิ่มครับ

ปล.อยากจะเตือนหลายๆท่านพ่นสีต้องใส่หน้ากาก ใส่ถุงมือด้วยนะครับ
ทินเนอร์มันอันตรายมาก
ผมใช้แบบนี้ 500 บาทมั้งถ้าจำไม่ผิด ใส่ใส้กรองสารระเหย

ว่าจะเก็บตังค์ซื้อดีๆไปเลยของ 3M

ถ้าเริ่มพ่นคล่องกว่านี้จะเปลี่ยนไปใช้สีน้ำแทนแล้ว
โดนเมียด่าด้วยไม่ใช่อะไร 55+

สุดท้ายแล้วขอขอบคุณ คุณ naroki ที่ช่วยแนะนำวิธีประกอบแอร์บรัชครับ ผมเกือบโยนทิ้งแล้ว :iconlol:
นั่งอ่านกระทู้คุณ naroki เลยตัดสินใจกลับมาต่อกันดั้ม หลังจากที่เลิกต่อไปเกือบ 10 ปี :iconcry:

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
แก้ไขครั้งที่ 1

พอดี แปะสติ๊กเกอร์มาครับ เลย up รูปเพิ่ม

อันนี้เปิด flash ตอนถ่ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2012, 12:00:03 AM โดย babylove »

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
Re: launcher sword strike 1/100 TT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 01:04:42 AM »
สวยเนียรเลยครับ เห็นแล้วอยากกลับมาพ่นอีก แต่คงไม่ไหวสุขภาพปอดโดนทำลายไปเยอะ 555

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: launcher sword strike 1/100 TT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 01:53:08 PM »
สีขาวดูเนียนดีครับ

รูปแรกตรงสีน้ำเงินนี่ทีแรกเข้าใจผิดนึกว่าเป็นรอยถลอก ที่แท้แสงไฟมันสะท้อน :icondizzy:

ปล. ผมใช้หน้ากากผ้าแบบที่จารจรใช้กัน พอช่วยไม่ให้สูดโดยตรงได้บ้าง แต่ผมชอบพ่นในที่โล่งๆ ปัญหาการสูดดมทินเนอร์เลยไม่ค่อยมี แต่จะเจอปัญหาจากลมพัดสีย้อนใส่หน้าใส่ตามากกว่า ปัจจุบันหันมาใช้หน้ากาก Goggle ที่ผมไว้ใส่เวลาเล่น airsolf gun แทน เช็ดล้างสีง่ายดี แล้วสวมหน้ากากผ้าไว้ด้านในแทน