ผู้เขียน หัวข้อ: Berserk Fuhrer...คนรักซอย  (อ่าน 5804 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thundercat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 25
Berserk Fuhrer...คนรักซอย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 03:32:31 PM »
...ตามมาอีกตัวกับ Berserk Fuhrer
โดยรวมดีครับ แต่ช่วงข้อขาตรงจุดหมุนมันเหมือนจะหลวม
ทำให้หมดสิทธ์ขยับหัวไปด้านหน้าเลย...ขามันพับลงมาทำท่านั่งเลยอ่ะครับ
อาจจะต้องใช้ Action Base ช่วย
มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ..รู้งี้ ผมเอา จ๊อยที่เป็นยางมาพ่นสีอัดเพิ่มเข้าไปดีกว่า  :iconcryout:

คู่ปรับตลอดกาล ของ LIGER ZERO

เทียบกับ GENO BREAKER ดูสูงกว่า อาจเป็นเพราะช่วงขายาวขึ้นหน่อย

มีใครจำได้ไหมครับว่ามี GENO SAURER สีน้ำเงินอยู่ในเรื่องด้วย แต่ผมเอา GENO BREAKER มาทำ
แต่ยังไม่เสร็จครับ
Thundercat

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
Re: Berserk Fuhrer...คนรักซอย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 03:59:56 PM »
โครตสวยเลยครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 06:00:22 PM »
สวยมากเลยครับ :iconwish: สีโครงนี้ทำไงอ่ะครับ แล้วพ่นเึลียรด้วยป่าวครับ

ออฟไลน์ jackal

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 08:30:55 PM »
สวยมากเลยครับ สีโครงในกับเล็บแล้วก็อาวุธสวยมากครับท่าน ส่วนสีขาวนี่ผสมเอาใช่มั้ยครับ มันดูไม่ออกขาวเลยทีเดียว
ขอรายลัเอียดสีที่ใช้เผื่อเป็นแนว หน่อยนะครับ :iconmeow:

ออฟไลน์ RyuKeeper

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -18
  • ริวจะไม่ยุ่ง... มันอยู่ไม่ได้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 10:33:46 PM »
สำหรับคนชอบซอยจริงๆ

เหตุที่ชอบซอยเพราะว่าเวลาใช้ทำกับข้าวมันสุกง่ายดี เวลากินก็นุ่มลิ้น

ถุ้ย !  :icondisapp: ไม่ใช่ละ ออกทะเลเลย  :iconpale:
นักบินของ Freedom งั้นรึ !?

รึว่า !! Abe Yamato !!

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 11:07:02 PM »
อั่ยยะไฮไลท์ได้อารมณ์เหล็กมากๆ  สีแดงสวยมากใช้สีอะไรครับ

ออฟไลน์ Thundercat

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 11:12:12 PM »
สวยมากเลยครับ สีโครงในกับเล็บแล้วก็อาวุธสวยมากครับท่าน ส่วนสีขาวนี่ผสมเอาใช่มั้ยครับ มันดูไม่ออกขาวเลยทีเดียว
ขอรายลัเอียดสีที่ใช้เผื่อเป็นแนว หน่อยนะครับ :iconmeow:

ผมใช้สีของกันเซ่ครับ..เอาสีขาวเบอร์1 แล้วก็สีม่วง 1หยด ไม่ได้ใช้อะไรวัดเป็นพิเศษ กะเอาอะครับ
ตามคู่มือที่ให้มาเขาบอก ขาว 95% ม่วง 5%

ตอบคุณ oorx ครับ
ส่วนสีโครงใน..พ่นดำรองพื้นก่อน..แล้วตามด้วย Super Silver เบอร์159 ครับ
ด้วยความขี้เกียจไม่ได้พ่นเคลียร์ครับ..ขัดแต่ไม่อุด

ตอบคุณ a ครับ
พ่นดำ..ตามด้วยSuper Silver...พ่น Clear Red ทับครับ
Thundercat

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 11:22:08 PM »

ตอบคุณ oorx ครับ
ส่วนสีโครงใน..พ่นดำรองพื้นก่อน..แล้วตามด้วย Super Silver เบอร์159 ครับ
ด้วยความขี้เกียจไม่ได้พ่นเคลียร์ครับ..ขัดแต่ไม่อุด

ตอบคุณ a ครับ
พ่นดำ..ตามด้วยSuper Silver...พ่น Clear Red ทับครับ
[/quote]

มันเป็นเช่นนี้นี่เองจะจำเอาไปใช้ไม่ว่ากันนะขอบคุณครับ

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 12:21:18 AM »
เดียวจะลองเอาไทำดูบาง ขอบคุณน่ะครับ :iconlove:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 04:35:07 AM »
โอ้ว...สวยจัดเก็บรายละเอียดได้เนียนมากครับ
ถูกใจคนรัก Zoids จริงๆครับ :iconjoy:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 07:20:12 AM »
งานสี สวยสะอาดเรียบเนียนเชียวครับ ในจุดที่ทำสีโลหะก็ทำออกมาได้สมจริงครับ
ไฮไลท์ก็กำลังดีดูสวยลงตัวมากเลย เป็นงาน Zoids ที่ดูได้ไม่เบื่อเลยจริงๆ

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ kakashioo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 08:33:48 AM »
ชอบสีบอดี้ครับ ขาวออกม่วงอ่อนสวยดี  :iconwish:

ออฟไลน์ Me_Me

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 11:56:05 AM »
งานเนี็ยบมาก ผมก็คนรักซอยๆๆ

ออฟไลน์ pepozz

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 05:30:56 PM »
สวยมากเลยครับ  :iconcryjoy: ผมก็ชอบซอยครับ

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 04:51:06 PM »
สวยมากเลยครับ
ตอนนี้ซื้อ Zero Liger Schneider มาตัวนึง
นั่งกุมขมับกะมันอยู่เนี่ยครับ