MODEL ZONE > Show Off / ทำสีมาอวด

วิธี up รูปแบบง่ายๆผ่าน facebook

(1/3) > >>

babylove:
หลายท่านมีปัญหากับการ up รูปผ่านเว๊ป ทั้งวุ่นวาย ช้า แก้ไขลำบาก
เลยเลิกที่จะเอารูปมาลงห้อง show off
วันนี้เรามา up รูปผ่าน facebook แบบง่ายๆดีกว่าครับ
......................................................................
ต้องมี ID ใน facebook ก่อน (แน่ละ) :iconfreak:

1.เลือก เพิ่มรูปภาพ-------->สร้างอัลบั้มรูปภาพ

2.เลือกรูปที่จะ upลงเว๊ป------>กด open

3.รอจนupรูปเสร็จแล้วกด "โพสรูปภาพ"

4.เปิดภาพดู แล้วคลิ๊กซ้ายที่รูปที่เปิดแล้วเลือก properties

5.คลิ๊กลากที่อยู่ไฟล์รูปไว้ แล้วคลิ๊กขวาเลือก copy

6.กลับมาที่เว๊ป thaigundam
ตั้งกระทู้ แล้วอยากใส่รูปตรงไหนก็ คลิ๊กเลือกปุ่ม"ใส่รูป" แล้วกด Ctrl + v จะได้ code รูปภาพ
หากต้องการวางหลายๆภาพ ใช้วิธีเดียวกันนี้ไปเรื่อยๆโดยเปลี่ยนรูปใน facebook ในข้อ4.ตามต้องการครับ

..................................................................................
ขออนุญาตตั้งกระทู้ในห้องนี้นะครับ เพราะคิดว่าเป็นประโยชน์สำหรับคนที่จะโพสรูปลงห้อง show off :iconwish:

Me_Me:
ขอบคุณครับ

NeoX:
แจ่ม เดี่ยว ต้องปักหมุด

kit556:
ขอบคุณครับ ง่ายดี ต้องลองบ้างละ

tenkaminari:
สะดวกดีสำหรับตอนนี้อะครับ
แต่ถ้า FB เปลี่ยนโครงสร้างของ URL ละก็ รูปมันจะไม่ขึ้นในนี้อีกเลยนะครับ
FB เคยเปลี่ยนโครงสร้างของ URL ครับ เพราะเคยเอารูปเน็นด๋อยไปลง Blog แล้วตอนนี้รูปไม่ขึ้นแล้วทั้งๆที่ยังไม่ได้ลบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version