ผู้เขียน หัวข้อ: หายไปนาน ขอ W.I.P HG 1/100 Wing 0 เป็น MG อัพเดท ความคืบหน้า อีกนิด  (อ่าน 8026 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
หายไปนานเลย ไม่ได้ทำทำโมแบบเป็นเรื่อง เป็นราว มาซักพักใหญ่ๆ

วันนี้เลยเอางานโมที่กำลังทำอยู่ มาให้ติชม กันครับ

อย่างที่บอก งานนี้ไม่ได้ตั้งใจเลย ว่าชาตินี้จะต้องมาทำ HG ให้เป็น MG :iconcryjoy:

งานนี้งานแรกเลย ก็งูๆ ปลาๆ กันไป

มาดูงานกันครับผม :iconwink:

เริ่มจากพระเอกของงาน ผู้โชคดีคือ !!!! เชนลอง EW MG TT

ส่วนเดิมๆที่จะใช้มีเท่านี้ครับ  :icondisapp:

ชิ้นส่วนที่ไปชำแหละมาได้จาก HG Wing 0  :iconcry:

ชิ้นส่วนที่ต้อง โมแบบบ้านๆ เพื่อเอาไปติด เชนลอง

เปิดงานมา ก็แหว่งซ่ะแล้ว!!!! ใบเลื่อยกิน :icondisapp: ทุกปัญหาแก้ได้ EPOPUTTY โล้ด

ส่วนลำตัว สว่านเจาะ ยึดชิ้นส่วนด้วย ลวด เอาแค่ไม่หลุดพอ 555 เผื่อแกะออกมาทำสี ค่อย หยอดกาวติดตายไปเลย

เอาส่วนฝาปืน มาปกปิดซ่ะ :iconnasty:

ชิ้นส่วนเจ้าปัญหา คิดไม่ตกจะเอาอะไรมายึดเกราะไหล่ สุดท้าย ก็เอาไหล่เดิมมาชำแหละ พอกด้วย EPO จบ :iconwink:

ได้ท่อนบนมาแล้ว  :iconpunch:

มาต่อที่ช่วงล่าง กระโปรงหลัง ใช้ของ HG + ชิ้นส่วนเดิม (สีเทา)ของเชนลอง หั่น ยัด EPO อุด จบ :iconwink:

กระโปรงข้าง ใช้ตัวยึดของ เชนลอง สว่าน เจาะ ยัด จบ

เป้า+กระโปรงหน้า ใช้ตัวยึดเดิมของเชนลอง หั่น เลื่อย ยัด EPO อุด STEP เดิม :iconwink:

ได้ช่วงสะโพก มาแล้ว :iconwish:

เกราะเข่า ไม่มีอะไรมาก หั่นกระจุย ยัด EPO !!! :iconfreak:

ชิ้นนี้ไม่รู้จะเรียกว่าอะไร หั่น ยัดลวด หยอดกาว ติดตาย  :iconnasty:

ลองเอามาประกอบเป็นตัว เกือบ 70 % แล้วเหลือจัดการ อะไรอีกนิดหน่อย จริงๆ อยากใช้ตัว MG Wing EW มากกว่า แต่มันหาไม่ด้ายยย :iconcryjoy:

ขอบคุณ ทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม ครับผม ไว้ทำต่อ จะมาอัพเดทเพิ่มครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2013, 11:05:25 PM โดย yodjib »

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
Re: หายไปนาน ขอ W.I.P HG 1/100 Wing 0 เป็น MG แบบไม่ตั้งใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 01:29:25 AM »
ผมว่า บันไดคงใกล้คลอดเเล้วละครับสำหรับ MG  ใจสู้จิงๆครับนับ  นับถือ เห็นเเล้วนึกถึงความหลัง โมตัวแรก อิอิ   :iconsmile:

ออฟไลน์ Ak47

• **
  • Like: -59
Re: หายไปนาน ขอ W.I.P HG 1/100 Wing 0 เป็น MG แบบไม่ตั้งใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 05:12:09 AM »
มีความคิดคล้ายๆกะผมเลยฮะ ที่บ้านมีโครงของเดสตินี่อยู่ ว่าจะเอามาโมเป็น ดับเบิ้ลเอ๊กซ์ (ชอบล่วนตัว)

ได้แนวทางมาก ขอบคุณและรอชมต่อไปครับ (age1/144ยังไม่เสร็จเลยง่า :iconcryjoy:)
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:53:14 AM »
ผมว่า บันไดคงใกล้คลอดเเล้วละครับสำหรับ MG  ใจสู้จิงๆครับนับ  นับถือ เห็นเเล้วนึกถึงความหลัง โมตัวแรก อิอิ   :iconsmile:

ไม่ได้ตั้งใจทำเป็นMGจริงๆ ครับตัวนี้ พอดีไปได้ซาก ไม่สมประกอบมาตัวนึง

ไม่รู้จะแก้ จะซ่อมยังไง เลยจำเป็นต้องทำเป็น MG ครับ หุหุ :iconwink:

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 11:03:41 PM »
อัพเดท งานกันซักหน่อย

เบื้องหลังการยึดเกราะ ดิบสุดๆ

ใช้น้อต แทนลวด ที่เคยทำไว้ แน่นหนาดี ไม่ก่อกแกก

ส่วนหัว จับทำสี แล้วนิดหน่อย ดูเป็นวิงขึ้นมาอีกนิด

เช็คความเรียบร้อย มุมต่างๆครับ  :iconwink:

เอามายืนเทียบ กันตัว MG พอจะเนียนๆ ไปได้ไหม  หุหุ :iconnasty:

ท่าบังคับ

เหลือจับมาทำสีต่อ รออากาศดีๆ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ jakris37

• Like: 31
สวยดีครับ ได้อารมณ์ถึกๆยังกะ super robot  :iconwinks:

คิดจะตัดเส้นหรือวอชรึปล่าวครับ ส่วนตัวอยากให้มี :iconwish:

• **
สวยดีครับ ได้อารมณ์ถึกๆยังกะ super robot  :iconwinks:

คิดจะตัดเส้นหรือวอชรึปล่าวครับ ส่วนตัวอยากให้มี :iconwish:

กำลังตัดเส้นอยู่ครับ ทำไปเรื่อยๆ เหลือไปหา ดีคอลมาติด ยังหาไม่มีเลย  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ nutom030

• **
  • Like: 18
เห็นแล้วไฟโมลุกพรึ่บเลยครับ เดี๋ยวไปปัดฝุ่นมาลองมั่ง  :iconpunch:

ว่าแต่ลุงบันทำสเกลผิดนะเนี่ย ตัว HG เก่าก็ใหญ่เกิน MG ก็เล็กกระจิ๋วหลิว โมรวมกันเลยแปลกตาไปนิดนึง  :icondisapp:

ไม่รู้ว่ายืดคอกับขยายเอวหน่อยจะดีขึ้นมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • *
  • Like: 8
โอ๊ สวยงามมาก

อยากทำ Double x MG เหมือนกัน

แต่หา 1/100 Double x ไม่ได้ซะที  :iconcry:

• **
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ

สภาพตอนนี้ เอาเข้าร่วม แกงค์ วิง วิ่ง วิ๊ง :iconwish:

ผมเลือกโทนสี dark blue ให้โมมันดูมืดๆ หน่อย เผื่อตัวนี้ ออก MG มา จะได้ ไม่ทับกัน

แนวคิด กะว่าจะให้ตัวนี้เป็นเครื่อง เทสไทป์ ของ HERO ครับผม