ผู้เขียน หัวข้อ: SD Unicorn Gundam 02 Banshee สีกระป๋องล้วนๆครับ + รีววิวแปลงร่าง  (อ่าน 4552 ครั้ง)

ออฟไลน์ scout

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
งานนี้สีกระป๋องล้วนครับ
1. สีรองพื้น TOA ตอนซื้อมีแต่สีน้ำตาลเลยใช้ๆไป แต่เนียนดีเวลาพ่นไม่ทั่วถึงมันจะออกแดงๆสนิม เลยแถเนียนไปว่ามันเป็นคราบสนิมได้ 555
2. สีดำด้าน TOA FLAT Black
3. สีทอง TOA Gold
4. สีเงิน อันนี้ใช้ของเดิมที่มีอยู่จำยี่ห้อไม่ได้กระป๋องดำๆ จริงๆถ้าไม่มีก็คงใช้ TOA เหมือนเดิม
แล้วพ่นตรงไหน พ่นด้านในของไซโคเฟรมครับ เพราะ เวลามองทะลุเข้าไปข้างในตัวมันดำๆทำให้ไซโคเฟรมมันมืดไปด้วย ก็เลยพ่นสีเงินด้านในให้มันสว่างขึ้นครับ

แต่บางจุดก็ปล่อยๆไป อย่างกรงเล็บต้องมาบังพ่นอีกก็ขี้เกียจ จะเอาสติ๊กเกอร์มาติดแทนก็เหมือนจะติดให้เนียนๆยาก เลยช่างมันละกัน 555

Befor

After

Unicorn Mode

ดูหน้าชัดๆ โหมดนี้แว่นแดงๆก็หล่อดีเหมือนกัน

ดีคอลเหมือน Master Grade สีขาวมาตัดกับดำด้านออกมาแล้วเด่นมาก

ขาแบบปิดไซโคเฟรม
 ใครเห็นรูปโปรโมททีแรกแล้วเซ็งเพราะอยู่ในโหมดยูนิคอร์นแล้วขายังเปิดโชว์อยู่ไม่ต้องห่วง

มันมีขาเก่าของม้าขาวมาให้ครับเป็นแบบทึบๆไม่มีไซโคเฟรมเอามาเนียนใส่ได้

แต่เซ็งกระโปรงหน้ามีแต่แบบเปิดเกราะอย่างเดียว = ="

และไม่มาแค่ขาบีมแมกนั่มกับโล่มันก็มี
(มันมีทุกชิ้นของม้าขาวเลยเพราะแผงเดิม ลุงบันใจดีให้มาหมด)

ดีคอลเหลือ แปะเนียนไปกับโล่ละกัน

Banshee Norn??

เริ่มแปลงร่างเป็น Destroy Mode เอาอาวุธออกไปก่อนละกัน

จับแยกชิ้นจะได้แปลงร่างได้สะดวกขึ้นครับ

ท่อนขาเปลี่ยนเอาของ Banshee แบบมีไส้ในเป็นไซดคเฟรมมาใส่แทน แต่ตัวจ๊อยท์ติดเท้าไม่พอ เพราะงั้นต้องสลับกันใช้นะครับ

ของ Banshee จะมีไซโคเฟรมสอดไส้ไว้ข้างใน

เอามาติดกับสะโพก ส่วนสะโพก เปิดเป้าออกมา

กระโปรงหลังเปิดด้านล่างเล็กน้อยจะมีทรัสเซอร์อยู่ข้างใน

Back Pack ถอดบีมเซเบอร์ออกแล้วใส่สลับฝั่งกัน

ไหล่ถอดเกราะบนออก

ถอดชิ้นด้านข้างออกแล้วใส่กลับไปอีกจุดนึง จะได้ไหล่แบบเปิดเกราะ

สลับฝั่งใส่

ต่อมาคือลำตัว อันนี้ใครคิดจะทำสี ตอนต่อดิบครั้งแรกยังไม่ต้องไปต่อให้เสร็จนะครับ เพราะเวลางัดแยกชิ้นออกมาทำสีงัดยากมาก

แยกอกซ้าย ขวา
ใส่แขนเข้าไปแล้วดึงออกมาจะดึงง่ายขึ้นครับ

แล้วก็เลื่อนชิ้นส่วนเอวลงมานิดนึง นิดนึงจริงๆแทบไม่เห็นความต่างไม่ต้องไปดึงมันก็ได้ เดี๋ยวมันก็หุบกลับ = ="

พับอกด้านหน้าลงมา

ส่วนหัวถอดแก้มสองข้างออก

ถอดหน้าออกมามันมีสองหน้าประกบกันอยู่

ใส่กลับเข้าไป

ส่วนแก้มเอามาใส่คืนแต่ฟลิงเอาด้านหลังมาไว้หน้าแทน ก็คือใช้ด้านที่มีไซโคเฟรมมาไว้ข้างหน้า

สุดท้ายกางเขาออก

Destroy Mode

ส่วนโล่ ชิ้นใสหมุนออกมา

ชิ้นใสนี่ใสทั้งชิ้นนะครับ ขอบสีดำไปทำสีเพิ่มเอาเอง

มีบีมเซเบอร์แถมด้วยแต่สีจะไม่ตรงตามเรื่องเพราะมันมาแผงเดียวกับไซโคเฟรม

ให้มาเป็นแบบใสทั้งชิ้นเช่นกันไปทำสีด้ามจับกันเองนะครับ

ติดโล่กับบีมแมกนั่มเข้าไป

เปลี่ยนมาใส่อาวุธของ Banshee บ้าง

ปืนปากเป็ดหมุนลงมาปิดมือได้เลยไม่มีอะไรซับซ้อน

ที่ตักดินรถแบ็คโฮ

กรงเล็บกางแยกกันสี่นิ้ว

แม้แต่ Master Grade ยังทำไม่ได้ กรงเล็บด้านล่างกางออกไปข้างๆได้เหมือนในเมะ

แอ๊คชั่น..
 มันขยับได้ขนาดนี้ก็ดีแล้ว

ขอบคุณทุกท่านที่รับชมนะครับ :iconvsign:

แถม...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2013, 11:28:03 PM โดย scout »

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
Re: SD Unicorn Gundam 02 Banshee สีกระป๋องล้วนๆครับ + รีววิวแปลงร่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:06:39 AM »
โอ้โห ไอ้ตัวเล็กนี่หล่อมากกว่าที่คิดเยอะเลย

เมื่อก่อนต่อ ตัวเล็กแล้วไม่ถูกใจ เดี่ยวนี้ทำดีกว่าเดิมเยอะมากๆ

ทำสีแล้วสวยกว่าก่อนทำมากเลยครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: SD Unicorn Gundam 02 Banshee สีกระป๋องล้วนๆครับ + รีววิวแปลงร่าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 04:29:12 PM »
เข้ามาฮารูปสุดท้าย  :iconlol:

ขโมยสัญญาณสินะ

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 05:14:36 PM »
แบบนี้เขาเรียกว่า "หล่อเล็ก" สินะ :iconlol: