ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฝากด้วยนะครับ 00Q หัดเดินไฟครั้งแรกครับ  (อ่าน 4869 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ak47

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -59

***อุปกรณประกอบฉาก...***

สวัสดีครับ หลังจากที่พี่ๆน้องๆได้สละเวลามาเข้าชมเพจ https://www.facebook.com/GunplamoBuilderShop ของผม

ในฐานะสมาชิกที่เล่นบอร์ดนี้มานาน (แต่ไม่ค่อยโพสท์ 555+) จึงอยากจะทำอะไรเล่นๆเป็นการอัพสกิลตัวเองไปในตัว
วันนั้นผมไปเดินบ้านหม้อมาครับ เลยไปจัดชุดหลอดLEDมา7สี สีละ25ดวง สายไฟ บัดกรี ตะกั่ว สวิทช์ เพื่อจะลองหัดเดินไฟดู

เลยเริ่มจากอะไรง่ายๆ อย่าง SD ก่อนเลยครับ กับโมจีนตัวนี้ 00Q ยี่ห้อQY ครับ (พลาสติกนิ่มมาก คว้านสนุกมือเลย)

ติดฟลอยสติ็กเกอร์ เพื่อกระจายแสงไปทางด้านหน้า

แล้วก็คว้านเดือยช่วงลำตัว จากนั้นก็หย่อนสายไฟลงไป

จากนั้นก็เจาะรูช่วงกระโปรง คว้านเดือยช่วงหว่าขา ใส่ถ่านกระดุม2เม็ด บัดกรีเก็บสายไฟ

โดยรวมไม่ยากมากครับ ยากตอนซ่อนสายไฟเท่านั้นเอง แต่พอเสร็จนี่ก็แยกชิ้นส่วน อุดขัด ทำสีต่อไป... :iconpale:

ยังไงนี่ก็เป็นงานมือใหม่ ติชมได้ตามสบายเลยครับ

ขอบคุณที่สละเวลามาชมกันนะครับ
:iconcryjoy:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
Re: ขอฝากด้วยนะครับ 00Q หัดเดินไฟครั้งแรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 07:18:13 PM »
เยี่ยมครับ ว่าแต่ได้คิดเรื่องการเปลี่ยนถ่านเวลาถ่านหมดไว้รึเปล่าครับ  :iconvsign:
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ Ak47

• **
  • Like: -59
Re: ขอฝากด้วยนะครับ 00Q หัดเดินไฟครั้งแรกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 06:45:17 PM »
เยี่ยมครับ ว่าแต่ได้คิดเรื่องการเปลี่ยนถ่านเวลาถ่านหมดไว้รึเปล่าครับ  :iconvsign:

อ่า...ผมวางช่องถ่านมันอยู่ตรงเป้าอะครับ ถอดเปลี่ยนง่าย ขอบคุณครับ (ใช้กระดุมเม็ดเล็ก*2 ถึงจะจ่ายไฟได้)
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ windwinter

• Verified User
  • *
  • Like: 9
    • http://windwinter.exteen.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 12:11:29 PM »
น่ารัก  :iconlol:

น่าลองถ่าย แบบปิดไฟหมดดู คงสวยดีนะ  :iconjoy: