ผู้เขียน หัวข้อ: LBX 001 "Achilles" จงรับรู้ความแข็งแกร่งของข้า ด้วยร่างกายของเจ้าเอง  (อ่าน 3361 ครั้ง)

ออฟไลน์ chuzero

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
ผลงานการทำสีพลาสติกโมเดล หรือ เรียกสั้นๆว่า พลาโม ตัวนี้เป็นผลงานการทำสีเป็นครั้งที่ 2 และได้นำไปร่วมงาน MEETING PHUKET GUNPLA เมื่อวันที่ 5 พ.ค. ที่ผ่านมา และด้วยความที่ว่าเวลามันกระชั้นชิดเข้ามาทำให้กลัวว่าจะทำไม่ทัน จึงได้เละอย่างที่เห็นครับ ฮ่าาาา

สีที่ใช้ก็เป็น

ขาว -  
เทา -   + black -  +   นิดหน่อย
ทอง -   สะบัดสีดำ enamel ใส่เล็กน้อย
แดง - แดง กันเซ่ +   เล็กน้อย
เหลือง - เหลือง กันเซ่
อาวุธ และ ข้อต่อ - black matallic gunze +   เล็กน้อย
ตัดเส้น ดำ อินาเมล ทามิย่า

มือใหม่หัดถ่ายรูป ชัดบ้าง ไม่ชัดบ้าง ต้องขออภัย

Front

Rear

Side

แอคชั่นกันบ้าง

ตาถลอก ตัว v ที่หน้าอก ถลอก :'(

โล่แบบ ชัดๆ

ขอบคุณที่รับชมครับ ติชม ได้ครับ เพื่อ ผลงานที่พัฒนาขึ้นในครั้งหน้า
https://www.facebook.com/ChuALittleFactory

ANOGUNDAM

• บุคคลทั่วไป
สวยดี ครับพี่

ชอบครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
นานๆจะเห็นดันบอลซักที โดยรวมงานออกมาดีมากครับ เเต่เสียดายที่ตรงตาที่มีสีดำเลอะเท่านั้นเองครับ อุอุอุ  :iconvsign:

ออฟไลน์ chuzero

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
สวยดี ครับพี่

ชอบครับ  :iconsmile:
ขอบคุณมากครับ  :iconvsign:

นานๆจะเห็นดันบอลซักที โดยรวมงานออกมาดีมากครับ เเต่เสียดายที่ตรงตาที่มีสีดำเลอะเท่านั้นเองครับ อุอุอุ  :iconvsign:
ไม่ได้เลอะครับ มันถลอก  :iconlol: