ผู้เขียน หัวข้อ: D-style White Glint (Backpack modified)  (อ่าน 2826 ครั้ง)

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
D-style White Glint (Backpack modified)
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 12:23:36 PM »
งาน80%แล้วครับ แล้วเกิดอาการดองขึ้น555
งานก็มีซ่อมพวกจุดข้อต่อต่างๆ+เสริมน้ำหนักที่ขาให้รับน้ำหนัก backpackที่เพิ่มขึ้นมาให้ยืนได้
สีเสร็จไป80% ใช้สีกระป๋อง Epoxyก็ยังโป๊วไม่เสร็จตามภาพอาการขี้เกียจก็มา Backpack น่าจะเอาของSD Blaze Saku อะไรมานี่ล่ะหลายปีและจำไม่ได้ขี้เกียจล้างสีพ่นทับไปเลย
สรุปต้องล้างสีเพราะมันหนาเกิ๊น เลยดองไว้จนบัดนี้

ต่อดิบด้านหน้า

ต่อดิบด้านหลัง

จัดการEpoxyจุดต่างๆซะ

ทำสี

จบครับไว้มีไฟมะไหร่จะมาสานงานต่อนะครับ