ผู้เขียน หัวข้อ: นอกไลน์ Ironman Mk42 1/9 Dragon  (อ่าน 4089 ครั้ง)

ออฟไลน์ markwilliam

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
นอกไลน์ Ironman Mk42 1/9 Dragon
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 06:22:15 PM »
ขอนอกไลน์หน่อยนะคับ พอดีไปเห็นงานของพี่คนนึงเข้าเลยอยากทำบ้าง จริงๆตั้งใจอยากทำ Mk 7 ในภาค Avenger อ่ะคับ แต่พอดีหาซื้อไม่ได้เลย เลยจัด Mk42 ในภาค Ironman3 มาแทน

ตัวโมเปนของค้าย Dragon นะคับ ไม่มีการลงสีมาให้เลย สีเดียวทั้งตัว การประกอบต่างจากกันดั้มนะ เพราะไม่มีเดือยมาให้เสียบ ต้องใช้กาวเอาคับ เรื่องดีเทลผมว่าค่อนข้างดีนะคับละเอียดเชียว

แต่ตัวพลาสติกผมว่าบางไปหน่อย กะจะลองทำสีให้เหมือนหน้ากล่องเลย แต่คงต้องใช้สีกระป๋องไม่มีแอร์บรัช กังวลว่าสีจะหนาแค่ไหน ส่วนใครมีเทคนิคแนะนำ ก็แนะนำเลยนะคับ ผมยังอ่อนประสบการณ์

ตัวกล่องคับ สวยเลยทีเดียว

แผงที่มีไม่มากคับเท่าไหร่  แถมฐานมาให้ด้วยนะคับ

ประกอบเปนตัวต้องใช้กาวคับ ไม่มีเดือย เลยต้องแปะเทปไปก่อน

ต่อเป็นตัวแล้วเริ่มเก็บรายละเอียดไปเรื่อยๆก่อน ไว้เดี๋ยวจะมาอัพใหม่นะคับ เผื่อไคมีเทคนิคๆดีแนะนำจะได้ทำตาม

** รายละเอียดตามตัวเยอะมาก บังพ่นก็เยอะ ผมอยากทราบว่าถ้าใช้เทปกั้น กับใช้ Masking Sol แบบไหนสะดวกกว่าคับ แล้ว Masking Sol ถ้าทาทับสีที่พ่นไปแล้ว เวลาลอกออกสีที่เราพ่นจะลอกตามป่าวคับ

ออฟไลน์ ganarel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
Re: นอกไลน์ Ironman Mk42 1/9 Dragon
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:16:31 PM »
แม่จ้าววว Mark 42 แต่ให้แดงมาทั้งตัวซะงั้น บังพ่นกันหน้ามืดเลย

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: นอกไลน์ Ironman Mk42 1/9 Dragon
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 06:32:45 PM »
แล้วมันขยับได้ไหมครับถ้าไม่มีเดีอยเลย :icondizzy:

ออฟไลน์ markwilliam

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 08:44:18 PM »
ตัวนี้ขยับไม่ได้นะคับ โพสได้ท่าเดียวตามหน้ากล่องเลยคับ เค้าเรียกว่าฟิกโพสป่าวไม่แน่ใจนะคับ