ผู้เขียน หัวข้อ: ทดลองทำสีผม เจมินี่ ซากะ LC ใหม่  (อ่าน 3181 ครั้ง)

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ทดลองทำสีผม เจมินี่ ซากะ LC ใหม่
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 07:45:32 PM »
เนื่องจากผมของ ซากะ ทีเป็นมิธจีนหรือแท้ ถ้าเทียบสีกับในอนิเมะ  หรือภาพต่างๆ ไม่ว่าจะ official หรือ Fan arts
จะเห็นว่าเป้นสีน้ำเงินเข้ม  ซึ่งสีของมิธ ผมว่ามันดูสด เป้นลูกกวาดมากไปหน่อยเลยจับมาลองยาทำสีเลย

โดยชิ้นงานผมขัดเกทงานที่ตัดมาไม่ดรียบร้อยแต่เนื่องจากว่าผมออกเป็นยางเลยทำให้ขัดลำบากผมเลยขัดเท่าที่ขัดได้
หลังจากนั้นก็ไล่พ่น  รองพื้น  > ดำ > น้ำเงิน > ด้าน ปิดงาน  เพราะว่าผมอยากได้สีเข้มๆเลยพ่นดำก่อนพ่นน้ำเงิน 
หลังจกานั้นผมก็พยายามจะพ่นไล่ ไฮไลท์ แต่ปรากาฏว่า ทำได้ยากมาก +แอร์บรัชผมมีปัญหาเรื่องเข้มมันเบี้ยวเล็กน้อยเลยค่อนข้างทำงานลำบาก 
เลยเห็นตามสภาพที่เห็นละครับ กลายเป็นไฮไลท์อ่อนๆ

สีที่ใช้

รองพื้น Kobe 263
ดำ 02 เรย์แลนด์
น้ำเงิน  แม๊กซ์ Ver.KA 
ปิดด้วยเคลียร์ด้าน เรย์แลนด์

สีก่อนทำนะครับ 

หลังจากทำการย้อมสีผมใหม่  :iconlol: (ฮา)

มีแค่นี้ละครับ  งานทดลองทำดู  คิดว่าคงอาจจะจับ ผมสีเทากับ ผมของชุดเซอร์พรีสมาทำเพิ่มอีกถ้ามีเวลาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2013, 07:47:12 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: ทดลองทำสีผม เจมินี่ ซากะ LC ใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 07:52:09 PM »
  งั้นรึ

เห็นไลน์นี้พี่จีนก็น่าสนนา แต่ไม่อยากแตกไลน์อะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ eva-01

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
Re: ทดลองทำสีผม เจมินี่ ซากะ LC ใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 08:54:10 PM »
สอบถามครับว่าพ่นแล้วไม่ลอกร่อนหรือครับเพราะวัสดุผมเป็นยางนิ่มๆอ่ะครับ
หรือต้องเป็นรองพื้นของโกเบอย่างเดียวครับที่ยึดเกาะวัสดุยางได้ดีครับ
เผื่อจะพ่นสีผมมูให้ม่วงเข้มกว่านี้ครับ ของเดิมซีดจัดจนดูเหมือนผมหงอกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 08:54:55 PM โดย eva-01 »