ผู้เขียน หัวข้อ: SD Armored Gundam F90 อัศวินกันดั้ม F90  (อ่าน 3463 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Armored Gundam F90 อัศวินกันดั้ม F90
« เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 04:54:58 PM »
SD Armored Gundam F90 อัศวินกันดั้ม F90

สวัสดีครับ วันนี้ขอเอางานโมที่พึ่งทำสีเสร็จมาลงเพิ่มครับ
กับเจ้า SD Armored Gundam F90 อัศวินกันดั้ม F90
งานนี้ทำสีเน้นเล่นแบบสนุกๆครับผม สีที่ทำก็พ่่นจากกระป๋องบ้าง ทาเอาบ้างตามจุดต่างๆครับ
โมตัวนี้ที่ได้มา เป็นโมเก่าไม่มีกล่อง สภาพบางจุดก็มีการขูดขีดกันบ้าง
โดยเฉพาะตรงเกราะหน้าที่เป็นส่วนสีเงิน มีรอยโดนขีดอย่างเห็นได้ชัด
ทั่วทั้งตัวประกบกันแทบไม่ลงต้องตัดเดือยแล้วติดด้วยกาวฝาขาวของทามิย่าครับ
ตอนแรกกะว่าจะดอง ไปๆมาๆเห็นว่าน่ารัก และคลาสิคมาก เลยจัดการทำสีครับผม

สีที่ใช้ทำก็เป็นพวกสีกระป๋องของโกเบ กับ เลแลนด์ครับ พ่นไปตามสภาพ บังด้วยนิตโต้อีกต่างหาก T^T
สีที่ใช้ทาตามจุดต่างๆส่วนใหญ่เป็นของ Mr.Color ครับ

ถ่ายเฉียงๆ มีหลายจุดมากที่ไม่เรียบร้อย และทาสีเกิน T^T

สติกเกอร์ตานี้แกะออกมาแล้วไม่มีความเหนียวเลยครับ กาวแห้งหมดต้องเอากาวลาเท็กซ์มาทาติดแทน

ถ่ายรูปกับอัศวินกันดั้มอีกหนึ่ง นั้นก็คือ SD Wing Knight Zero อัศวินจากกันดั้ม Force

สองตัวนี้เหมือนกันอยู่อย่าง คือ ขยับได้น้อยครับผม T^T

ถ้ามีอัศวินตัวเท่าๆกันซักสามตัวคงน่าเล่นไม่น้อยเลยครับ

ยืนเนียนอยู่หนึ่งตัว

เปลี่ยนมุมถ่ายรูปครับ
รอบๆตัว

สามารถถอดเกราะไหล่ เกราะหัวออกมาด้วย
อาวุธก็มีีอยู่สามอย่างคือ ดาบ ขวาน และโลห์ยิงมีด
(ผมละชอบขวานมากๆ)

(ผมละชอบขวานมากๆ)

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องอภัยด้วยครับ

ยังไงก็ขอฝากเพจของพวกผมไว้ด้วยครับ ส่วนใหญ่ก็จะอัพควบคู่กันไป >W<
 http://www.facebook.com/Off.Art.Onn

ออฟไลน์ Airforce116

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: SD Armored Gundam F90 อัศวินกันดั้ม F90
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 07:04:20 PM »
ขนาดพี่บอกไม่เรียบร้อย ผมว่ายังสวยขนาดนี้

ถ้าเรียบร้อยจะสวยขนาดไหนน้าาา

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: SD Armored Gundam F90 อัศวินกันดั้ม F90
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 07:24:19 PM »
งานสวย น่ารัก ดูสบายตา แต่ sd ซีรี่ส์นี้หายากเหมือนกัน แต่ละตัวหารีวิวดูยากมาก ถ้าไม่ทำสีรู้สึกว่าจะจืดมาก  :iconsmile:

ออฟไลน์ ballster

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 12:23:40 PM »
สวยทุกตัวเลยคับ ^^

ออฟไลน์ kom

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 01:27:40 PM »
ปกติไม่ค่อยได้คอมเมนท์เท่าไรแต่ตัวนี้ต้องรีบเข้าระบบมาเมนท์เลยผลงานทำออกมาได้เรียบร้อยน่ารักดีมากๆเลยครับ โมงานเก่าๆนี่ถ้าไม่ใจรักจริงๆไม่ออกมาสวยแบบนี้แน่นอนของผมยังต่อดิบอยู่เลย :iconlol:
รู้สึกงานพัฒนาสวยขึ้นเรื่อยๆยังไงทำรุ่นเก่าๆออกมาเรื่อยๆนะครับรอชมตัวต่อไปครับ :iconvsign: