ผู้เขียน หัวข้อ: SD Knight Gundam  (อ่าน 3185 ครั้ง)

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
SD Knight Gundam
« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 02:04:40 AM »
สีกระป๋อง Tamiya + WIN (สีหมดพอดี T-T)

WIN Blue

Italian Red
Blue Violet
Gold
Metallic Black
Metallic Silver
Clear Red
Gloss Clear (Tamiya)

สีเงินพ่น Metallic Black ตามด้วย Metallic Silver บางๆ
สีแดงพ่น Italian Red ตามด้วย Clear Red ตามด้วย Gloss Clear ของ Tamiya (ลองGunzeกับTopcoatแล้วแต่Tamiyaเงากว่ามาก)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: SD Knight Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 01:21:07 PM »
เป็นงานคนละอารมณ์กับตัว Hazel เลย มันแผล็บ ถ้าเก็บรอยต่ออีกนิด จะเยี่มเลยครับ(แล้วแต่ถนัดนะครับ)

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 02:00:27 PM »
ดูงานผมต้องทำใจนิดนึงอ่ะครับ ส่วนใหญ่จะไม่อุดเลยอ่ะครับเพราะขี้เกียจ + ช่วงนี้คุณบรรลัยแกออกโมถี่เหลือเกินต่อไม่ทันจริงๆอยากได้อีกหลายตัวเลยรีบๆเก็บงานจะได้ต่อตัวใหม่ครับ นี่ตัดเส้นเสร็จผมยังไม่พ่นเคลียร์เลยซักกะตัว กะรอหน้าหนาวล่ะ ส่วนhazelนี่ยังไม่เคลียร์ปิดเลยไม่อยากจับแอกท่าเท่าไหร่กลัวweatheringจะหลุด แต่เด๋วมีรูปมาเพิ่มเร็วๆนี้แหละครับขอบคุณที่ตามรับชมครับ

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 06:39:20 PM »
งานสีออกมาสวยมากครับเพียงเเต่ถ้าอุดขัดอีกซักนิดจะเเจ่มมากเลยครับ อุอุอุ :iconwish: