ผู้เขียน หัวข้อ: Mobile Suit Gundam Wing [MSV] AC.200 FORBIDDEN LOVER.  (อ่าน 9760 ครั้ง)

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
Mobile Suit Gundam Wing [MSV] AC.200 FORBIDDEN LOVER.
« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 04:38:17 AM »

เนื้อเรื่อง ตัวบุคคล องค์กรและ สถานที่ เป็นเรื่องที่สมมุติขึ้น เพื่อความบันเทิงเท่านั้น

ปี AC-200 ความสงบสุข หลังจากเหตุการณ์ X’mas AC-136 ได้จบลง สมาพันธ์โลกได้มีการจัดตั้ง กองกำลังพิเศษเพื่อรักษาความสงบเรียบร้อย (Special forces to maintain order.) เรียกสั้นๆว่า SFTM มีหน้าที่คอยดูแลความสงบเรียบร้อยทั้งบนโลก และโคโลนี่ต่างๆ ที่ยังเกิดกลุ่มคนซึ่งไม่พอใจกับการกระทำของสมาพันธ์โลกอยู่

หากจะพูดถึงเหตุการณ์ในครั้งนี้ คงต้องย้อนกลับเมื่อ 10 ปีก่อน (AC-190) ณ โรงเรียนเตรียมทหารของ OZ ได้มีหนุ่มสาวคู่หนึ่งได้พบรักกันที่โรงเรียนแห่งนี้ ฝ่าย ญ กำลังเข้าทดสอบการเป็น นักบินฝึกหัด ส่วนฝ่ายชายกำลังเข้าศึกษาในชั้นปีที่ 1 ความสัมพันธ์ของทั้งคู่เกิดจากการที่รุ่นพี่ต้องคอยช่วยสอนรุ่นน้องในการใช้เครื่อง ซิมูเลเตอร์  ทั้งคู่เริ่มสนิทกันและความคิดเห็นตรงกันเกี่ยวกับการปกป้องประชาชน และดูแลความสงบของโลกใบนี้ แต่แล้วการมาของนายพล “พิศาล” ในปี AC-194 ผู้ซึ่งเห็นว่าฝ่ายการเมืองของสมาพันธ์โลกเป็นพวกที่ได้เสวยสุขอยู่บนความสูญเสียของทหาร ความคิดของเค้าได้ปลุกระดมให้พวกนักเรียนทหารเข้าร่วมกับกลุ่มต่อต้าน โดย “เซลเทอร์”

ก็ได้ถูกนายพล พิศาล ชักนำไปด้วยในฐานะที่เค้าจะได้รับการเข้าทดลองเป็น “NATIVE SOLDIER” รึทหารผู้มีการตอบสนองเหนือกว่า ทหารทั่วไป แต่ “ลีน่า”

กลับมีความคิดแบบเดิม จนเกิดสงครามครั้งใหญ่ (AC-135 และ AC-136) ทำให้ทั้งคู่ต้องพรากจากกัน...

ปี AC-200 หลังจาก GAROC การ็อค (กลุ่มต่อต้านการปกครองของสมาพันธ์โลก) ได้ประสบความสำคัญในการพัฒนา กันดั้ม ที่ขโมยแบบแปลมาจาก “กลุ่มยานอาณานิคมแอล 5”

ด้านหน้า

ทำให้ การ็อคได้ดำเนินแผนการกวาดล้าง ฐานกำลังทหารของสมาพันธ์ในพื้นที่ต่างๆบนโลก แต่แค่นั้นไม่พอ นายพล พิศาล ได้ออกแถลงการณ์ชักชวนให้ ชาวอาณานิคมเข้าร่วมการต่อต้านสมาพันธ์ ด้วยแต่ชาวอาณานิคมส่วนใหญ่ต้องการอยู่อย่างสงบ ทำให้นายพล พิศาล ไม่พอใจอย่างมาก เค้าจึงมีความคิดใหม่ที่จะกวาดล้าง มนุษย์ ทั้งบนโลกและ มนุษย์ที่อยู่ในอาณานิคม แล้วทำให้โลกกลับไปสู่จุดเริ่มต้นอีกครั้งนึง

ด้านข้าง

ลีน่า ซึ่งได้มาประจำการที่ SFTM ซึ่งได้รับคำสั่งให้เข้าขัดขวางแผนการของนายพล พิศาล ในการนำดาวเคราะห์น้อย MU-128 ซึ่งมีพื้นที่ 43,050 ตารางกิโลเมตร เข้าพุ่งชนโลก โดยปฎิบัติการขัดขวางการจุดชนวนขับเคลื่อนดาวเคราะห์น้อย เธอได้รับ โมบิลสูท “Tallgeese 3”  ซึ่ง “เซคส์ เมอร์คิส” ได้ทิ้งไว้ให้กับกองกำลัง SFTM หน่วยซ่อมบำรุงของ SFTM จึงได้เพิ่มประสิทธิภาพ โมบิลสูทเครื่องนี้ เข้าไปอีก .775 เปอเซนต์ จึงเป็นชื่อเรียกว่า “Tallgeese 3.775”

ดาวเคราะห์น้อย MU-128

ลีน่าได้นำเครื่องลงมาสำรวจหาตัวจุดชนวนขับเครื่องเพื่อทำลายมันทิ้งเสีย ขณะที่การต่อสู้รอบๆๆดาวเคราะห์เป็นไปอย่างดุเดือด เธอกลับพบ โมบิลสูทเครื่องนึงยืนรอเพื่อที่จะป้องกันตัวจุดชนวนอยู่

ลีน่า: โมบิลสูทเครื่องนั้นหลีกไปซะ!! ขอร้องล่ะอย่าได้ทำอะไรแบบนี้เลย มันมีแต่จะเกิดความสุญเสียไม่มีอะไรดีขึ้นมาหรอ

....: คงไม่ได้หรอก ผมได้รับคำสั่งมาให้เฝ้าตัวจุดชนวน และผมต้องถือคำสั่งที่ได้รับมาอย่างเคร่งครัด

ลีน่า: เสียงนี้มัน เซลเทอร์ เธอใช่ไหม!!

เซลเทอร์: ลีน่า คุณเองเหรอคุณมาที่นี้ได้อย่างไร

ลีน่า: ชั้นสังกัดอยู่กับ SFTM เพื่อคอยดูแลความสงบสุขของประชาชนเหมือนอย่างที่พวกเราสองคนเคยคิดไว้ไง แต่ทำไมเธอกลับทิ้งชั้น และความฝัน ความหวังของเราสองคนไปกับ นายพล พิศาลล่

เซลเทอร์: ก็เพราะท่านนายพล ทำให้ผมเข้าใจว่านักการเมืองของสามาพันธ์ที่เป็นเนื้อร้ายคอยกัดกินโลกใบนี้อยู่นะสิ แม้แต่พวกที่อยู่ในอาณานิคมก็ตามทีเถอะ ถ้าพวกเค้าไม่ให้ความร่วมมือ ก็ต้องกำจัดทิ้งไปด้วยเช่นกัน!!

ลีน่า: แบบนั้นไม่โหดร้ายไปหน่อยเหรอ กับชีวิตของผู้บริสุทธิ์ที่ต้องสุญเสียไปนะ

เซลเทอร์: หึ! สงครามกับการสูเสียเป็นเรื่องธรรมดา แต่การสูญเสียเพื่อเริ่มต้นในสิ่งที่ดีกว่าย่อมดีไม่ใช่รึ

ลีน่า: เธอคิดไปเองแล้ว แม้สงครามจะจบไปแล้ว 4 ปีแต่ก็ยังมีความขัดแย้งเกิดบนโลก และภายในอาณานิคมอยู่เสมอคนเรานะ ต้องเข้าใจซึ่งกันและกันต่างหาก ถึงจะอยู่บนโลกใบนี้ ห้วงอวกาศนี้ได้

เซลเทอร์: แต่ถึงอย่างไรผมก็ยังยืนยันความคิดเดิมเหมือนท่านนายพลอยู่ดี ผมคงยอมให้ รุ่นพี่ เข้าไปทำลายตัวจุดชนวนขับเคลื่อนไม่ได้อยู่ดีนั้นแหละ

ลีน่า: งั้นเราคงไม่ต้องมีอะไรพูดกันแล้วมาตัดสินกันเลยดีกว่า ย้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก!![/size]

เซลเทอร์: ผมก็ไม่ยอมให้ผ่านไปเช่นกัน ว้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!

เปรี้ยง.....................!!!

ด้วยกำลังของ โมบิลสูท เซลเทอร์ ซิน กันดั้ม มีมากกว่าจึงงัดดาบของ ทอลกีซ ทิ้งไปได้

ช่วงขณะที่ เซลเทอร์ กำลังจะใช้ดราก้อนแฟงค์เข้าโจมตี ทอลกีซก็ใช้ ฮีตร็อด เข้าป้องกัน

แต่ว่าด้วยการตอบสนองที่รวดเร็วของ เซลเทอร์ ที่เป็น NATIVE SOLDIER จึงทำการ เตะ ทอลกีซ เครื่องของลีน่ากระเด็นลงไปบนพื้นผิวดาวเคราะห์

เซลเทอร์: พี่แพ้แล้ว แต่ผมจะไม่ฆ่าพี่หรอกนะ เห็นแก่ความรู้สึกที่มีต่อกัน และความรักของเรา 2 คน พี่กลับไปเถอะ ตัวจุดชนวนขับเคลื่อนทำงานแล้วไม่มีใครหยุดได้หรอก

ลีน่า: ทำไมเธอไม่ฆ่าชั้นซะเลยล่ะ จะปล่อยชั้นไว้ทำไมให้ ทรมานกับการที่ต้องคิดถึงเธอ คิดถึงเรื่องความรักของเรา ที่เธอทำลายมันลงไปด้วยการจาก ฉันไปเพียงเพื่อความคิด ความต้องการของคนๆเดียวอย่างงั้นรึ

เซลเทอร์: ไม่ใช่ผมไม่คิดถึงพี่ แต่คนเหล่านั้น นักการเมืองเหล่านั้นคือคนที่พรากครอบครัว ผมไป ผมต้องการ การที่ทำลายพวกเค้าเหมือนกับที่พวกเค้าทำลายครอบครัวของผ

ลีน่า: เรื่องมันก็ผ่านมานานแล้ว เธอไม่สามารถกลับไปแก้ไขอะไรได้ ทำไมไม่ทำสิ่งที่อยู่ในวันนี้แหละ อนาคตต่อไปให้ดีที่สุดล่ะ อนาคตที่จะมีร่วมกับฉันคนนี้คนที่ยังรักเธอ และให้อภัยเธอเสมอ กลับมากับฉันเถอะ อย่าทำผิดไปมากกว่านี้เลย เซลเทอร์

เซลเทอร์: พี่.....ลี....น่า........

ทันใดนั้นเมื่อ เซลเทอร์ ลด บีมไทรเดนท์ ลงจากห้องคนขับ ลีน่าก็นำโมบิลสูท เคลื่นตัวออกไปอย่างรวดเร็วเพื่อทำการผลักดาวเคราะห์น้อยกลับไป

เซลเทอร์: พี่ลีน่า พี่ทำอะไรนะ!!! พี่ไม่มีทางผลักดาวเคราะห์น้อยนี้ได้หรอก อย่าเลยดีกว่า!!!

ลีน่า: ไม่ลองก็ไม่รู้หรอก ด้วยกำลังของ ทอลกีซ มันน่าจะทำได้หากรวมพลังเครื่องเข้ากับระบบ เซโร่ซิสเตม

เซลเทอร์: ทำไมพี่ต้องทำแบบนี้ ทำไมต้องปกป้องคนเหล่านั้นขนาดนี้

ลีน่า: เซลเทอร์มนุษย์บนโลกใช่ว่าจะเป็นคนเลวเหมือนกันหมด แม้แต่นักการเมืองแม้จะมีแต่พวกคนหวังแต่ผลประโยชน์ แต่อย่างน้อยก็อาจจะส่วนนึงที่ทำเพื่อประชาชน อย่างจริงจังก็ได้ การทำร้ายผู้บริสุทธิ์ หาใช่สิ่งที่เราผู้ที่เป็นทหารควรกระทำไม่

เซลเทอร์: แม้ตัวพี่จะตายจากการที่เครื่องเกิดทนรับไม่ไหวเนี่ยนะ!!!

ลีน่า: ใช่แล้ว ฉันไม่สนหรอกว่าจะเป็นอย่างไร ฉันขอแค่ได้ปกป้องเธอไม่ให้เธอกระทำผิดไปมากกว่านี้ก็พอแล้ว

เซลเทอร์: พี่.....ลีน่า........ผมเข้าใจแล้ว ผมจะช่วยพี่อีกแรง

ลีน่า: เซลเทอร์

เซลเทอร์: พี่ลีน่า

หลังจากที่ทั้งคู่ด้วยช่วยกันผลัก ดาวเคราะห์น้อย MU-128 ออกไปไม่ให้ชน “กลุ่มยานอาณานิคมแอล 5” เพื่อทำลาย โคโลนี่ และใช้เศษโคโลนี่ให้ตกลงไปยังโลกด้วยนั้น กลับไม่มีใครพบ ทั้งสองคนเลยพบเพียงแต่ โมบิลสูท 2 เครื่องของทั้งคู่อยู่ในสภาพที่ไม่สามารถใช้การได้จมอยู่กับพื้นผิวดาวเคราะห์
กลุ่ม การ็อค ได้ถูกกวาดล้าง นายพล พิศาล ถูกจับและนำไปตัวไปขึ้นศาลทหาร เค้าได้รับโทษจำคุกตลอดชีวิต เพราะแผนการณ์การของเค้าไม่ประสบความสำเร็จทำให้ไม่เกิดความสูญเสียอย่างใหญ่หลวง กลุ่มทหารที่อยู่ในสังกัด การ็อค ทุกคนได้รับการอภัยโทษ เพียงแต่ต้องทำการบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ เป็นเวลา 3 ปี แต่แล้วการค้นหา นักบินทั้งสอง ก็ได้สิ้นสุดลงเหลือเพียงแต่ความทรงจำไว้ว่าครั้งนึงพวกเค้าทั้งคู้ได้ช่วยเหลือเหล่าประชาชนผู้บริสุทธิ์ทั้งหลายไว้ได้ตามเจตจำนงค์ของพวกเค้าทั้ง 2 คน

END.

ก็จบไปแล้วนะครับในส่วนของเนื้อเรื่องไปดูแอคชั่นกันยาวๆๆ เลยดีกว่า

กับสภาพเปิดใช้งานหัวทั้งหมด

สำหรับ สีในการทำงานครั้งนี้ตั้งใจอย่างให้โมตัวนี้ออกแนว ทหาร จึงเลือกใช้ Leyland L-81 MACHINE GREEN เป็นสีหลัก ตามด้วย Leyland L-46 MASSY FURGUSON GREY แทนในส่วนที่เป็นชิ้นสีแดงต่างๆๆ ชิ้นสีเหลือง ผมก็นำสีแดงไปใส่แทน โครงใน สีเงิน พ่นทับ ด้วย Leyland P-10 เพียงรอบเดียวบางๆๆไม่ให้ ดูดำเกินไป ชิ้นบีม นำปากกาสีเงินถมไปซักหน่อยพอแห้งแล้วเอาอย่างลบถูออกหน่อยไม่มากเกินไป พ่นเคลียร์เงา 1 รอบแล้วค่อยถมด้วยสีทองก่อนเอาอย่างลบถูออกเช่นกัน

ขอบคุณทุกท่าที่เข้ามารับชม แล้วพบกันในผลงานชิ้นต่อไปครับ

สวัสดี
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ ballster

• Like: 2
Re: Mobile Suit Gundam Wing [MSV] AC.200 FORBIDDEN LOVER.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 07:22:11 AM »
สุดยอดเลยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • *
  • Like: 8
Re: Mobile Suit Gundam Wing [MSV] AC.200 FORBIDDEN LOVER.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 11:27:53 AM »
สุดยอดครับ

งานนี้ไม่ได้ส่งประกวดเหรอครับเนี่ย

present ได้สนุกดี การถ่ายภาพออกมาดูดีเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 11:51:08 AM »
เนื้อเรื่องดี
ตัวโมก็สวยสุดๆไปเลยครับๆ

• ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 07:24:06 PM »
สุดยอดครับ

งานนี้ไม่ได้ส่งประกวดเหรอครับเนี่ย

present ได้สนุกดี การถ่ายภาพออกมาดูดีเลยทีเดียว

ผมอยู่เชียงใหม่ครับ และงานชิ้นนี้เป็นของ จีนทั้งหมดครับ เข้าร่วมประกวดไม่ได้หรอก ไม่มี มอก. ด้วย

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 07:48:54 PM »
โมสวย สีเท่ ดุดันมาก

ฟิคชั่นก็อ่านสนุกดีครับ นำเสนอก็ดีครับ ภาพชัดด้วย

สรุป มันเจ๋งมากกกกกกเลย  :icongift: :icongift: :icongift: :icongift:
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 08:36:26 PM »
เจ๋งมากเลยครับ เฝ้าอ่านมาตั้งแต่ WIP ตัวโม กับ ฉากแล้วครับ สุดยอดจริงๆ ซูฮกครับ  :icongift:

ชอบรูปที่ทอลกีซโดนถีบ เหมือนจะมีน้ำพุ่งออกจากตัวด้วย เหมือนเป็นภาพเคลื่อนไหวจริงๆเลยครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ pocharas

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 09:17:47 PM »
ไอเดียดี และทำออกมาได้ลงตัวมากๆ เลยครับ  :iconwish:

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 11:49:32 PM »
เจ๋งมากเลยครับ เฝ้าอ่านมาตั้งแต่ WIP ตัวโม กับ ฉากแล้วครับ สุดยอดจริงๆ ซูฮกครับ  :icongift:

ชอบรูปที่ทอลกีซโดนถีบ เหมือนจะมีน้ำพุ่งออกจากตัวด้วย เหมือนเป็นภาพเคลื่อนไหวจริงๆเลยครับ

จินตนาการได้ลึกกว่าผมอีกนะเนี่ย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pheonix763

• **
  • Like: 0
    • บิ๊กเอยบิ๊กสุ สุรพลสุรชัย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 12:10:39 PM »
 :iconcry:สุด ซึ่งอะ พี่ ชิด ผมอ่านจนจบเลย อิน มาก สมน้ำหน้าไอ่นายพลพิศาบ 55  :iconfreak: เหมือนได้ดู gumdam wing ภาคต่อ EW เลย :iconvsign:

กันดั่มก็เท่ มีทั้งมีฝีมือ มีทั้งหัวคิด ถ้าเป็น FB กระทืบ Like โพสนี้เลย  :iconvsign: ยอดเยี่ยมครับผม  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2013, 12:12:22 PM โดย pheonix763 »

ออฟไลน์ zellies

• **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 02:55:28 PM »
นอกจากจะได้ดูโมสวยๆ แล้ว

ยังได้อ่านเนื้อเรื่องกับฉาก Action สุดมันปนดราม่าอีก สุดยอดครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ XXXG-OOWO

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
  • ออกแบบหัวโตเยอะๆหน่อยสิ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 04:36:23 PM »
รูปสุดท้ายเหมือนแข่งปีนหน้าผาเลยครับ  :iconlol:

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 04:43:14 PM »
...
ลีน่า: งั้นเราคงไม่ต้องมีอะไรพูดกันแล้วมาตัดสินกันเลยดีกว่า ย้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!

...

ไหนๆก็ไหนๆจริงๆอยากกลับไปถามกระทู้เก่าแต่ที่นี่ยังมีคนมาดูอยู่บ้าง ขอถามนอกเรื่องได้ไหมครับว่า
ผมลองเอาทอลกีซตัวนี้มาเทียบกับโมเดิมๆก่อน custom ผมว่านี่โมแบบว่าอย่างเยอะเลยนะครับ
ที่ต้นขาทอลกีซของทั้งสองข้าง เอาอะไรใส่ข้างในเหรอครับ เหมือนจะมีท่อเครื่องยนต์กลไกนิดหน่อย
เพราะว่าตัวโมเดิมๆมันไม่สามารถเปิดต้นขาได้อะครับ น่าสนใจมากๆเลยครับ ขอความรู้เป็นวิทยาทานนะครับ
เพราะไปดูที่ WIP ก็ไม่มีอธิบายไว้ ฮาาาา
ขอบคุณมากครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 05:59:29 PM »
หุ่นเท่มากมาย
เนื้อพอเอามาเขียนเป็นเรื่องแล้ว ยิ่งดูสนุกเลยครับ action มันมาก

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 06:04:38 PM »
...
ลีน่า: งั้นเราคงไม่ต้องมีอะไรพูดกันแล้วมาตัดสินกันเลยดีกว่า ย้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!

...

ไหนๆก็ไหนๆจริงๆอยากกลับไปถามกระทู้เก่าแต่ที่นี่ยังมีคนมาดูอยู่บ้าง ขอถามนอกเรื่องได้ไหมครับว่า
ผมลองเอาทอลกีซตัวนี้มาเทียบกับโมเดิมๆก่อน custom ผมว่านี่โมแบบว่าอย่างเยอะเลยนะครับ
ที่ต้นขาทอลกีซของทั้งสองข้าง เอาอะไรใส่ข้างในเหรอครับ เหมือนจะมีท่อเครื่องยนต์กลไกนิดหน่อย
เพราะว่าตัวโมเดิมๆมันไม่สามารถเปิดต้นขาได้อะครับ น่าสนใจมากๆเลยครับ ขอความรู้เป็นวิทยาทานนะครับ
เพราะไปดูที่ WIP ก็ไม่มีอธิบายไว้ ฮาาาา
ขอบคุณมากครับ

ก็ต้องอธิบายตามรูปเลยนะครับ ตอนแรกผมก็ตัดแยกฝาหน้าต้นขาออกมาก่อน จากนั้นเอาอัพอกซี่ โป๊ะด้านหลังหน่อยนึงเสริมความหนา จากนั้นทำเดื่อยต่อจากชิ้นที่เป็นส่วนเข่าขึ้นมานิดหน่อย เพื่อรับกับแกนแผงรันเนอร์ที่เราตัดเป็น รูปตัว T กำหนดตำแหน่งด้านหลังของฝาครอบต้นขาให้พอดี เจาะฝากหลอดแท่งจุปปาจุ๊บลงไป อัดกาว โป๊ะอีพอกซี่อุดรู และขัดแต่ง

-เวลาชิ้นต้นขางอ ฝาครอบต้นขาจะไม่งอตามครับ จะยังคงทำมุม 90 องศาเช่นเดิม ข้างในนำชิ้นส่วนเหลือจากฝ่าเท้าของ แซ็ค 2.0 มาตัดออกแล้วทำเป็นคล้ายมีท่ออยุ่ข้างใน ซึ่งผมทำเป็นผนังกั้นจากการที่เราอัดอีพอกซี่ลงไปเพื่อที่จะเจาะรู รับส่วนที่เป็นเบ้าง่ามขา

- ที่นี้พอเรางอส่วนเข่าด้านล่างอีกนึงระดับ ฝาครอบต้นขา ก็จะทำมุมเปลี่ยนไปด้วย เพราะมันยึดติดกับส่วนที่เป็นจุดขยับด้านบนนั้นเอง

- กลับมาในรูปแบบ ตั้งฉาก 90 องศา จะเห็นว่าฝาครอบไม่ได้สนิท เพราะอยากให้ได้ ถึงความรู้สึกที่ ได้ทำการปรับปรุง แต่ไม่แล้วเสร็จ ครับ จึงเป็นที่มา ของ รหัส 3.775 นั้นเอง

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:52:53 PM »
ขอบคุณมากครับ ขอบคุณที่สุดในสามโลกเลย ผมนั่งอ่านทำความเข้าใจเกือบ 40 นาทีครับ
งานของคุณทรงคุณค่ามากครับ ผมนับถือครับ จำชื่อคุณใส่เมมโมรี่ไว้แล้วครับ ลงทะเบียนเป็นแฟนคลับเลยครับ