ผู้เขียน หัวข้อ: MG Strike Freedom  (อ่าน 5400 ครั้ง)

ออฟไลน์ aprocodyl

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
MG Strike Freedom
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 06:23:25 PM »
พอดีเพิ่งเริ่มต่อมาไม่ถึงปีอยากลองโพสดูบ่างเลยและพอดีเหลือ MG SF อยู่พอดี
ตัวนี้คงเปน MG ตัวสุดท้ายในปีนี้  :iconcry:
พอดีเปนลูกครึ้งญี่ปุ่นเลยบินไปเรียนทีโน้นแต่ช่วงนี้กลับมาหาทีบ้านแล้วราคา MG ทีไทยนี้ก้โหดกันจิงๆ  :iconnosebleed:
ถ้าซื้อทีไทยคงซื้อแค่ HG พอต่อแก้เชี้ยนไปก่อน

เริ่มด้วยราคา 3499 Y = 1166 B

หน้ากล่องและในกล่อง

เริ่มทีตัวตาม step

อันนี้ัวและเกาะไหล่

แขน

ขา

ทั้งหมดตอนนี้ต่อได้แค่นี้และะ  :iconcry:

ได้เปนตัวแล่ว

ปืนพร้อมทำสีด้วย maker เรียบร้อย

ปิดด้วยถ่ายรูปกับเพือนชี้

พอดีผมพ่นสเปสีทองไปก่อนต่อเลยไม่รู้คนอื่นทำแบบนี้หรือป่าวหรือผมทำผิดมาตลอดดดด  :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2013, 11:39:20 AM โดย aprocodyl »

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: MG Strike Freedom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 08:02:49 PM »
ไม่มีอะไรตายตัวครับ พ่นก่อนพ่นหลังก็ได้อย่าซีเรียสเลยครับ รอชมตอนทำเสร็จนะครับ.
ปล.อยากไปถ่ายรูปคู่กับ1/1มั่งจัง  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ jinosaki

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 09:01:49 PM »
ชอบราคามากเลยคับ อิจฉานะตัวเอง

ออฟไลน์ aprocodyl

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 11:34:01 PM »
ชอบราคามากเลยคับ อิจฉานะตัวเอง

ผมก้เริ่มชอบแล้วละครับ555ไม่คิดว่าไทยจะราคาพุงขนาดนี้

ไม่มีอะไรตายตัวครับ พ่นก่อนพ่นหลังก็ได้อย่าซีเรียสเลยครับ รอชมตอนทำเสร็จนะครับ.
ปล.อยากไปถ่ายรูปคู่กับ1/1มั่งจัง  :iconcryjoy:

ซื้อตั๋วไปญี่ปุ่นเลยครับบคุ้มค่าราคามาก ซึ้งสุด

ตอนนี้เริ่มมีปันหาเรื่องตัดเส้นอะครับมันตื้นไปถ้าใช้พวกอาฟไนฟขู่ๆจะได้หรือป่าว

ออฟไลน์ Raidmaz

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 27
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 10:50:05 PM »

ผมก้เริ่มชอบแล้วละครับ555ไม่คิดว่าไทยจะราคาพุงขนาดนี้

ซื้อตั๋วไปญี่ปุ่นเลยครับบคุ้มค่าราคามาก ซึ้งสุด

ตอนนี้เริ่มมีปันหาเรื่องตัดเส้นอะครับมันตื้นไปถ้าใช้พวกอาฟไนฟขู่ๆจะได้หรือป่าว

ขูดเลยครับ รอดูตอนเสร็จ  :iconwish: