ผู้เขียน หัวข้อ: 1/60 Strike Freedom Gundam รอแก้งานตามคำแนะ 3 วัน เอามาอวดใหม่ครับ  (อ่าน 6606 ครั้ง)

ออฟไลน์ slapyoss

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 20
เสร็จสมบูรณ์ แล้วนะครับที่นี่

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=30043.msg224623#msg224623

ขอบคุณทุกคำแนะนำจากใจครับ อีก 3 วันจะมาโพสใหม่ฮะ  :iconvsign: จุบุๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2013, 10:08:23 PM โดย slapyoss »

ออฟไลน์ kaxuma

• **
  • Like: 0
Re: [Custom color] 1/60 ZGMF-X20A Strike Freedom Gundam [มือใหม่]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 09:32:04 PM »
พ่นสีกระป๋องได้เนียนดีครับ สีเงินที่ใช้แทนสีขาวที่เบอร์อะไรหรือครับ

แอบเห็นหน้าบุบด้วย  :icondisapp:

• **
Re: [Custom color] 1/60 ZGMF-X20A Strike Freedom Gundam [มือใหม่]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 10:26:21 PM »
พ่นสีกระป๋องได้เนียนดีครับ สีเงินที่ใช้แทนสีขาวที่เบอร์อะไรหรือครับ

แอบเห็นหน้าบุบด้วย  :icondisapp:

เบอร์ L19 ครับผม

ตอนแรกผมเข้าใจว่ามันบุบอยู่แล้วซะอีก บุบซะตรงกลางเลย สงสัยไปพลาดตอนขัด 5555

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 11:36:09 PM »
โดยรวมดูดีมากครับ แต่งานชิ้นนี้น่าจะทำการตัดเส้นนะครับ เพื่อเพิ่ม มิติ ให้กับงานมากขึ้น เรื่อง ผิวส้มเป็นธรรมดาของการใช้สีป๋อง สีป๋องไม่สามารถพ่น ได้ "เนียน" เท่ากับแอร์บรัชได้ เรื่องดีคอลเข้าใจว่าดีคอลจีนคุณภาพนั้นสู้ของแท้ไม่ได้ ไม่ติดไม่ว่ากัน แต่ตัดเส้นนี้สมควรทำครับ
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 08:26:47 AM »
โดยรวมดูดีมากครับ แต่งานชิ้นนี้น่าจะทำการตัดเส้นนะครับ เพื่อเพิ่ม มิติ ให้กับงานมากขึ้น เรื่อง ผิวส้มเป็นธรรมดาของการใช้สีป๋อง สีป๋องไม่สามารถพ่น ได้ "เนียน" เท่ากับแอร์บรัชได้ เรื่องดีคอลเข้าใจว่าดีคอลจีนคุณภาพนั้นสู้ของแท้ไม่ได้ ไม่ติดไม่ว่ากัน แต่ตัดเส้นนี้สมควรทำครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

ตัวนี้ว่าจะทำไฮไลท์ และตัดเส้น แต่ยังกลัวเลอะครับเลยลงไว้ก่อน ฮ่าๆ

ถ้าทำแล้วจะเพิ่มรูปนะครับ :iconwish:

ออฟไลน์ eva-01

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:52:41 AM »
ตัวโมมันใหญ่และค่อนข้างโล่งถ้าไม่เดินลายเพิ่มหรือตัดเส้นติดดีคอลแล้วมันดูเหมือนไม่เสร็จครับ
ลองดูดีคอลน้ำจีนในเวบสิครับทำมาหลายสีเลยสำหรับตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 04:38:13 PM »
สีดำดูมันไปนิด ไม่รู้ว่าจงใจหรือเปล่า ถ้าใส่ดีคอลละก็งานสมบูรณ์เลยขอบอก... :iconsmile:

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 04:49:52 PM »
ตัวโมมันใหญ่และค่อนข้างโล่งถ้าไม่เดินลายเพิ่มหรือตัดเส้นติดดีคอลแล้วมันดูเหมือนไม่เสร็จครับ
ลองดูดีคอลน้ำจีนในเวบสิครับทำมาหลายสีเลยสำหรับตัวนี้ครับ

ตอนนี้นั่งตัดเส้นเสร็จตามคำแนะนำแล้วครับ แต่ว่าลายเดิมมันน้อยเหลือเกิน เอาไว้ตัวที่ 2 ค่อยฝึกเดินลายละกันครับ ตัวนี้เป็นผลงานตัวแรกของผมเลยทีเดียว

(พ่นมา 2 รอบในตัวเดียวละ หักไปเยอะ!! เลยไม่อยากยำอีก ฮ่าๆๆๆ)

ว่าแต่พอจะมี เว็บแนะนำขายดีคอลจีนไหมครับ เซิสไม่ค่อยจะเจอเลยของเจ้า x20a เนี่ย

สีดำดูมันไปนิด ไม่รู้ว่าจงใจหรือเปล่า ถ้าใส่ดีคอลละก็งานสมบูรณ์เลยขอบอก... :iconsmile:

ตั้งใจให้มันครับเพราะ Layland มันมีแค่ ดำด้าน ไม่ก็ เงาสุดๆไปเลย

แต่ดูไปดูมาเริ่มดูแปลกๆเหมือนกันน่าจะทำดำด้านเนอะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 05:59:25 PM »
สวยดีครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 01:55:53 PM »
ชอบคู่สีครับ สีดำตัดขาว ดูดีมาก
แต่ถ้าดำด้านอาจจะดูดีกว่านี้อีกครับ เพราะมันดูมันๆไปหน่อย

ถ้าตัดเส้นกับติดดีคอล จะดูสมบูรณ์ขึ้นอีกครับ

แต่แปลกใจ ที่ไฟที่ตาเป็นสีเหลือง  จำได้ว่ารีวิว มันให้หลอดเขียวมาหมดเลย แปลกใจมาก :icondizzy:

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 02:06:58 PM »
ชอบคู่สีครับ สีดำตัดขาว ดูดีมาก
แต่ถ้าดำด้านอาจจะดูดีกว่านี้อีกครับ เพราะมันดูมันๆไปหน่อย

ถ้าตัดเส้นกับติดดีคอล จะดูสมบูรณ์ขึ้นอีกครับ

แต่แปลกใจ ที่ไฟที่ตาเป็นสีเหลือง  จำได้ว่ารีวิว มันให้หลอดเขียวมาหมดเลย แปลกใจมาก :icondizzy:

ฮ่าๆ ถ้าพ่นเคลียด้านทับจะยังทันไหมอะครับ T^T

เดี๋ยวอีกซัก 2 วันจะพอมีเวลามาตัดเส้นติดดีคอลครับ

(พอดี ดีคอลสั่งไปมะวานเพิ่งได้มาครับตามคำแนะนำ ให้ตัดเส้นติดดีคอลทุกคน)

เรื่องหลอดผมก็แปลกใจ ตอนแรกก็ทำใจไว้ว่าเป็นเขียว ได้เหลืองมาดีใจเบยฮะ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 09:39:20 PM »
ทำออกมาสวยมากๆเลยครับ
ชอบตรงคู่สีมากๆ ดุได้ดูดีมากๆครับ

:iconlol: :iconlol: :iconlol:

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 11:19:58 PM »
ทำออกมาสวยมากๆเลยครับ
ชอบตรงคู่สีมากๆ ดุได้ดูดีมากๆครับ

:iconlol: :iconlol: :iconlol:

ขอบคุณมากครับบ เดี๋ยวจะขอเวลาแก้งาน 3 วัน

ปล.อาจจะลบอันนี้ก่อนได้
คำแนะนำจากหลายๆท่านมาเยอะ เดี๋ยวงานเสร็จจะเอามาอวดใหม่ ขอบคุณมากครับ