ผู้เขียน หัวข้อ: HG Rx 78-2 เอาโมเก่ามาเจาะๆจัดๆ ครับผม  (อ่าน 4135 ครั้ง)

ออฟไลน์ LA101

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
  • Here Comes Char
HG Rx 78-2 เอาโมเก่ามาเจาะๆจัดๆ ครับผม
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 12:02:31 AM »

..
..
..
HG Rx 78-2 ตัวนี้ได้มาจากอาจารย์ท่านหนึ่งเมื่อนานมากแล้วครับ
ตอนที่ได้มาผิวก็ตากแดดผิวสีแทนมาทั้งอย่างนี้ครับ :iconpale:
หลายส่วนก็แตกหักครับ เลยใช้กาวตราช้างติดเอาเลยหลายจุดมากครับ

ไอ้เราก็เป็นสมาชิกไทยกันดั้มมาตั้งนาน ก็ไม่ค่อยได้ลงโชว์ออฟ อยากจะมีอะไรโชว์ออฟกะเค้าบ้าง
เลยจับมาเจาะๆๆๆๆ แล้วก็ใช้วิธีวอชเอาครับ
นำอะไหล่เก่าๆจากตัวอื่นมาติดลงไปบ้าง
อย่าง V fin นี่ก็เอาจาก X กันดั้มครับ เพราะของเก่าหักครับ
ดูเท่ห์ไปอีกแบบ
และจบสุดท้ายด้วยการพ่นเคลียร์เงาครับผม

ก่อนจะโพสท์กลัวมากๆครับว่า ยังทำ"อะไร"กับโมไม่มากพอ ที่จะลงห้องโชว์ออฟหนะครับ
อย่างไรก็ฝากด้วยครับผม   :iconvsign:

เริ่มจากด้านหน้าครับ วีฟินจากเอ็กซ์กันดั้มครับ

ด้านหลังครับ (บีมเซเบอร์2อันไม่มีครับผม)
และพ่นแล้กเกอร์ สีที่ขาละลายเลอะน่องเลยยยยย  :iconcry:

...
...
...

เริ่มแอคชั่นกันหน่อยครับ  ตัวนี้ตรงเอวขยับไม่ได้ครับ เพราะมันหักมา เลยติดมันไปสะอย่างนั้น

...
...
...

ลองถือปืนดูบ้าง (ยืมเค้ามาเหมือนกัน มาแต่ตัวเลยจริงๆ)

...
...
...

เนื่องด้วยผม มีอาชีพเป็นช่างภาพครับ
เลยอยากจะลองจัดท่าจัดทางโมเก่าๆตัวนี้ให้ดูมีชีวิตชีวาดูบ้าง

ต่อไปนี้คือชีวิตประจำวันของ Rx 78-2 ครับผม :iconlol:

นั่งดูไทยกันดั้ม (จะมีใครมาเม้นเรามั้๊ยน้อออออ)  :iconlike:

...
...
...

หลังจากรบเสร็จก็มาพักจิบกาแฟ บนหัวแซ๊คยักษ์!!!

...
...
...

อึ้มมม รสชาตินุ่มลิ้นดีจริงๆ

...
...
...

อากาศแปรปรวน เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวฝนเดี๋ยวหนาว.... กางร่มหน่อยดีกว่าาาา   :iconnasty:

...
...
...

อยู่ว่างๆก็ลุกขึ้นมาจับไมค์ ร้องเพลง

...
...

กันนนดาาามุ กันด้ามมมมมมมม...... :iconlol:

...
...
...

กีตาร์เล่นไม่ได้เรื่อง ทุบทิ้งซะเลยดีมั้ยเนี่ย!

...
...

ลาไปด้วยภาพนี้แล้วกันครับ  อากาศร้อนๆหนาวๆเช่นนี้ เกาตูด เปิดพัดลม ดูทีวีอยู่บ้านดีกว่าาาาา :iconnasty:

..
...
....
ฝากติชมกันด้วยนะครับผม 
ขอบพระคุณทุกๆท่าน และไทยกันดั้มสำหรับพื้นที่ครับ :iconlike:

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: HG Rx 78-2 เอาโมเก่ามาเจาะๆจัดๆ ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 12:23:20 AM »
ภาพดูดีมีเรื่องราวครับ สื่ออารมภาพได้ดี ดูแล้วสามารถจินตนาการต่อได้ องประกอบภาพโดยรวมดีครับ มีขาดๆเกินๆไปบ้างนิดหน่อยบางภาพ แสงสีดูสบายตาไม่กลืนกับแบบ ที่สำคัญคุม F ได้ดีมากครับไม่มีหลุดโฟกัสเลยหน้าคมทุกรูป  :iconsmile:

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
Re: HG Rx 78-2 เอาโมเก่ามาเจาะๆจัดๆ ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 02:44:01 AM »
เอ้ยยยย กลายเป็น ร๊อคเกอร์กันดั้มไปแล้วครับ
ถ่ายภาพได้สวยจริงๆครับ ชอบรูปถือขาไมคฺ มันได้อารมณ์ร้องเพลงจริงๆมากครับ ฮาาา
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ pkw86

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 10:32:40 AM »
สวยมากๆเลยครับ ทั้งตัวโม และการถ่ายภาพ  :iconsmile: ดูได้อารมณ์สุดๆไปเลยคร้าบบบบบ  :iconlol:

ออฟไลน์ slapyoss

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 20
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 11:25:53 AM »
ชอบการนำเสนองานครับ ทำให้น่าดูขึ้นมาก  :iconwish:

ออฟไลน์ catawalk

• *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 02:49:51 PM »
ชอบครับ ดูแล้ว จิตนาการตามได้ ทนสีจองภาพได้อารมณ์ดีครับ :iconlike:

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 07:44:48 PM »
ชอบทั้งไอเดีย และความต่อเนื่องมากครับ Good ๆ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 02:19:44 PM »
นำเสนอดีนะ ดูภาพเเระต้องอมยิ้มเลย..... :iconsmile:

ออฟไลน์ kig77

• *
  • Like: -4
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 04:32:23 PM »
สวยมากครับ เป็นตัวแรกของผมเลย