ผู้เขียน หัวข้อ: สู่การเดินทางครั้งยิ่งใหญ่ Hazeru Seioh  (อ่าน 3760 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
สู่การเดินทางครั้งยิ่งใหญ่ Hazeru Seioh
« เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 03:31:23 PM »

ผมเคยรีวิว Mugenbine Pharoah ไว้ที่ http://bluewhaleguild.blogspot.com/2014/01/repost-mugenbine-pharoah.html ของเล่นที่จะรีวิววันนี้ก็เป็นแนวเดียวกันครับ แต่เป็นของบริษัท Megahouse ชื่อไลน์ว่า Jiguru Hazeru ซึ่ง ณ วันที่เขียนรีวิวนี้ได้มีออกมาแล้วสามชุดครับ แต่ผมมีแค่ชุดเดียวคือชุดแรกที่ได้ชื่อว่า Hazeru Seioh ซึ่งการออกแบบได้รับแรงบันดาลใจจากเรื่องไซอิ๋ว ส่วนตัวที่เหลือก็สนใจครับแต่คงต้องลุ้นกันว่า ผมจะได้มาครอบครองหรือไม่

เริ่มจากการดู PV สวยๆ กันก่อนเลย

Hazeru Gokuu หรือหงอคง

จุดขยับ

อาวุธคือกระบองวิเศษ

กดปุ่มด้านหลังแล้วชิ้นส่วนจะแยกตัวออก

Hazeru Sagojo หรือซัวเจ๋ง

กดปุ่มด้านหลังจะมีใบมีดยื่นออกมา ส่วนนี้จะเป็นโล่ของร่างรวม

หนักหลัง ยืนยาก

จุดขยับ

Hazeru Hakkai หรือตือโป๊ยก่าย

ด้านหลังจะมีปุ่มอยู่ กดแล้วตัวจะสูงขึ้น

จุดขยับแย่สุดแล้วในสามตัว

ทั้งสามรวมร่างเป็น Hazeru Seioh

ส่วนหน้ากากเอาออกได้ถ้าต้องการ

ด้านหลังดูไม่ค่อยลงตัว

จุดขยับดีมากโดยเฉพาะเท้าและข้อเท้า เสียที่คอไม่ได้เป็นบอยจอยท์

แต่ชิ้นส่วนจะร่วงหล่นอย่างรวดเร็ว

อาวุธ

โล่ ใน PV มันหมุนได้นี่นา

อาวุธอีกอย่างคือขวาน

เปลี่ยนใช้มือกำได้

กับ Mugenbine En-Ou

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ ekra

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
Re: สู่การเดินทางครั้งยิ่งใหญ่ Hazeru Seioh
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 10:42:13 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
ของผมตัวนี้ต่อเสร็จเก็บเข้ากล่องมะมีทีจะวางครับ

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Re: สู่การเดินทางครั้งยิ่งใหญ่ Hazeru Seioh
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 01:15:56 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
ของผมตัวนี้ต่อเสร็จเก็บเข้ากล่องมะมีทีจะวางครับ

ของผมก็อยู่ในกล่องเหมือนกันครับ  :iconlol: