ผู้เขียน หัวข้อ: Ryujinmaru ค่าย MC Model  (อ่าน 5565 ครั้ง)

ออฟไลน์ voravuds

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
Ryujinmaru ค่าย MC Model
« เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 11:27:46 AM »
ไม่ได้มีผลงานตัวใหม่ตั้งนาน มาดูงานล่าสุดของผมกันบ้างครับ

ข้อมูลการทำสี
ตรงสีขาวใช้รองพื้นเทาของ Gunze
สีน้ำเงิน กับ แดง ใช้รองพื้นขาว ของ Gaia
สีทอง ใช้รองพื้นดำของ Gaia
สีขาว = Gaia Pure White
สีน้ำเงิน = Cobalt Blue Gaia
สีแดง = Red Gunze
สีทอง = Gold Gunze + Thinner T-09
Wash ตัดเส้นด้วย Tamiya Panel Line
จบงานด้วยเคลียร์ด้านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2014, 11:35:55 AM โดย voravuds »

ออฟไลน์ Me_Me

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
Re: Ryujinmaru ค่าย MC Model
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 11:45:40 AM »
งานสีสวย present ดี เก็บขัดรอยตัดจะเยี่ยมมาก :iconwish:

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 11:53:14 AM »
effect เยอะ ถ่ายภาพมันส์มาก
ขอบคุณที่นำมาแบ่งกันชมครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 12:48:42 PM »
ทำสีออกมาสวยน่าเล่นมากๆครับ
ถ้าเก็บลายละเอียดตรงรอยตัดจะสวยขึ้นอีกมากๆเลยครับผม
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ถ่ายรูปโมสวยสุดๆครับ
ขอถามหน่อยครับ ตรงตาของตัวโมที่ดูแสงสว่างๆนี้ทำยังไงอ่ะครับ  :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 09:51:04 PM »
ถ้าเก็บลายละเอียดตรงรอยตัดจะสวยขึ้นอีกมากๆเลยครับผม
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ขอถามหน่อยครับ ตรงตาของตัวโมที่ดูแสงสว่างๆนี้ทำยังไงอ่ะครับ  :iconsmile:

ตามนี้เลยครับ
http://www.youtube.com/watch?v=F2pU7_nkccI

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 09:57:38 PM »
สีสวยชัดเจนมากครับ เก็บรอยตัดอีกนิดก็เยี่ยมเลย

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 11:34:50 AM »
 พ่อค้าก็ทำโมสวยเเฮะ  คนเล่นโมอย่างผมสงสัยต้องรีบพัฒนาฝีมือเเระ  :iconcry:

ชอบเอฟเฟคพาร์ท กับ การถ่ายภาพครับ

ส่วนเรื่องโม   ถ้าทำงานหน้าก็ลองขัดรอยตัดให้เนียรๆก่อนทำสีก็ได้ครับ.. :iconsmile:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 06:40:32 PM »

ตามนี้เลยครับ
http://www.youtube.com/watch?v=F2pU7_nkccI

ขอบคุณครับ  :iconsmile: :iconsmile:
ปรับเอฟเฟ็คแล้วดูสวยขึ้นเยอะเลยครับผม

ออฟไลน์ kig77

• *
  • Like: -4
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 10:43:51 PM »
สวยมากๆครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 08:29:12 PM »
พ่อค้าก็ทำโมสวยเเฮะ  คนเล่นโมอย่างผมสงสัยต้องรีบพัฒนาฝีมือเเระ  :iconcry:

ชอบเอฟเฟคพาร์ท กับ การถ่ายภาพครับ

ส่วนเรื่องโม   ถ้าทำงานหน้าก็ลองขัดรอยตัดให้เนียรๆก่อนทำสีก็ได้ครับ.. :iconsmile:

เอาจริงๆผมเป็นคนเล่นโมมาก่อนที่จะเป็นพ่อค้านะ