ผู้เขียน หัวข้อ: #2 "I was a pilot" - Head - Gundam Unit 3 with Diorama by Harlock  (อ่าน 3230 ครั้ง)

ออฟไลน์ Harlock

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
#2 "I was a pilot" - Head - Gundam Unit 3 with Diorama by Harlock
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 06:35:05 PM »
อันนี้เป็นงานชิ้นที่ 2 ครับ
หลังจากงานแรก เป็นงานโหด และ ดุดันแล้ว กดดูข้างล่างนี้เลย ครับ งานแรก
คราวนี้มาดูงานมุ้งมิ้ง ฟรุ้งฟริ้งกันบ้างครับ
[/b]
ผมหายไปสักพัก ดองงาน diorama อีกอันไว้ พอติดซ๊่รี่ hannibal  :iconfreak: :iconnosebleed:
วันนี้ว่างๆ เลยทำงานเล็กๆ ครับ /ท่านใดทนความมุ้งมิ้งของงานไม่ได้ ผ่านเลยครับ 55555  :iconnasty:

ครบ มาเริ่งกันเลย งานแรกที่ผมลงคือ โปรเจค New hope ความหวังใหม่ คราวนี้ โปรเจค I was a pilot หรือ "ฉันเคนเป็นนักบินนะ"
เป็นคู่ตายาย ครับ ประจวบเหมาะผม พยายามทำแบบที่แปลกๆ เลยทำในแก้วเป้ก แก้วอันเล็กๆ น่ะครับ สามารถ ถอดออกเป็น ส่วนๆ ได้

หัวข้างล่างเป็น gundam Unit 3 ครับ ตัวผมเอาไป ทำ dio อันอื่น :}
งานผอนคลายนะครับ
:iconlike:

ถ้าไปดูงานแรก จะบอกว่า ต่างกันราวฟ้าเหว ฮ่าๆๆ :icondisapp:

โมเดลสูงรวม 5 ซ.ม
คนลุงยาย ขนาด 9 ม.ล

เล็กจิ๋ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2014, 06:36:47 PM โดย Harlock »
"GUNPLA" is more than plastics" #me

http://bogus-hopper-harlock.blogspot.com/

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: #2 "I was a pilot" - Head - Gundam Unit 3 with Diorama by Harlock
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 07:09:23 PM »
ผมชอบไอเดียนะเสียดายรูปไม่ชัด
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: #2 "I was a pilot" - Head - Gundam Unit 3 with Diorama by Harlock
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 08:28:50 PM »
เจ๊งมากมาย

เหมือนฟอสซิลอ่ะ :iconlol:

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 09:26:51 PM »
ไอเดียเท่มากๆเลยครับ  :iconlove:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 06:32:41 PM »
เห็น diorama แล้วชอบมากครับ
อยากลองมั้งจัง
atinatv