ผู้เขียน หัวข้อ: [[Gouf Ignited]] HG144  (อ่าน 2512 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pondering

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
[[Gouf Ignited]] HG144
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 01:40:31 PM »

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านนะฮะ พอดีไปขุดโมที่แม่ซื้อให้สมัย ม ต้นมาได้ตัวนึง แต่ด้วยฟามที่ว่าตอนเด็กก็ต่อเล่นไปงั้น ฝึกสมอง เลยไม่ได้เก็บอย่างดีทำให้ชิ้นส่วนบางชิ้นหายไป :iconcryout: เลยต้องทำการแก้ไขเล็กๆน้อยๆ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ ติหน่อย ผมจะได้ไปปรับปรุงในอนาคตนะฮะ

ชักภาพคู่กับกล่องหน่อยย :iconlike:

ขอเล่าเรื่องโง่ๆของผมให้ฟังหน่อยละกันนะครับ :icondizzy: :icondizzy: :icondizzy:
คือผมอยากทำลอยกระสุนที่โล่ เลยจุดเทียนไขแล้ว แล้วเอาน๊อตไปรนไฟ.....ผมถือน๊อตไว้ด้วยมือปล่าว จากนั้นมันก็เริ่มร๊อนนนนนส์ นิ้วแทบแหก :iconcry:

หมดแล้วครับ รูปโพสท่าน้อยไปหน่อย พอดีเล๊นส์ไม่ค่อยอำนวยนะฮะ รบกวนพี่ๆให้คำแนะนำหน่อยนะครับ

อ่อ แล้วผมสวยสัยว่าทำไมตอนทำสีเสร็จรอยที่อุดไว้ก็เนียนดีมองไม่เห็น พ่นเคลียเรียบร้อยตั้งไว้ตื่นเช้ามาเป็นรอยแยกเต็มเลยครับ :icondisapp:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: [[Gouf Ignited]] HG144
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 07:44:19 PM »
เอ่อ...เรื่องสีเอาไว้ท่านอื่นละกัน ฮาๆ
...
ผมชอบไอเดียเอาโล่ แซ็ค มาติดนะ แนวดี

ส่วนแพ็คหลังลองหาของโมจีนมาติดก็ได้ครับ

สายโมดิฟายไม่น่ายาก
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Pondering

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
Re: [[Gouf Ignited]] HG144
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 10:20:28 PM »
เอ่อ...เรื่องสีเอาไว้ท่านอื่นละกัน ฮาๆ
...
ผมชอบไอเดียเอาโล่ แซ็ค มาติดนะ แนวดี

ส่วนแพ็คหลังลองหาของโมจีนมาติดก็ได้ครับ

สายโมดิฟายไม่น่ายาก

ขอบคุณครับบบ :iconsmile:
จริงๆก็มีแพ๊คเสริมของHGBFเหมือนกันแต่คิดไปคิดมาเสียดาย555555