ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไม่รักสีเขียว...ก็เปลี่ยนเป็นสีแดงซะนะ...เจ้า Gundam Astray Green (สีกระป๋อง)  (อ่าน 3451 ครั้ง)

ออฟไลน์ naiyee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
เป็นโมจีน Gundam Astray 1/144 ตัวมีแค่ 2 สี มั้ง  ขาว กับ เขียว แถมตัดเส้นแล้วดูลายตาพิกล อย่ากระนั้นเลย เมื่อเห็นท่านอื่นๆ ลงสีโมใหม่ จึงเกิดอาการอยากทำบ้าง แต่ออกมาไม่ค่อยดีเท่าที่ควร ต้องฝึกอีกเยอะเลย (รู้ตัวเองเลย) มาดูโม ก่อนทำสีครับ

ก็จัดการเป็นสีกระป่องหมดเลยครับ สีที่ใช้ก็คือไพแลค โกเบ ส่วนที่เงาๆคล้ายเมทาลิค ก็คือ ใช้สีของไพแลคนะครับ ไม่ได้รองพื้นอะไรเลย ด้นสดๆกันเลย ตามไปดูครับ ผลงานออกมาสำหรับตัวผมให้ตัวเองซัก 80 เปอร์เซ็นต์เอง

หมดแล้วครับ ขอโทษจากใจจริง ทำรูปเล็กๆกว่านี้ ต้องทำยังไงล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2014, 10:43:53 PM โดย naiyee »

ออฟไลน์ undertaker555

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
สีกระป๋องเวลาพ่นควรจะพ่นห่างๆๆหน่อยนะครับ รอบนึงก่อพ่นบางๆสักสอง สามรอบ เพราะพ่นกระป๋องเนื้อสีจะหยาบ
พ่นอัดหรือใกล้ไปมันจะหนา ลบร่อง ลายบนงานหมดนะครับ
และก่อนพ่นแนะนำว่าควรย้ำลายนิดนึงเพราะหากไม่ย้ำเวลาทำสีเสร็จ สีมันจะไปกลบลาย ทำให้ลายตื้นขึ้น
เวลาตัดเส้น เส้นก่อจะไม่คมนะครับ (สังเกตุจาก ต้นแขนทั้งสองข้าง)

ใจเย็นๆค่อยๆทำไปครับ ไม่ต้องรีบ ตัวแรกได้ขนาดนี้ก่อดีละครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆครับ  :iconvsign: :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2014, 12:41:44 AM โดย undertaker555 »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เล่นคู่สีนี้ เล่นเอานึกถึงอ็อกติมาส ไพร์ม เข้าท่าดีครับ

ออฟไลน์ moojui

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ติดมือสองข้างสลับกันรึป่าวครับ

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
ค่อยๆทำไปเดี๋ยวก็เก่งเอง พยายามเข้าครับ อุอุอุ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
ออฟติมัสสสสส :iconlol: