ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะกลับมาแล้ว .. เอางานที่ค้างไว้มาลงก่อนล่ะกัน...Kingbarakion นั่งไล่อ่านทีละหน้า คิดถึงกระทู้นี้เหมือนกัน  (อ่าน 207650 ครั้ง)

ออฟไลน์ GundamMan

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
มีตัวละครลับซะด้วย  ขอทายว่าเป็นSD  ใช่มั้ยครับ  :iconfreak:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 0
พระเจ้าเล่าปี่  :iconlike: :iconlike: :iconlike:

ออฟไลน์ thanakrit8

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • พระเอกที่ถูกลืม พี่โค~
พระเจ้าเล่าปี่เเน่ๆเลยคร้าบ รอชมๆ

:iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:
" ทำได้ หรือ ได้ทำ "

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
หลังจากเอาไปแช่ ไว้ 1 วันเต็มๆ ก็เอาขึ้นมาล้างน้ำยาล้างจาน... ก่อนแห้งก็ดีหลอก
แต่พอแห้งแล้วนี่ซิ.. โอ้ว.... ปวดหัวเลยอ่ะ ไหงเป็นแบบนี้ล่ะ... ก็พอดี สิบโทน้อย มาบอกว่า เอาทินเนอร์กันเซ่ เช็ดซิ... ก็เลยออกมาอย่างที่เห็น พอใจเป็นอย่างยิ่ง...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2009, 09:59:55 PM โดย NeoX »

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
มากินกบ กันดีกว่า... จริงๆ ก็แค่อยากต่อ ไม่มีอะไรมาก..

หน้ากล่อง..

เป็นซาก...

หยอดกาว

อุดพุตตี้

ขัดเรียบร้อย

ปัจจุบัน อาบน้ำเรียบร้อย.. รออบแดด อีกแล้ว แล้วก็พ่นสี... :iconvsign:

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ทำไปเรื่อยเปื่อยจริงๆ ขอเสร็จสักตัวสิ :iconnasty:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ EP02

• *
คงจะได้ทำกบเป็นตัวที่นะ  :iconlol:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
จาก SD กลายเป็นกบซะแล้ว

ออฟไลน์ thanakrit8

• *
  • พระเอกที่ถูกลืม พี่โค~
ถามนิดนึงครับๆ พุตตี้ที่อุดจ่ากบนี่ยี่ห้อของอะไรอะครับ มีวิธีผสม+ทายังไงคร้าบบบ

*งานสวยมากๆครับ รอชมเล่าปี่ๆ  :iconlol: :iconlol:

ขอบคุณคร้าบบบ :iconsmile:
" ทำได้ หรือ ได้ทำ "

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
เล็บยาวนะครับ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีกับเด็กๆ  :iconlol:

สนใจเล่นอยู่เหมือนกัน ถึงขนาดตออนนี้ต้องไปหา สามก๊กมาอ่านใหม่อีกรอบ :iconcry:

เล็บยาวนะครับ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีกับเด็กๆ  :iconlol:

สนใจเล่นอยู่เหมือนกัน ถึงขนาดตออนนี้ต้องไปหา สามก๊กมาอ่านใหม่อีกรอบ :iconcry:

เล็บตาวัตยาวปกติอยู้แล้วครับ เพราะแกไว้เล็บ ทาเล็บสีแดงบ้าง ชมพูบ้าง ไม่ก็ติดเพชร น่ะพี่บอย

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me

เล็บตาวัตยาวปกติอยู้แล้วครับ เพราะแกไว้เล็บ ทาเล็บสีแดงบ้าง ชมพูบ้าง ไม่ก็ติดเพชร น่ะพี่บอย

มิน่า วันนั้นชวนไปที่แปลกๆ :iconfreak: :iconfreak:
Thailand only !!

• กัน-โอตะ
ทำไปเรื่อยเปื่อยจริงๆ ขอเสร็จสักตัวสิ :iconnasty:

รับรองหยุดอีกทีเสร็จแน่นอน...

คงจะได้ทำกบเป็นตัวที่นะ  :iconlol:

กบแน่นอน...

ถามนิดนึงครับๆ พุตตี้ที่อุดจ่ากบนี่ยี่ห้อของอะไรอะครับ มีวิธีผสม+ทายังไงคร้าบบบ

*งานสวยมากๆครับ รอชมเล่าปี่ๆ  :iconlol: :iconlol:

ขอบคุณคร้าบบบ :iconsmile:

เป็นพุตตี้ของทามิย่า นั่นแหละ ก็ผสมกับทินเนอร์ พอเหลวๆ ก็ค่อยๆ เอามาทา..

ขอบคุณครับพี่.. จริงๆ ที่ยาวก็เพราะว่า เอาไว้ ข่วนหน้าอะครับ... :iconhappy:

ส่วนนังแต้ม กับนังเต้ย ก็ระวังตัวแล้วกัน จะข่วนหน้า...  :iconlol: :iconlol:

-----------------------------------------------

มาอัพงานบ้างดีกว่า สุดท้ายแล้ว ก่อนพ่นเครีย...

รวมๆ..

รอพ่นเครีย หยุดนี้ครับ... :iconvsign:

ออฟไลน์ EP02

• *
เสร็จกบแล้ว งานในถาดจะทำสีต่อเลยมั้ย 1/100 Legend and 1/100 Astraea นะ  :iconlol:

• กัน-โอตะ
เสร็จกบแล้ว งานในถาดจะทำสีต่อเลยมั้ย 1/100 Legend and 1/100 Astraea นะ  :iconlol:

อ่ะ... พูดเหมือนเห็นด้วยตาด้วยเอง... :iconlol:
ปล. ห้ามลืมมือเน้อ... :iconvsign:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
 :iconnasty: :iconnasty: โอ้ววเสร็จกบแล้ว.555+ อย่าลืมเลเจน นะคะ ป๋า :iconnasty:
Thailand only !!

• กัน-โอตะ
อีกซักเรฟ ก่อนนอน เนียน 555
เนื่องจากกบจะเสร็จแล้ว งั้นเอางานต่อไปมาลงเลยแล้วกัน...(อย่าเพิ่งทักงานเก่าๆ น่ะ  :iconlol:)
--------------

ปรกติผม จะไม่เก็บ 1/100 อยู่แล้ว.. ไม่ก็ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน.... อยากได้อ่ะ..
-----------------------------------------------------

อุดขัดไปแค่นี้เอง.. เนื่องจากได้มาจากบอร์ดนี่แหละ..

ลงทุนซื้อ MG EXIA เพื่อเอามือแค่นี้เอง... 555 บ้ากว่าเป็นไหนๆ... :iconlol:

หล่อป่าว... ผมว่า ใส่มือ MG เข้าไปแล้ว ดูดีขึ้นน่ะ.. (แต่ลงทุนมากไปนิดนึง)
-------------------------------------------------------------------------------------------

ตัวต่อมา... อันนี้ก็บ้าไม่ต่างกับตัวแรก...

วันแรกของการต่อ..

เป็นตัวๆ แล้ว ส่วนแพ็คหลัง หล่นอยู่ เพราะมันหนักจริงๆ...
ตัวนี้ก็คง ขัดเขาให้แหลมขึ้น แล้วก็ เปลียนเป็นมือ MG ก็เท่านั้นเอง...

นี่ก็อีกตัว กำลังหามือ MG ซีรีย์ Seed อยู่... แว่วๆ ว่ามีเพื่อนและพี่ใจดี จะเอามาให้ลอง แล้ว... ขอบคุณครับ...

• กัน-โอตะ
อุ้ย... ตอบติดกันด้วย 555

จำหน่าย ไป 1 ตัวแล้วครับ...

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=7205.0

-------------------------------
ตัวต่อไป.. พ่นรองพื้นแล้ว..

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
ตามไม่ทันหรอก ห่างกันตั้ง 3 หน้า  :iconfreak:

ปล. ผ่านไปสองหน้า... แต่ทำเสร็จแค่ตัวเดียว

ปล. ผ่านไปสองหน้า... แต่ทำเสร็จแค่ตัวเดียว

่ใช่สองหน้าเหรอพี่ ดูดีๆ น่าจะเจ็ดแปดหน้านะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สะจายยย :iconfreak: