ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะกลับมาแล้ว .. เอางานที่ค้างไว้มาลงก่อนล่ะกัน...Kingbarakion นั่งไล่อ่านทีละหน้า คิดถึงกระทู้นี้เหมือนกัน  (อ่าน 207571 ครั้ง)

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
แข่งกันดองหรอครับเนี่ย
แต่หามือ MG มาใส่ 1/100 ธรรมดาเนี่ย ลงทุนมากไปใหม  :icondisapp: ไม่เปลี่ยนชิ้นส่วนตามตัวของ Astraea เป็น MG หมดเลยล่ะเนี่ย :iconlol:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
รอดู Legend ตัวเดียวเลยครับ :iconwish:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ตามไม่ทันหรอก ห่างกันตั้ง 3 หน้า  :iconfreak:

ปล. ผ่านไปสองหน้า... แต่ทำเสร็จแค่ตัวเดียว

ฮั่นแน่... มาแข่งกันป่าวล่ะ.. แต่ผมขอ เดือนละ ตัวน่ะ...  :iconlol:

ปล. ผ่านไปสองหน้า... แต่ทำเสร็จแค่ตัวเดียว

่ใช่สองหน้าเหรอพี่ ดูดีๆ น่าจะเจ็ดแปดหน้านะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สะจายยย :iconfreak:

เออ.... ทับถมกันเข้าไป.... :iconcry:

แข่งกันดองหรอครับเนี่ย
แต่หามือ MG มาใส่ 1/100 ธรรมดาเนี่ย ลงทุนมากไปใหม  :icondisapp: ไม่เปลี่ยนชิ้นส่วนตามตัวของ Astraea เป็น MG หมดเลยล่ะเนี่ย :iconlol:

เรื่องดอง มันเป็นเรื่องธรรมชาติอยู่แล้ว..555
ส่วนเรื่องการลงทุนอ่ะ.. เดี๋ยวคิดก่อนว่า จะเอามาจริงๆ หรือเปล่า.. เพราะทำใจไม่ได้... :iconlol: แต่คงเอามาเล่นอย่างแน่นอน ส่วนเรื่องเปลียนทั้งตัว... คิดอีกนิด ..

รอดู Legend ตัวเดียวเลยครับ :iconwish:

รับรองไม่นานเกินรอ.. ได้ดูตัวเป็นๆ แน่ๆ เพราะนี่ก็กำลังหามือ MG ซีรีย์ Strike อยู่...  :iconvsign:

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ตอบติดกันอีกแล้ว... สงสัยเรา แฟนคลับ คงน้อย.. สู้ใครบางคนก็ไม่ได้...
ไม่เป็นไร อัพงานดีกว่า... ยืดๆ ตัดๆ เอามันส์...

--------------------------------

ลืมบอกไปว่า มือ Exia อยู่กับ เอสเทรอาร์..
ส่วนตัวนี้ มือ สไตร์ MG.. นี่ก็กำลัง ติดต่อ ซื้อ แมวดำ (Strike Noir)  อยู่...  จะเอามาใส่กับ เรดเฟรม 1/100...

v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2009, 11:04:43 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ Stargazer

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
เข้ามาติดตาม Legend นะครับ

โอ๊วว โห ซื้อ MG EXIA มาเอาแค่มือไปใส่ 1/100 ไม่สนใจเปลี่ยนชิ้นส่วนมันบ้างหรอครับ อิอิ  :iconlove:ง

จะติดตามดูต่อไปนะครับ : )

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
รอชมเรเจนด้วยคนครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับๆ
อยากรู้ว่าเสร็จเป็นตัวแล้วจะเป็นอย่างไร
ปล.มือmgของแท้เลยหรอครับท่าน

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
เอา MG Exia มาโมเป็น MG แอสเทรอาเลยดีกว่าครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ Lookat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  :iconfreak:  เอานี้ไปเผื่อไม่สะใจ

http://www.modelers-g.jp/modules/myalbum/photo.php?lid=1545&cid=26

Astraea ตัวนี้ทำสีอ่ะไรดี เห่อๆ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
โอ้วว เอาจริงวุ้ยคนเรา...ลงทุนโหดจริงๆ :iconnasty: :iconnasty:
Thailand only !!

• กัน-โอตะ
เข้ามาติดตาม Legend นะครับ

โอ๊วว โห ซื้อ MG EXIA มาเอาแค่มือไปใส่ 1/100 ไม่สนใจเปลี่ยนชิ้นส่วนมันบ้างหรอครับ อิอิ  :iconlove:ง

จะติดตามดูต่อไปนะครับ : )
คิดอยู่เหมือนกัน แต่งบจำกัด...

รอชมเรเจนด้วยคนครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับๆ
อยากรู้ว่าเสร็จเป็นตัวแล้วจะเป็นอย่างไร
ปล.มือmgของแท้เลยหรอครับท่าน
คงเสร็จต่อจาก เอสเทรอาร์ ครับ
ส่วนมือ โมจีน ขัดยากครับ และอีกอย่างมันฝังใจกับโมจีนด้วย...

เอา MG Exia มาโมเป็น MG แอสเทรอาเลยดีกว่าครับ  :iconnasty:
งบน้อยอ่ะ... และอีกอย่าง เดี๋ยว ก็ออก เป็น MG เชื่อดิ..

:iconfreak:  เอานี้ไปเผื่อไม่สะใจ

http://www.modelers-g.jp/modules/myalbum/photo.php?lid=1545&cid=26

Astraea ตัวนี้ทำสีอ่ะไรดี เห่อๆ

เห็นแล้ว ขนลุกเลยอ่ะ... อยากทำให้เป็น MG น่ะ แต่ไม่กล้าจริงๆ .. รอยาวๆ ก่อน

โอ้วว เอาจริงวุ้ยคนเรา...ลงทุนโหดจริงๆ :iconnasty: :iconnasty:
นิดหน่อย น้องเอ้ย.. ขนาด มือ เอ็กเซีย 1400 ยังซื้อมาแล้ว (เอาแค่มือ ที่เหลือ ดอง) 555 :iconlol:

เมื่อวานยืด วันนี้ขัด พรุ่งนี้รองพื้นเช็คความเรียบร้อย....

เนียนๆ อีก 1 เรฟ 555 :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 11:46:33 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
^
^
^
อารมมันคล้ายๆAnubisแฮะ ทำหู(เขา)ให้หนาอีกหน่อยใช้เลย
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

• กัน-โอตะ
วันทั้งวัน ทำได้แค่นี้เอง.. พ่นสีหลักๆ เรียบร้อยแล้ว.. ส่วนในตระกร้า.. เอามาบังพ่น.. ดูคนเรา ทำงานง่ายๆ ให้มันยากซะง้าน.. :iconvsign:

-------------------------------------

อันนี้ลองทำดูเล่นๆ...
ลองเอาปีกชาวบ้านมาติดดูนิดหน่อย... ตัวนี้ได้มาในราคา 600 เยนเอง...

ตอนมาเป็นซากแบบนี้เอง...

-----------------------------------------------------

เอสเทรอาร์ หยุดอีกทีก็คงเสร็จแล้วมั้ง.. ... .. ขอกำลังใจด้วยนะ.... (ทำใจแฟนคลับเรามันน้อย... :iconcry:)

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เง้อออ วันนี้ไม่มี Legend อ่ะ :iconcry: แต่ไม่เป็นไร รอลุ้น Astraea ก็ได้
ปล. ช่วงนี้เว้นวรรค 1/144 เหรอครับคุณ NeoX ยังรอชม Red Frame อยู่นะครับ :iconlike:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ EP02

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
งานดองยังมีอีกเยอะนะ  :iconlol:

รีบทำหน่อยนะ  :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
อย่าลืมเอา SD O Gundam ที่ผมบอกให้ไปสอยมา review ให้ดูด้วยน้า พี่ จะรอชม อิอิอิอิ

งานผมก็ดองเป็นตั้งเหมือนกาน ยังไม่ได้ทำเลย  แต่ Justice ที่ไปเอาวันนั้นต่อดิบเสร็จแระ เดี๋ยวทำสีเสร็จเมื่อไหร่ จะเอามาโชว์บ้าง แล้วอย่าลืมมา วิจารณ์งานผมด้วยนะคร้าบ
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

• กัน-โอตะ

อัพครั้งสุดท้ายสำหรับตัวนี้... เหลือเพียงตัดเส้น กับดี ดีคอล อีกเล็กน้อย...
------------------------------------

ตัวต่อไป เป็น เลเจ้น 1/100 ครับผม...
ขอบคุณที่ติดตามกันมา.. ส่วนเรดเฟรม 1/144 รออีกนิดน่ะ... :iconvsign:

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
เอ๋ เกราะตรงไหล่นี่จงใจปลายไว้โล่งไม่เอาเกราะมาสวมทับ หรือว่าลืมกันแน่เนี่ย  :iconfreak:

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
  รอชมต่อนะครับ อิๆ  :iconlike:

• กัน-โอตะ
เอ๋ เกราะตรงไหล่นี่จงใจปลายไว้โล่งไม่เอาเกราะมาสวมทับ หรือว่าลืมกันแน่เนี่ย  :iconfreak:

ตั้งใจพี่.. เพราะถอดแล้วดูดีกว่า...

รอชมต่อนะครับ อิๆ  :iconlike:

ตัวต่อๆ ไปแล้วกันน่ะ... จัดให้...

ตัวนี้ ได้มาราคา 2xx เนื่องจาก ปีก และเคียวหาย... ก็เลยเห็นตาม

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
รอชมต่อนะครับพี่  ของผมก็เริ่มแล้วละ แต่ไฟยังไม่แรงเท่าไหร่  :iconcry:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส