ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะกลับมาแล้ว .. เอางานที่ค้างไว้มาลงก่อนล่ะกัน...Kingbarakion นั่งไล่อ่านทีละหน้า คิดถึงกระทู้นี้เหมือนกัน  (อ่าน 206122 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
ของผมสิท่าทางจะเสร็จไม่ทัน เดือนนี้งานเยอะจริงๆ :iconcry:

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ก็เลือกเอาซักแพคนึงสิจะได้ดองถูกแพค (ฮา)

เอาแพคบลาสเตอร์ก็ดีนะ สวยดีอ่ะ :iconlove:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ mg-dang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
หุ่นสวยแล้วครับ  ขายาว  เอวคอด อกโต  ไหนๆ ผสมกันมาแล้วชุดแพค ออกแบบแปลกๆ หน่อยละกันนะวัฒน์

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
(แบบว่าตัวเองทำไม่เสร็จแอบมาดู.)..ขนลุกเลย555+ :iconsmile: :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ boyba

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
  • UC-AlcohoL CollectoR
เป็นกระทู้ที่สหดีครับมีทุกแนวตั้งแต่เครื่องบิน ยันสิบโท เข้ามาที่เดียวคุ้มครับเอาอีกเยอะๆเด้อครับอยากดู :iconlike: :iconlike: :iconlike:

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
ู^
^
บอยจะบอกว่าเป็นกระทู้จับฉ่ายใช่ไหมล่ะ พี่แปลให้  :iconlol:

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ู^
^
บอยจะบอกว่าเป็นกระทู้จับฉ่ายใช่ไหมล่ะ พี่แปลให้  :iconlol:

อย่างน้อย เค้าก็มี โมมาลงน่ะ ไม่เหมือนใครบางคน พ่นแต่รองพื้น อย่างเดียว..
โมผม ลง TG ที่เดียวน่ะ ไม่ต้องไปหาที่อื่น.......... อ้อ มีลงอีกเว็บนึงอ่ะ  MSOT

เป็นกระทู้ที่สหดีครับมีทุกแนวตั้งแต่เครื่องบิน ยันสิบโท เข้ามาที่เดียวคุ้มครับเอาอีกเยอะๆเด้อครับอยากดู :iconlike: :iconlike: :iconlike:

รอบหน้าคงเป็น อะไรๆ ที่ ... อุบไว้ก่อน ... :iconlol:
--------------------------------------------------------------------------------------------

v
v
v
อำกันเล่นเล็กน้อย เนื่องจาก ไม่มีใครคบแล้วอ่ะ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2009, 08:45:39 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ Kai Xena

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
 :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

เอ๊! ยังไงกัน

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เยอะมาก ... ไม่รู้อะไรนักหนา F-4 ตัวนี้  ไปดูกันเลย...

ดีคอลทั้งแผ่น ใหญ่กว่า A4 อีก

ค่อยๆ ตัดมาติดไป อย่างช้าๆ  NO STEP  อันเล็กมากกกกก

NO PUSH อีก...

ได้ปีกและ 1 ข้าง..

ส่วนหัว

ค่อยๆ ติดไปทีละข้าง ติดกลางคืน ไ อ้เราก็แก่แล้ว สายตาก็ไม่ค่อยจะดี  555

คาดว่าไม่นานคงจะเสร็จ ... :iconvsign:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2009, 11:48:42 AM โดย NeoX »

ออฟไลน์ boyba

• *
  • Like: 6
  • UC-AlcohoL CollectoR
ตัวเองก็เค้าไม่มีเวลาถ่ายรู(ป)มาลงเวปนี่นา จริงๆเจ้าลิเกก็เสร็จแล้ว วันมิตติ้งก็เอาเจ้าปลาเค็ม Bawoo ไปด้วยนิแต่ไม่ได้ถ่ายมาลงซะที
ปล.1ถามพี่เอกได้ว่าเสร็จแล้วจริง อิอิ
ปล.2ข้าวหลามพี่เอกซื้อไปฝากไหมครับผมก็ลืมบอกไปโทษทีรู้สึกจะบอกเจ้าอ๋องแล้วนะวันมิตติ้ง
ปล.3เข้ามาอัพทีได้ปีกทีละข้าง อายุเยอะแล้วก็อยากหักโหมให้มากนะ
ปล.4จุ๊บๆ

• กัน-โอตะ
ขอบคุณนะที่เข้ามาตอบขั้นกลางระหว่างเรา เอ้ย... ระหว่างเรฟ เพราะถ้าตอบติดกัน เดี๋ยวโดน มด K ตีก้น. น่ะ

ปล. ไม่ต้องมีแก้ตัวเลยน่ะ ไม่มีรูปมาลง ก็ถือว่า ทำไม่เสร็จน่ะ  :iconlol: ชิ..
-----------------------------

เข้าเรื่องดีกว่า อัพเดทครั้งสุดท้าย ก่อนพ่นเครียด้านเพื่อจบงาน + ติดล้อ + ชุดอาวุธ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า จะได้พ่นเมื่อไร เพราะน้องฝน (เด็กใครหว่า)
ตกได้ทุกวี่ ทุกวัน ...

ติดดีคอล 100 % แล้ว..

มุมกว้างๆ

แบบ ใกล้ชิด..

มาดูใด้ท้องกัน

ชุดอาวุธ + อุปกรณ์ที่เหลือ ..

เนื่องจาก ดีคอล ของพวก เครื่องบิน แผ่นค่อนข้างใหญ่ กระผมก็เลย ตัดออกเป็น 2 ชิ้น แล้วก็ใช้ MarkSofter ทาลงไป เพื่อให้ดีคอล ติดแน่นยิ่งขึ้น...

รูปตอนทา  MarkSofter

สังเกต จะเห็นรอยย่นๆ พอสักพัก ก็จะแห้งสนิท ติดเป็นเนื้อเดียวกันกับ ตัวโมฯ

รูปตอนที่แห้งแล้ว...
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แถมๆ ชุดอุปกรณ์เดินลายแบบประหยัดมั้ง..  :iconlol:

ที่ผมใช้ มันมากับ เพลทเดินลาย ของ ฮาเซกาว่า ครับ อันเหลืองๆ
และผมก็ใช้ของที่ผมทำ ควบคู่กันไป คือ เอาเข็มฝนปลายให้ทู่พอสมควร แล้วใส่ลงไปใน ดินสอกด
หรือไม่ก็ ใช้เข็มเย็บกระสอบ หาอะไรพันเพื่อเอาไว้จับ หรือหาปากกาที่ไม่ใช้ มาทำเหมือน ดินสอกด ก็ได้..
หลักฐานครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2009, 01:26:50 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ Lookat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
 :icondizzy: เห็นดีคอลแล้วจะเป็นลม   

อย่างว่าละอากาศช่วงนี้ไม่ค่อยดี รอชมตอนเสร็จสมบูรณ์นะครับเห่อๆ

ออฟไลน์ Apocalyp

• *
  • Like: 5
จาเสร็จแล้ว  :icondisapp: อิจฉาคนมีเวลาจริงๆ งานผมตั้งแต่เดือนที่แล้ว ณ ตอนนี้ยังไม่ขยับไปไหนซักแอ๊ะ  :iconcry:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
  สวยมากครับ :iconwish:  เเต่ผมว่า พาเนลไลน์ สีเข้มชัดไปหน่อยนะครับ โดดไปนิด  :iconvsign:

• กัน-โอตะ
  สวยมากครับ :iconwish:  เเต่ผมว่า พาเนลไลน์ สีเข้มชัดไปหน่อยนะครับ โดดไปนิด  :iconvsign:

อย่ามาพิมพ์ดี เลย ตะเอง นั่นแหละที่มากดดันให้เค้าต้องรีบทำอ่ะ
มีที่ไหน เพื่อนๆ เข้ามา คอมเมนท์ ตัวกันดั้ม แต่ตะเอง มา คอมเมนท์ F-4 ของผม

ส่วนที่ว่า พาเนลไลน์ มันเข้มไปก็เพราะว่า

ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ดันพ่น ไฮไลท์ เข้มเกินไป แล้วตันทะลึ่ง ย้ำลายมันอีก.. แล้วก็ ผสมสีตอนวอช อีก ก็เลยเป็นอย่างที่เห็นอ่ะ..

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาติ-ชม :iconvsign:
รอตัวหน้าแล้วกัน จะเอาให้ แหล่มๆ กว่านี้อีก (หรอ) :iconlol:

v
v
v
ผมใช้สีกระป๋องครับ ไม่ต้องกลัวเปลือง เอามันส์ อย่างเดียว... :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2009, 11:49:41 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   โอโห.....อย่างเข้ม น่าจะใช้สีเทาๆไล่นะครับ ประหยัดกว่า  :iconvsign:

ออฟไลน์ takdoll

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
งานเยอะแยะมากมายเลยอ่าครับ ~

เพิ่มน้องนิวไปอีกซักตัวด้วยนะครับ  :iconlol:

But It Loves Me.

• กัน-โอตะ
งานเยอะแยะมากมายเลยอ่าครับ ~

เพิ่มน้องนิวไปอีกซักตัวด้วยนะครับ  :iconlol:

จัดไป เดี๋ยวคืนนี้(ซักคืนหนึ่ง) จะเอานิวมาแยกเป็นชิ้นๆ แล้วก็ อุดขัดตามประสา + อาบน้ำ(มันเบรค)

โปรดติดตามตอนต่อไป...  มันเป็นงานฆ่าเวลา ตอนดูละคร ... :iconvsign:

-------------------------------------------------------
อัพเดท อีก 2 ตัว ....

ตัวอะไร ให้ทาย ทำนานและ ได้แค่นี้...

ตัวที่หลายๆ คนตามหา ก็เอามายืดขาเล่นๆ  :iconlol:

ถ้าถามว่าเมื่อไหล่จะเสร็จนะหรอ... ไม่รู้ดิ :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2009, 07:33:00 AM โดย NeoX »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ว้ายยยยยยยย !!!
กันดั้มพี่เทพนี้เอง  :iconwink:

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
กัมดั้มเตพนี่เอง   :iconlol:  ฝนตกทุกวันพ่นสีไม่ได้แน่ครับ  ช่วงนี้   :iconcry: