ผู้เขียน หัวข้อ: Re: MSA-005 Methuss Full kit - Resin - Update 8 (completed !!!)  (อ่าน 22207 ครั้ง)

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: MSA-005 Methuss Full kit - Resin - Update 8 (completed !!!)
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 05:17:02 PM »
สวัสดีอีกครั้งครับพี่ๆน้องๆชาว TG
งานช้าง PG GP01fb ได้หยุดลงไปแล้วด้วยครามไม่เอื้ออำนวยของสถานที่ (ต้องขอโทษด้วย)
เนื่องจากอ 3 อาทิตย์ ลูกก็จะคลอดแล้ว จึงได้ย้ายฐาน มาทำ Model อยู่บ้านแม่ยาย
ทำสีไม่ได้

เลยขออนุญาต เสนองาน Resin ตัวแรก เป็น เจ้า MSA-005 Methuss Full kit
ผมเลือกตัวนี้เพระความสงสาร ไม่ค่อยเคยเห็นไครทำ

ขอเริ่ม WIP เลยนะครับ
หน้ากล่องครับ เป็นของ SMS

เข้าใจว่าเป็นปกติของ Resin ที่จะมีสิ่งไม่พึงประสง
-   เดือย
-   ผิวไม่เรียบ

ตัดเดีอย

อุดด้วย Putty

รูก็ตันมาครับ
ต้องเจอะ

กว่าจะได้เท่านี้ก็เหนื่อยนะเนี่ย
ผิดกับ Plastic
เอา Uhu tag ติดๆไว้

เตรียมกาวช้างกับแป้ง
เพิ่งเคยใช้ครั้งแรกครับ

เอามาติดส่วนนี้แหละครับ อัดไปเยอะๆ
ช่วงหว่างขา
ติดเดือยไม่ได้ แคบเกิน

ทดสอบความแข็งแกร่งครับ
เกี่ยวไว้กับถุง
(น่าจะอยู่นะ)

เจอะเดีอยกับที่เชื่อมกับ Back pack ครับ

ช่วงต้นแขน

มีโชคเหล็กด้วยครับ
ตอนทำสีเสร็จคงสวย

อุดไปเรี่อยๆ
แหม มันใช้ดีจริงๆ Putty + Thinner ขวดนี้
เปิดฝาป้ายเอาเลย

รูเบอเริม เลย
ต้องอุด

ก้อนอะไรเนี่ย
ต้องขูดออก

ตอนนี้ได้เท่านี้แล้วครับ

รวมๆก็สนุก แปลกใหม่ดีครับ
ขอบคุณที่เข้ามาดู และติดตามครับ

รบกวนคำเสนอแนะ จากทุกท่านครับ
ยังใหม่สำหรับงาน Resin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2015, 09:30:54 AM โดย avichi »
atinatv

ออฟไลน์ afee

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
Re: MSA-005 Methuss Full kit - Resin ตัวแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 05:39:08 PM »
น่าเสียดายจังที่ GP01 ไม่เสร็จ 100% แต่ก็ได้เห็นตัวไปแล้ว ก็ถือว่าเสร็จแล้วล่ะเนอะ ^_^

รอเสพงานนี้ต่อ 55+

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: MSA-005 Methuss Full kit - Resin ตัวแรก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 07:06:38 PM »
รอชมครับ  :iconvsign:

สำหรับการทำโมเรซิ่น ระวังอย่างนึงนะครับคือเรื่องการเจาะรู  ถ้าทำนานๆ มากๆต่อเนื่อง นิ้วมันจะใหม้น่ะครับ ทำนานๆผิวมันเสียดสีมาก ไม่หนักถลอกก็ขึ้นตุ่มน้ำ ผมโดนบ่อยๆ ทำเรซิ่นทีไรเป็นทุกที
ตอนเจาะค่อยๆทำครับ ถ้าเริ่มเจ็บนิ้วค่อยไปทำอย่างอื่นต่อ  ไม่ก็หาถุงมือมาใส่กันนิ้วใหม้

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 07:20:44 PM »
น่าเสียดายจังที่ GP01 ไม่เสร็จ 100% แต่ก็ได้เห็นตัวไปแล้ว ก็ถือว่าเสร็จแล้วล่ะเนอะ ^_^

รอเสพงานนี้ต่อ 55+
ขอบคุณครับ
มาเป็นกำลังใจไห้อีกแล้ว

รอชมครับ  :iconvsign:

สำหรับการทำโมเรซิ่น ระวังอย่างนึงนะครับคือเรื่องการเจาะรู  ถ้าทำนานๆ มากๆต่อเนื่อง นิ้วมันจะใหม้น่ะครับ ทำนานๆผิวมันเสียดสีมาก ไม่หนักถลอกก็ขึ้นตุ่มน้ำ ผมโดนบ่อยๆ ทำเรซิ่นทีไรเป็นทุกที
ตอนเจาะค่อยๆทำครับ ถ้าเริ่มเจ็บนิ้วค่อยไปทำอย่างอื่นต่อ  ไม่ก็หาถุงมือมาใส่กันนิ้วใหม้

ได้ตำรามาจากท่านทั้งนั้นเลย
ขอบคุณครับ
atinatv

ออฟไลน์ Ryo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 01:03:02 AM »
โอ้ ยินดีด้วยนะครับผม  :iconsmile:
ดูแล้วโมเรซิ่นนี่น่าจะยากนะครับนี่ ต้องเจาะรูฝังจุดขยับเองด้วย :icondizzy:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 05:03:05 PM »
แกนลวดนี่ใช้ สายไฟ 1.5 มม. มาปอกเอาก็ได้ครับยาวดีไม่ต้องดัด ส่วนแกนที่เล็กมากๆผมใช้สายโทรศัพท์แบบสายกลมฝังเอาครับ

วัสดุอุดกาวช้าง+แป้งนี่ผิดสูตรครับ ต้องใช้แป้งตรางูครับเดี๋ยวมันไม่เย็น :iconlol:

แต่ปกติผมใช้ EPOXY PUTTY A+B ของAlteco ที่เป็นแท่งสีเงิน กับน้ำเงินครับ เพราะอุดก็ได้ ปั้นก็ได้ เชื่อมประกอบก็ได้ครับ

ป.ล.ทำสีทีกั้นพ่นอ่วม  :icondizzy:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 02:31:00 PM »
โอ้ ยินดีด้วยนะครับผม  :iconsmile:
ดูแล้วโมเรซิ่นนี่น่าจะยากนะครับนี่ ต้องเจาะรูฝังจุดขยับเองด้วย :icondizzy:
ขอบคุณมากครับ
เป็นตัวแรกของผม ยากกว่าพลาสติกเยอะแต่ท้าทายและสนุกไปอีกแบบครับ

แกนลวดนี่ใช้ สายไฟ 1.5 มม. มาปอกเอาก็ได้ครับยาวดีไม่ต้องดัด ส่วนแกนที่เล็กมากๆผมใช้สายโทรศัพท์แบบสายกลมฝังเอาครับ

วัสดุอุดกาวช้าง+แป้งนี่ผิดสูตรครับ ต้องใช้แป้งตรางูครับเดี๋ยวมันไม่เย็น :iconlol:

แต่ปกติผมใช้ EPOXY PUTTY A+B ของAlteco ที่เป็นแท่งสีเงิน กับน้ำเงินครับ เพราะอุดก็ได้ ปั้นก็ได้ เชื่อมประกอบก็ได้ครับ

ป.ล.ทำสีทีกั้นพ่นอ่วม  :icondizzy:
ขอบคุณที่แนะนำครับ จะหาสายไฟมาลองมั้ง

สวัสดีทุกท่านครับ
ช่างเป็นการทำโมที่ท้าทายจริงๆ
ปัญหาค่อนข้างมาก รบกวนวิจารครับ

เดือยสั้นไป
ต้องโมไห้ยาวขึ้นครับ
ใช้แผงเหลือๆ + กาวช้างมาติด

ปรากฏว่าเอาไม่อยู่
เลยลองใช้ Epoxy putty ดู หวังว่าคงอยู่

ขัดแต่งไห้เรียบร้อยแล้วลองดู
ปรากฏว่าใช้ได้ Problem solved!!
(รอดตัวไป)

ชิ้นนี้เกิดปัญาหา
ส่วนที่ขยับได้หลวมไป
เลยขอเอา Technic ของคุณ Naroki มาใช้
ได้ผลครับ
หยดกาวช้าง + แป้งไป แล้วขยับไปเรี่อยๆจนกว่ากาวจะแห้ง

รูเสียบนิ้วตันมาเลยครับ

ต้องทำรูเอง

เรียบร้อย
(ทำสีเสร็จค่อยกาว)

อันนี้ก็เหมือกัน
หลวม ต้องกาวช้าง + แป้ง

ชิ้นนี้หลวมครับ

หยอดกาวแล้วรอไห้แห้งน่าจะช่วยได้

กว่าจะได้แต่ละชิ้น....
คู่มือก็ไม่ค่อยจะเคลียร์
ตอนนี้ได้เท่านี้ละครับ
ขอบคุณที่ติดตามครับ

atinatv

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
Re: MSA-005 Methuss Full kit - Resin - Update 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 04:05:21 PM »
เดือย แนะนำให้ฝังแกนลวดนะครับ

ต่อให้เป็น Epoxy แต่ด้วยรูปทรงอย่างนั้นก็มีโอกาสหักครับ

Re: MSA-005 Methuss Full kit - Resin - Update 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 04:07:12 PM »
เดือย แนะนำให้ฝังแกนลวดนะครับ

ต่อให้เป็น Epoxy แต่ด้วยรูปทรงอย่างนั้นก็มีโอกาสหักครับ
ขอบคุณมากครับ  :icongift:
เสียวๆอยู่ เดี๋ยวฝังลวดดีกว่า
atinatv

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 07:36:11 PM »
เคยว่าจะลอง resin full kit ตัวนี้อยู่
แต่พอทำข้อมูลเลยตัดใจไม่ลอง เวปนอกบอกชิ้นงานมันมีตำหนิ คละกันไปหลายๆชิ้นตามดวงฯของคนสั่ง  :iconshy: รึเป็นปกติของตัวเรซิ่น? ตัวใหญ่เต็มมือดี เสียดายที่ขาดเรื่องแปลงร่างไป แต่ถ้าแปลงได้แต่ก๊องแก๊งก็ตัดไปเหอะ...  :iconhihi:
รอดูตอนประกอบ/ทำสีเสร็จนะครับ  :iconvsign:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 08:42:40 PM »
เคยว่าจะลอง resin full kit ตัวนี้อยู่
แต่พอทำข้อมูลเลยตัดใจไม่ลอง เวปนอกบอกชิ้นงานมันมีตำหนิ คละกันไปหลายๆชิ้นตามดวงฯของคนสั่ง  :iconshy: รึเป็นปกติของตัวเรซิ่น? ตัวใหญ่เต็มมือดี เสียดายที่ขาดเรื่องแปลงร่างไป แต่ถ้าแปลงได้แต่ก๊องแก๊งก็ตัดไปเหอะ...  :iconhihi:
รอดูตอนประกอบ/ทำสีเสร็จนะครับ  :iconvsign:
ไม่แน่ใจว่าเป็นยังไงเมื่อเทียบกับตัวอื่นอะครับ
เป็นตัวแรก
แต่ยังพอไหวครับ :icondizzy:
atinatv

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 09:15:58 PM »
ไม่แน่ใจว่าเป็นยังไงเมื่อเทียบกับตัวอื่นอะครับ
เป็นตัวแรก
แต่ยังพอไหวครับ :icondizzy:

งานผมว่ากลางๆนะ ตามมาตรฐานเรซิ่นก็อบ
ตั้งแต่เคยเล่นมาดีสุดนี่เรซิ่นแท้ B-Club มี Hi-Nu 1/144 แท้อยู่ตัวนึง งานดีมาก รูน้อยตะเข็บบางต่ลงตะลงตัวเป๊ะๆ
Utopia cast น่าจะค่อนไปทางดีครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นยังไม่เคยพ่นเซอร์เฟสจริงๆจังๆ โมเรซิ่นจะตัดสินดีหรือแย่เอาๆจริงๆ ของจริงมันหลังพ่นเซอร์เฟสครับ รอยต่างๆมันจะโผล่ขึ้นมาให้เห็นชัดเจนเลย
เลวร้ายสุดที่เคยเจอนี่น่าจะของ R-Center ส่วนของSMS นี่เกือบหลายรอบแล้วเหมือนกันแต่ก็รอดมาได้ทุกครั้ง
ตัวนี้เท่าที่ดูผมให้ระดับเดียวกับ E2046 นะ  ธรรมดาE2046 ผมสั่งแต่พวกฟิกอ่ะ ถ้าพวกฟิกจะโอเคค่อนไปทางดี  แต่พอเป็นพวกกันดั้มเหงื่อตกทุกที แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นกับตัวด้วย โมเก่าๆ QC มักตก
เวบนี้เคยสั่ง Bust Disatranagant ไป ผ่านมาปีกว่าละ ยังไม่มีวี่แววจะทำซะที ได้แต่รอ 5555  http://www.e2046.com/product/17703

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 10:48:03 AM »
ขอบคุณครับคุณ Naroki กับลังกังวนว่าได้งานไม่ดีมา
atinatv

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 01:38:20 PM »
ต้อง อึด ถึก ทน มากเรยนะ เล่นเรซิ่นนี่ ถ้าได้งานดีก็สบายหน่อย เท่าที่ดูงานตัวนี้โอเคนะ เหมือนที่ naro บอกนะละ

ไม่รู้จะเม้นอะไร เป็นกำลังใจให้ละกันครับ.... :iconlol:

Re: MSA-005 Methuss Full kit - Resin - Update 2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 10:23:19 AM »
ต้อง อึด ถึก ทน มากเรยนะ เล่นเรซิ่นนี่ ถ้าได้งานดีก็สบายหน่อย เท่าที่ดูงานตัวนี้โอเคนะ เหมือนที่ naro บอกนะละ

ไม่รู้จะเม้นอะไร เป็นกำลังใจให้ละกันครับ.... :iconlol:

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ
ตอนนี้พยายามอึดสู้อยู่ครับ 

สวัสดีครับ
เป็น Update ที่ 2 ของผมครับ
เชิญชมครับ
Joint ยัดไม่เข้าอะครับ
ต้องขัดออกนิดนึง

หลวมครับ
อัด ช้าง + แป้ง เรียบร้อย

มันยัดไม่เข้าเฮะ

เอะใจว่าคู่มือมันบอกผิด
แล้วก็คิดว่ามันผิดจริงๆ
ชิ้นที่ 126 ครับ

มันให้มาแค่ 5 ชิ้นเอง ไม่พอกับแบบประกอบที่มันให้มา

ไม่กลับไปแก้แล้วครับ
กลัว Resin มันหัก
เลยไปคุ้ยกล่องมหาสมบัติของผม
เป็นอะไหล่เก่าที่เก็บๆมาใส่อันที่ไม่พอ

ส่วนอันที่ยัดไม่เข้าก็เหลาแกนมันหน่อยครับ

เข้าแล้ว...เย้

รูตัน

งานเข้า
Joint มันหลวม เลยหยดกาวช้างไปแล้วหมุน
หักคารูเลยครับ

ต้องฝังแกนแล้วหวังว่ามันจะอยู่
(ติดตายไปแล้วครับ ขยับไม่ได้แล้ว)

ชิ้นนี้ไม่รู้จะขัดมันยังไง

เลยใช้เจียรไปเลยครับ

ชิ้นนี้ เดือยหักไปข้างต้องทำเองครับ

มีให้อุดขัด + เจอะ มาเรื่อยๆครับ
ไม่เหงาดี (ปลอบใจตัวเอง 555)

ได้เป็นขาแล้วครับ

Joint ช่วงหว่างขาก็หลวมครับ
ยืนไมอยู่ คงต้องกาวช้างอีกแล้วละ

หลังจากลงกาวไป
ดีใจมากครับ
ยืนได้แล้ว!!!
แต่น่าเสียใจที่ขยับอ้าขาไปมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว
ได้แต่หน้าหลัง (ทำใจได้แล้วว่าจะเป็น Fixed post)

เข้าใจว่าชิ้นใหญ่ครับ
หล่อลำบากเลยมีรูๆฟองอากาศ
อุดมันซะ

ชิ้นนี้งอมาครับ
ประกบไม่สะนิด

ต้มน้ำร้อนครับ
แล้วก็จุ่มลงไป ดัดๆแล้วแช่น้ำเย็นต่อไห้มันแข็ง

พอดีแล้วครับ

ตอนนี้กำลังกังวนใจครับว่า เมื่อใส่ Part นี้ลงไปแล้วจะยืนไม่อยู่เนื่องจากมันหนัก

รบกวนผู้มีประสบการ แนะนำเรื่อง Joint ด้วยครับ ผมมีปัญหากับมันมาก
ขอบคุณสำหรับกำลังใจ คำแนะนำ และติดตามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2014, 10:28:30 AM โดย avichi »
atinatv

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: MSA-005 Methuss Full kit - Resin - Update 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:33:16 PM »
ตัวนี้ดูแล้วตกมาตรฐานงานของ SMS ครับจากที่ทำงานของSMSมา3ตัวเนื้องานดีกว่านี้มากครับ แต่ก็คงแล้วแต่ล๊อตด้วยละ
ส่วนGK RobotของE2046ถึงเนื้องานจะตาดีได้ตาร้ายเสีย(ผมเจอแต่ตาร้าย :iconcry:) แต่ก้ยังสั่งจากเจ้านี้อยู่เพราะของมันมีให้เลือกเยอะแต่ปกติผมจะซื้อแค่พวก Instock เพราะPre-Orderมันต้องสั่งให้ครบจำนวนถึงจะเริ่มผลิต ซึ่งก็ไม่รู้ชาติไหนจะไดั

ป.ล. ประกอบเสร็จส่วนที่เป็นจุดขยับส่วนมากจะง่อยครับ  :iconpale:เพราะเรซิ่นมันหนักมาก ทำใจได้ก็ประกอบติดตายเป็น Fixpostไปเลยครับแน่นหนาดี

ออฟไลน์ Peepong

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:55:08 PM »
ติดตามผลงานมาโดยตลอด ทึ่งในความสามรถและ ความพยายามมากเลยครับ
ขอบคุณที่นำความรู้มาให้เก็บเกี่ยวครับ

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 08:58:50 PM »
งานมหาโหดครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
มาอัปเดต เรื่อยๆ นะครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

Re: MSA-005 Methuss Full kit - Resin - Update 3
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 02:37:09 PM »
ตัวนี้ดูแล้วตกมาตรฐานงานของ SMS ครับจากที่ทำงานของSMSมา3ตัวเนื้องานดีกว่านี้มากครับ แต่ก็คงแล้วแต่ล๊อตด้วยละ
ส่วนGK RobotของE2046ถึงเนื้องานจะตาดีได้ตาร้ายเสีย(ผมเจอแต่ตาร้าย :iconcry:) แต่ก้ยังสั่งจากเจ้านี้อยู่เพราะของมันมีให้เลือกเยอะแต่ปกติผมจะซื้อแค่พวก Instock เพราะPre-Orderมันต้องสั่งให้ครบจำนวนถึงจะเริ่มผลิต ซึ่งก็ไม่รู้ชาติไหนจะไดั

ป.ล. ประกอบเสร็จส่วนที่เป็นจุดขยับส่วนมากจะง่อยครับ  :iconpale:เพราะเรซิ่นมันหนักมาก ทำใจได้ก็ประกอบติดตายเป็น Fixpostไปเลยครับแน่นหนาดี
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ตอนนี้ทำใจแล้ว ถือว่าฝึกละกัน 555   :iconpanic:

ติดตามผลงานมาโดยตลอด ทึ่งในความสามรถและ ความพยายามมากเลยครับ
ขอบคุณที่นำความรู้มาให้เก็บเกี่ยวครับ
งานมหาโหดครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
มาอัปเดต เรื่อยๆ นะครับ
ขอบคุณที่ติดตามครับผม

สวัสดีอีกครั้งครับ
ยอมรับว่าท้าทายจริงๆ Resin เนี่ย
รบกวนชมต่อครับกับ WIP3

ตอนนี้กำลังลงกาวครับ
เอา UHU tag ออกไม่หมด
ยัดไปกับกาวแป้งเลยละกัน 555

เฮ้ย!!!! มันยังยืนได้ (หลังจากติดโครง Backpack)

มี Truster เหล็กมาไห้ด้วยครับ
สวยดี

ตอนนี้ทำโครงเสร็จหมดแล้วครับ
เหลือแต่ชิ้นเกระนอก

2 ชิ้นนี้ประกบกันไม่สนิทครับ
ต้องต้มแล้วดัด

ดีขึ้นครับ ยังไม่สนิทเท่าไหร่แต่พอรับได้

เจอปัญหาอีกครับ
ตรงโน้นสนิทตรงนี้เผยอ เอาไปต้มเช่นเคย

หายละ

รูใหญ่ครับ
อุดด้วย Epoxy

เฮอ... เป็นแทบทุกชิ้นเลยครับคุณรอบพวกนี้

แต่งด้วย Art knife แล้วก็อุดขัดครับ

มีมาให้ใช้ Epoxy อยู่เรื่อยๆครับ

Backpack เสร็จแล้ว หนักและยาวขึ้นอีก 4 cm จะไหวมั้ยเนี่ยคราวนี้???

มาถึงส่วนใบหน้าบ้างครับ
มีตาเม็ดเขียวๆไว้ให้ติดด้วย
(เม็ดกะตี๊ดสสส)

ช่วงใบหน้าต้องให้ชัวร์ว่าเนียนหน่อยครับ...
เพราะเป็นหน้าเป็นตา
ชิ้นที่ให้มาไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่

แขนเสร็จแล้วครับ
Detail มีหายๆบ้าง ต้องเดินลายเอง

ขอบคุณที่ติดตามครับ
จะคอยมาอัพเรื่อยๆครับ
 :iconvsign:
สู้ต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2014, 02:44:40 PM โดย avichi »
atinatv

ออฟไลน์ nanahaji

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
Re: MSA-005 Methuss Full kit - Resin - Update 3
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 02:45:27 PM »
เห็นแล้วเหนื่อยแทนเลยครับ :icondisapp: