ผู้เขียน หัวข้อ: ROTF Bludgeon ดาบปิศาจผู้รอดพ้นจากมัจจุราช พร้อมชุดแต่ง Perfect Effect PA02 Samurai Set  (อ่าน 3730 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
สวัสดีครับ

รีวิวรอบนี้สภาพแสงจะแตกต่างไปจากเดิมเพราะผมถ่ายตอนกลางคืนครับ ปกติผมชอบกลางวันมากกว่าเพราะผมง่วง 555 ตัวนี้ลัดคิวมาเลยครับเพราะชอบมาก ตัวหุ่นยนต์เป็นตัวที่ฝรั่งชื่นชมกันมาตั้งแต่มันออกใหม่ๆ แล้ว แต่ผมไม่ได้ซื้อเพราะไม่ได้เก็บภาคมูวี่ ประกอบกับชอบดีไซน์ของภาค IDW (คอมิค) มากกว่าครับ เลยรอของเล่นภาคคอมิค ปรากฎไม่ออกซะที เมื่อ Perfect Effect ออกชุดแต่งที่มีหัวเหมือนตัวคอมิคก็เลยอดใจไม่ไหวซื้อมาครับ

Robot Mode

ตัวนี้ผมใช้หัวเปลี่ยนจากชุดแต่งไปเลยนะครับ

อันนี้หัวเก่ากับดาบเก่าที่เป็นยาง จริงๆ หัวเก่าก็ไม่ได้น่าเกลียดมาก เพียงแต่มันสู้ชุดแต่งไม่ได้

[youtube]om3cpkDX1SE[/youtube]
อันนี้เป็นวิธีติดตั้งจาก Kumastyle ครับ ตอนถอดหัวเก่าออกมันจะยากนิดนึง

อันนี้จากภาค IDW

หน้าสายไฟ เป็นอะไรที่ชอบมาก

การ์ตูนด้านหลังกล่องชุดแต่ง

สิ่งที่คุณจะได้จากชุดแต่ง ที่จริงยังมีชิ้นส่วนเล็กๆ อีกอัน ซึ่งผมใส่ไว้ในตัวหุ่นแล้วครับ

ชิ้นส่วนเล็กๆ ที่ว่า จะทำให้แน่นขึ้น (หรือเปล่า)

มีหัวใหม่มาให้สองหัว แต่ละหัวจะมีสองหน้า คือหน้าสายไฟกับหน้ากระโหลก

ด้านหลังจะเห็นอีกหน้า

เปลี่ยนหน้าได้

อีกหน้า มีปัญหาสีลอกที่บริเวณหน้ากาก

ด้านหลังโยกขึ้นมาได้

ให้ดูที่สีลอกชัดๆ

เปลี่ยนหน้าได้เช่นกัน

ติดตั้งล่ะ

ด้านหลังขาที่ผมชอบ เพราะเปิดออกมาแล้วจะไม่ติดกับจุดขยับ

กระโปรงหน้าหลัง เปิดได้

จุดขยับ นอกจากหมุนเอวไม่ได้แล้ว ทุกอย่างดีมาก

การคุกเข่า

การนั่งขัดสมาธิ

ชักดาบ

กลไกซ่อนดาบสั้นด้านหลัง

ต่อกันได้

ปืนไรเฟิล

ปืนใหญ่

การติดที่ไหล่ขวา

มีด้ามจับให้ด้วย

ดาบก็เก็บตรงนี้ได้อยู่ ลืมบอกว่าดาบน้ำหนักดีทีเดียว น่าจะเป็นชิ้น Diecast

Vihicle Mode

ก็สวยดีนะ

ชิ้นส่วนเล็กของชุดแต่งนำมาไว้ด้านหลัง

แล้วเอาปืนไรเฟิลมาติดได้

ปืนเล็กหมุนได้

ปืนใหญ่ก็หมุนได้

สภาพเมื่อถอดดาบ

การติดปืนใหญ่

เทียบขนาด

ตอนร่างหุ่นดันไปถ่ายเป็นฉากสู้ซะหมด ขออภัยด้วยครับ 555 แต่เป็น Voyager ที่ตัวใหญ่เหมือนกัน

ที่กล่องของเล่นภาคมูวี่มี Bludgeon อีกตัวหนึ่งมาคู่กับ Whirl ซึ่งได้บรรยายไว้ว่า Bludgeon พ่ายการดวลดาบกัล Whirl แล้วร่างเก่าพังจึงได้เปลี่ยนเป็นร่างรถถัง

วิธีติดตั้งดาบให้ IDW Whirl

รถถังทั่วไป 1

รถถังทั่วไป 2

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2014, 11:15:05 AM โดย bluewhale »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
ผมชอบไอเดียตัวนี้มากเลย รถถัง ผสม ซามูไร แต่สีนี่สิ เขียวอะไม่เท่าไหร่ แต่ส้มแป๋นๆกับรรถังนี่พิลึกอะ เคยเห็นคนทำแบบเรียลแล้วสวยมาก
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
ผมชอบไอเดียตัวนี้มากเลย รถถัง ผสม ซามูไร แต่สีนี่สิ เขียวอะไม่เท่าไหร่ แต่ส้มแป๋นๆกับรรถังนี่พิลึกอะ เคยเห็นคนทำแบบเรียลแล้วสวยมาก

แต่พอเป็นร่างหุ่นแล้วสวยนะ